Dell ra mắt màn hình UltraSharp UP2718Q: 4K, HDR, 100% Adobe RGB, 97,7% DCI-P3, 1999 USD

agp8x
21/4/2017 9:26Phản hồi: 83
Dell ra mắt màn hình UltraSharp UP2718Q: 4K, HDR, 100% Adobe RGB, 97,7% DCI-P3, 1999 USD
Dell vừa chính thức ra mắt dòng màn hình cao cấp UltraSharp UP2718Q. Hướng đến đối tượng là người dùng chuyên nghiệp, sản phẩm mới của Dell được thiết kế với khả năng tái tạo màu sắc cực kỳ chuẩn xác đến 97.7% dải DCI-P3, hỗ trợ HDR và độ phân giải 4K. Điều duy nhất khiến mọi người không đổ xô đi mua chiếc màn hình này chính là mức giá lên đến 1999 USD.

UltraSharp UP2718Q là màn hình đầu tiên của hỗ trợ chuẩn hình ảnh HDR10 của Dell đạt chứng nhận UHD Alliance Premium. Công nghệ Dell PremierColor cho phép UP2718Q hiển thị 100% dải màu Adobe RGB, 100% sRGB, 100% REC 709, 97,7% DCI-P3 và 76,9% REC2020. Dell cũng cân chỉnh sẵn ngay từ đầu để đảm bảo độ chuẩn xác hình ảnh. Ngoài ra nếu có bộ đo màu, người dùng cũng có thể tự cân chỉnh và lưu lại các thông số vào trong phần mềm Dell UltraSharp Calibration.

Dell UltraSharp UP2718Q sẽ được bán từ 23/5 với mức giá 1999 USD.

Thông số kỹ thuật
  • Độ phân giải: 4K
  • Số màu: 1,07 tỷ
  • Dải màu: 100% Adobe RGB, 100% sRGB, 100% REC 709, 97.7% DCI-P3, 76.9% REC2020
  • HDR: HDR10
  • Độ sáng tối đa: 1000 nit
  • Cổng kết nối: 1x DisplayPort 1.4, 1x mini-DisplayPort 1.4, 2x HDMI 2.0a ports, 6 x USB 3.0
Theo Techpowerup
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vẫn dùng 24h.
Nhìn ảnh đẹp thế
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
@Manhtoan112 không ngủ hả thím
@vit_conGMC Model 24h chứ k phải làm 24/24 không ngủ🆒
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
@Brandon T :d TƯỞNG BỎ BÁC DÙNG 24/24 CHỨ
drtuan0208
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vit_conGMC bạn ấy dùng màn 2414h
thấy cái màn hình game thủ của asus hôm qua tinhte đăng đẹp hơn 😁
Ông Dell này bảo thủ vãi lúa, có cái thiết kế từ 5 năm nay không đổi...
lucker88
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanminh_outbound Đag xài u2515h. Về chất lượng màn hình thì rất ưng nhưng còn thiết kế thì đúng là quá thô kệch.
@tuanminh_outbound _ Chắc tay thiết kế nghĩ tập trung vào sản phẩm cho người dùng chuyên nghiệp, chỉ cần quan tâm tới chất lượng màn ảnh và kết nối là đủ, mấy cái của nợ như viền dày, chân đế thô kệch nó ko care để giảm giá ... mà vẫn còn gần 2k Trump thì bạn phải hiểu nếu nó là viền infinity edge vỏ nhôm thì giá chắc gấp 2 😁

