Dell nâng cấp Inspiron R, giới thiệu phiên bản Special Edition

Didu
5/6/2012 13:55Phản hồi: 64
Dell nâng cấp Inspiron R, giới thiệu phiên bản Special Edition

Cùng với Inspiron 14z Ultrabook, Dell trong ngày hôm qua còn tung ra thị trường những model mới trong dòng máy Inspiron R, đặc biệt là phiên bản Special Edition với thiết kế vỏ nhôm sang trọng. R là dòng máy hướng tới giải trí đa truyền thông, cũng như Inspiron 13z, R không có sẵn Ivy Bridge thay vào đó, BXL này chỉ xuất hiện dưới dạng tuỳ chọn khi mua máy mà thôi. Inspiron 15R với màn hình 15" sẽ có giá bắt đầu từ 549USD trong khi Inspiron 17R màn hình lớn hơn có giá từ 599USD.

Ngôn ngữ thiết kế mà Dell sử dụng trên Inspiron R mới, thậm chí là phiên bản Special Edition của nó cũng khá giống với 13z và 14z Ultrabook. Vỏ ngoài của máy được làm từ kim loại phay xước với nhiều tuỳ chọn màu sắc như xanh, da cam, đỏ, hồng. Inspiron R sẽ được trang bị mặc định BXL Corei i thế hệ thứ 2 của Intel cùng với công nghệ âm thanh Waves MaxxAudio 3, ổ cứng tối đa 1TB. Trong khi đó phiên bản 17"3 (Inspiron 17R) cũng có BXL như vậy và màn hình độ phân giải 1600 x 900 điểm ảnh.

Ngoài ra, Dell cũng cung cấp phiên bản đặc biệt (Special Edition) của Inspiron 15R và 17R với trang bị cao cấp hơn. Có thể kể đến đó là card đồ hoạ AMD cho Inspiron 15R Special Edition hoặc NVIDIA cho Inspiron 17R Special Edition, loa Skullcandy với công nghệ âm thanh Waves MaxxAudio 4, màn hình Full-HD, vỏ nhôm Stealth Black, tuỳ chọn ổ Blu-ray, bàn phím với đèn nền, ổ SSD giao tiếp mSATA. Cả 4 model mới sẽ được bán ra bắt đầu từ bây giờ với giá cho Inspiron 15R Special Edition là 599USD trong khi phiên bản 17R Special Edition là 1099USD (màn hình 3D là 1299USD).

Nguồn: Engadget
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn dày vậy sao Dell ơi
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
không có gì khác biệt về ngoại hình, thay đổi tí xíu đi chứ DELL
các góc bo tròn quá thik n vuông hơn
xấu quá T.T tự nhiên cho thêm cái mép ngoài phía trên màn hình vào nhìn lởm lởm
Đã thay đổi thiết kế bản lề, nhưng vẫn còn xấu...
-Ý kiến cá nhân-
Nhìn cũng không ăn thua cho lém
Nâng cấp cấu hình nghe hấp dẫn, nhưng mình cực ghét ngoại hình mấy con inspiron này...
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn chưa có đk xúc con V131, thích con này nhất
Riêng dòng Inspirol R thì hãy bàn về hiệu năng, hình thức chỉ là yếu tố phụ. Ít con nào cùng tầm giá mà đạt hiêu năng và có cấu hình tốt hơn thế.
@kts.nguyenvanhieu Nhưng nó vẫn thuộc dòng Inspiron, hiệu năng thế nào cũng là dòng cấp thấp nhất, và chất lượng cùi chuối nhất của DELL mà thui.
Dell thật quá thất vọng....
DELL thiết kế ngày càng nghèo ý tưởng, mẫu mới này chỉ khác mẫu cũ mỗi cái vỏ kim loại, ngoài ra thì gần như y chang mẫu trước, máy thì vẫn dầy, bo viền vẫn thế. Ins vẫn mãi là dòng cùi nhất, chất lượng kém nhất của DELL mà thui,chắc vẫn nóng lắm đây
ngoài con ultra xps 13 và ailen ware mjnh ko thích con nào của dell xấu kinh
muốn có 1 con =.=!
xấu quá.sao không thiết kế theo kiểu vostro3400 nhỉ mình thích kiểu đó
dell thì táng vostro thôi các bác inspiron thấy bla bla lắm ...
dell ko ăn ảnh mà các bác nhìn ngoài dời thật mới mê cơ
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngogapmay1987 há há,mình nhìn ngoài vẫn thấy xấu😆,ý là cái dòng inspirin nha😁
@ngogapmay1987 nghe thầy phán muốn té ghế, có ai tự PR mà đưa hình xấu lên ko?
@ngogapmay1987 Mê gì nổi cái thiết kế mà cái phần cạnh máy lại thô và to như vậy, nhìn bựa quá 😔

máy dầy và thô quá, k thích kiểu dáng thiết kế này cuả Dell. Thích Vostro hơn
@ngogapmay1987 mình đã dùng 2 con Dell, bạn bè mình cũng có người dùng, mình công nhận là Dell k ăn ảnh, nhưng theo quan điểm và mắt nhìn của mình thì thực sự, Inspiron dáng k đẹp lắm, Vostro vẫn đẹp hơn. Còn "mê mẩn" thì... 😃 mình chưa có cảm giác đấy.

tất nhiên là vẫn phải chờ "cái nhìn thực tế" và review "trên tay Inspiron R - Special Edition" thì mới đánh giá hết đc.
@ngogapmay1987 hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ ah? chưa nge tự PR mà đưa hình xấu ra cả. Có nói đỡ thì cũng có căn 1 tí chứ, dày kinh thế kia, đừng nói đôn hình lên nha
@hacker08035 e nghĩ là nếu cho em chụp ảnh sp thì em sẽ chụp đẹp hơn bọn dell đấy
em ko hề PR vì đơn giản em thik dòng dell thôi
khi nào rảnh em sẽ lau lại con 17-35 2.8L lắp lại vào em 5D nằm xó tủ chụp cho bác ngắm em studio xps em đang dùng nó đẹp hơn cái hình quảng cáo của dell nhiều nhất là về tối
@ngogapmay1987 chuẩn đấy bác à, mình mới mua máy lên mạng xem DELL xấu thế, thua xa thiết kế của SAM hay aus, ACER nhưng mà ra siêu thị điện máy thì thôi rồi, tần ngần đứng ngắm 2 e ins 14z và ins edition này, sang trọng hơn bản 2011 nhiều mà giá cả phải chăng, có thêm card rời nữa, chỉ băn khoăn chú xíu là DELL nên để độ phân giải 1366*768 cho 11in, 13in hay cùng lắm là 14in thôi, từ 15,6 in trở đi nên để 1600*900 cho chat lượng hiển thị tốt hơn.
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có nhiều màu sắc để lựa chọn, thích hợp với các bạn trẻ năng động.. 😃
@zzcoolmenzz Nhiều màu thì có, nhưng thix hợp pan trẻ năng động thì chắc ... phải si ngi lại, xấu bỏ pà, thêm nữa dòng Dell Ins thì ko đáng để mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019