Dell ngừng bán ra Alienware M15x
Didu
10 nămBình luận: 31

Sau khi giới thiệu M14x và M17x thì Dell nhận thấy dòng máy M15x với kích cỡ màn hình 15" đã không còn cần thiết trong định hướng phát triển của thương hiệu Alienware. Hệ quả là mới đây, chiếc máy chơi game nổi tiếng một thời M15x đã chính thức bị ngừng bán ra. Hiện tại, khi vào trang web của Dell thì người dùng sẽ thấy M15x ở trạng thái không còn bán nữa và Dell liệt kê M14x như là máy thay thế. Dù nhiều nhà sản xuất khác chọn kích cỡ màn hình 15" là dòng truyền thống thì Dell lại làm ngược lại với Alienware. Hiện thương hiệu máy dành cho game thủ này có các model gồm M11x, M14x, M17x và M18x, con số tương đương với kích cỡ màn hình.

Nguồn: Engadget, Dell
gooner
TÍCH CỰC
10 năm
hjx... ko sao cả... màn hình nào cũng chơi tuốt...
Mới lại mình cũng ko có tiền chơi nên ko quan tâm ;))
sao mà nó dày thế nhỉ
uh alienware nó thiết kế dầy vậy đó bạn.lý do để máy tản nhiệt tốt và update dể dàng nó có thể gắn dc 2 card đồ hoạ và 2 hdd.con m18x sắp ra trọng lượng gần 7kg.cục sạc nặng 1kg5 .dòng alienware bền bỉ lắm.mình cũng vừa chai tay con m11x để sang năm chiến con m18x
iConcept
ĐẠI BÀNG
10 năm
Alien luôn là thương hiệu khủng trong chọn lựa của các game thủ
Hix. Dòng 15 thấy hợp lý quá sao lại bỏ đi nhỉ 😔 bỏ cái 14 thêm cái 13 có phải hợp lý không :((
mình chỉ tích cái logo thôi
AW này vừa dày lại vừa nặng>>>Đang chờ con 18x đây........
Nhưng cầm con này thấy được cái phong cách>>Khác hẳn với các máy khác>>
Dù sao vẫn khoái AW vì được cái tiếng chơi game với cái bp chicklet hơi bị ấn tượng...
Trong đời chỉ mơ ước được 3 con ở 3 dòng :Sony vaio,Dell AW,Asus Lambor VX7:p
Ước mơ nhỏ nhoi
tại sao lại khai tử 15 rồi thêm 14, thêm 17 trong khi đã có 18, bực qá.
se7en2008
TÍCH CỰC
10 năm
Hihi đang xài m15x.
Bây giờ thành hàng hiếm càng tốt =))
nên cập nhật thêm là nó khải tử luôn cả dòng m17x r1 và m17x r2.chỉ còn m17x r3 là mới ra.con 17x r3 thiết kế xấu quá bị nhiều người chê nên nó mới ra m18x đó.kết nhất con m17x r1 r2 mà giờ ko bán luôn rồi

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

bạn có bên hội alienware ở VOZ ko.mình cũng bên đó nè.nick mình letuan1987
se7en2008
TÍCH CỰC
10 năm
Có nick mình vẫn là se7en2008 luôn mà 😁
Đẹp nhưng trông dày thật. Cấu hình mạnh chắc pin cũng tốn 😁. Mình đợt tới mua lap đi học cũng đang phân vân cái màn 14 hay 15
zomano
TÍCH CỰC
10 năm
Vác trên vai em ngại nhất cái khoản đó hồi trước thấy có anh cầm con m15x này người to máy cũng to.nhưng về độ bền thì tuyệt vời.
aphodit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho mình hỏi là khi mua máy bên Mỹ về thì có cần thay sạc ko ah (vì điện bên Mỹ là 110v mà VN là 220v)
Ah ko cần bạn ah.vi đa số sạc đều xài dc 110v và 220v
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khoái màn hình 15 thôi, thấy nó vừa vặn mà, 14 thì hơi bé...tại sao lại ngừng sx mà không ra 15xR3 đi, chán quá.
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
10 năm
15X thành hàng hiếm rồi. 😁
15 ich chơi game vẫn đã hơn là 14 ich chứ nhỉ?
Mr.SeYeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con m15x của mình bị gẫy bản lề màn hình rồi.
Bác nào biết chỗ nào bán nắp sau màn hình (chỗ mà có cái đầu Alien ở nắp ấy)
Hoặc cả bộ màn hình (trừ màn hình LCD) thì bảo mình đặt mua với.
Thanks
có phải cái cover mặt trước ko bạn.để mình lên ebay xem rồi mua dùm cho.vài bửa nửa mình củng có đợt hàng về Vn nè.add Y!M boytinhyeu_85 rồi coi dc tớ giúp mua cho
Supporters
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn có nhận đặt bid zùm hàng trên ebay ko? PM inbox nhé.
mình ko có thời gian để BID đâu bạn ơi.có gì thì gở link đây mình mua dùm cho.mình chỉ tính phí ship về vn với tiến thuế nếu có.
nhìn em nó khủng bố thật hehe
hàng khủng này chỉ có ngắm và xài thử
ngaymai
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang ngắm nghía em 14inch, nhưng không thể chọn card màn hình khác, cái 555M không mạnh lắm mà không có option để nâng cấp, 17-18 inch thì nặng quá. 17 inch thì cũng phải nối ra màn hình lớn thôi. Dell không nâng cấp 15inch nữa thì dẹp đi là đúng rồi chứ ai mà mua nữa. :bounce:
đợi m18x thôi..............
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019