_ Thôi quay về con 4k 15.6 inch xem film hơi bé nhưng màu sắc chất lượng hình xem đã lắm rồi :D
@tuanminh_outbound Như vậy người ta chỉ cần nhìn vào là biết Dell rồi, ko cần phải căn mắt ra nhìn đây là hãng nào, cũng như apple Mac thôi nhìn thấy là biết hãng nào liền đâu cần năm nào cũng thay đổi mà người ta vẫn đua nhau mua
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iceteazz đây là loai chủyen dụng nên viền dày để chánh hở sáng làm ảnh huởng đêo chất luợng nha mấy bác
@vinhhoang244 _ Vậy à. Nhưng mình biết có mấy đứa cũng dùng loại chuyên dụng nhưng viền siêu mỏng, thậm chí chơi màn gương (!) mà có sao đâu nhỉ 😁
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
Đến bao giờ mới có cái màn hình usb type c giá rẻ rẻ xíu 😔
kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
Thiết kế cái chân đứng xấu hơn cái màn hình asus của em nữa ^*^
mr.kien_tran
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa bác chỉ cho em hãng nào cái, mấy bác dùng hãng khác còn đi kiếm chân dell về chế để nâng hạ, xoay ngược xoay xuôi kìa.
@mr.kien_tran Thiệt sự là bác không biết hãng nào có chân đế xoay luôn hả chỉ biết có Dell thôi hả trời, thương vậy! Lên google search 27UD88 nhé vừa đẹp vừa xoay
kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.kien_tran chú không biết thì nên im đi nhé cái chân nó xấu thì tui nó xấu mắc mớ gì chú, mà không biết chú xài được bao nhiêu cái màn hình rồi mà lên đây phán hả, bộ xoay là phải thiết kế cái chân vậy mới xây hảo_Oo_Oo_Oo_O, còn người ta là chê là chê cái chân chứ không phải màn hình
tao lao nhất tinh tế này là chú đấy
@kgsang Máy đứa dốt nó hay thể hiện lắm bác đừng buồn tụi nó...chân đế thô như chân trâu mà cứ ko cho chê
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài đã ghi rõ là hướng đến người dùng chuyên nghiệp mà các ông nhảy vào chê đâu đâu.
Hic... Muốn xài cũng khó. Giá cao thật.
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu nhớ ko lầm thì con LG 32 inch 4K giá 22tr ra từ 2016 .
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
@qtgalaxy Đánh giá tổng quát thôi nhé : Tấm nền đẹp, màu chân thực . Có loa kèm tạm thôi nhưng ai ko loa thì cũng hữu ích. Màn rộng nên xem phim to ra rất nhiều so với 24inch cực kỳ sướng mắt. Mình cũng có thói quen xài đa nhiệm : luyện phim tập + đọc báo. Vừa chơi game vừa chát ... màn rộng cực lợi. Ah, chơi counter-strike cũng lợi hơn 16:9
@tien dio Sài 21:9 là 1 trãi nghiệm tốt hơn rất đáng tiền bỏ ra
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@tien dio Xem film 16x9 có bị viền đen 2 bên ko bác ?
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
@qtgalaxy Có chứ bạn. Mình chuyên phim điện ảnh nên đa số 21:9 . Còn 16:9 thì mình lại mở đa nhiệm thêm một trang báo hoặc chat
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Dell p2715q giờ vẫn chưa có tiền mua
Dell được cái bền lắm
@doccoc Mua con đó phí tiền bác ạ...mua con LG 27UD88 ngon gắp 10 lần
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@picothienhoa e thích Dell vì nó rất là bền bỉ bác ạ, thu nhập k cao nên e thích ăn chắc mặc bền 😁
LG nó mới ra, cần có thời gian
@doccoc Uhm bác nói cũng đúng nhưng màn dell nó cũng lấy của LG thôi khác nhau các cục nguồn! Mà Lg thì nổi tiếng về màn hình trc giờ rồi nên ko cần phải lo
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
U2417 của mình dùng đã phê lắm rồi. Con này 4K mà 27inch thì hơi nhỏ.
imilnt
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài Dell P2417H IPS thấy đã mê ly lam rồi. Chân VESA thì nó phải vậy, rất tiện dụng.
Ngoài thiết kết ko bắt mắt ko xấu nhưng cũng chưa gọi là đẹp ra thì dell U ko còn gì phải tranh cãi nữa không tính đến tụi IGZO NEC hoặc tương đương trong đây nó ở đẳng cấp khác.
@Tài Bryant Đi đâu cũng nằm trong tầm IPS do LG sản xuất thôi bạn! Ngay cả Apple cũng để LG bán màn 5K và 4K trong Apple store đó thôi
@picothienhoa Panel là một chuyện tinh chỉnh lại là chuyện khác, giống cảm biến máy ảnh từ điện thoại đến DSLR đa số của Sony đấy thôi nhưng cái chất mỗi thằng mỗi khác, màn LG 4k 5k trong store Apple là chỉ những model 2 thằng đó hợp tác với nhau chứ đâu phải muốn kê model nào vào là kê.
@Tài Bryant Chứng tỏ màn LG chất lượng khỏi chê rồi! Đem con Dell nào so với 5K xem
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào rành tư vấn em mua 1 cái màn hình tầm 27 inch, thấy thị trường có quá nhiều thương hiệu: LG, Dell, SAMSUNG, VIEWSONIC, ASUS, AOC ...
em thấy lúng túng quá 😔
MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG: kết nối máy bàn (Pc) giải trí trong phòng 12m2, thích viền mỏng, chống trói .
Tầm tiền từ 5 - 8tr vnđ.
Em cảm ơn các bác !
@qtgalaxy Mình cũng đang xem con này, giá okie, tầm 4tr7, nhưng sợ full-HD trên 27in thì kg mịn, chia nhiều cửa sổ khi làm việc khó,
@qtgalaxy 27mp68 hoac 27mp88 (2017)
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@ngocdung_const Oh, Tớ sẽ cân nhắc, cảm ơn bạn 😃
bungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtgalaxy Acer mới ra dòng màn hình mới, Acer KG271 với những tính năng hay và giá thì 6tr
dell U ko dành cho các con gà, người ta cần màn hình làm việc bay vào phán thiết kế. khổ não ngắn là vầy đó.
Mấy cái Workstation nó có đẹp về thiết kế không mà các thánh chê cái màn này, nó sinh ra để đi chung với workstation đó. Làm việc khác, giải trí khác.
.Neo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết đế này mua ở đâu không ~~ DELL 2417HA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019