Dell ra mắt màn hình Ultrasharp UP3214Q: 31,5" IGZO độ phân giải 3.840x2.160 pixel, giá 5.400 USD
Trung Dt
9 nămBình luận: 97

Sau khi ra mắt 3 mẫu màn hình cao cấp vào đầu năm, Dell tiếp tục đưa ra thêm một phiên bản màn hình cao cấp Ultrasharp UP3214Q lần đầu tiên hỗ trợ độ phân giải 4K (3.840 x 2.160 pixel). Đây là màn hình sử dụng IGZO LCD tấm nền IPS có kích thước 31,5” có khả năng hiển thị được 1,074 tỷ màu sắc, có khả năng tái tạo được 99% độ phủ màu Adobe RGB hoặc 100% sRGB. Sản phẩm hiện đang được bán với giá khoảng 5.400 USD

Dell Ultrasharp UP3214Q thuộc dòng sản phẩm PremierColor hướng đến người dùng chuyên nghiệp đòi hỏi khả năng hiển thị dải màu phù hợp cho nhiều công việc như thiết kế, in ấn, xử lý ảnh, dựng phim. Với độ phân giải 3.840 x 2.160 pixel, màn hình này khá phù hợp với độ phân giải 4K tiêu chuẩn của các UltraHD TV hiện nay, phù hợp với những người xử lý phim 4K. Ngoài thiết kế xoay quen thuộc, màn hình hỗ trợ các kết nối như HDMI, Mini DisplayPort, DisplayPort ver 1.2a. Các giao tiếp khác như DVI, D-Sub đều không còn xuất hiện. Ngoài ra màn hình cũng hỗ trợ cổng 4 cổng USB 3.0 và khe đọc thẻ nhớ. Dell cũng hỗ trợ phụ kiện để cân chỉnh màu sắc cho màn hình mang tên gọi X-Rite i1Display Pro nhưng người dùng phải mua riêng để sử dụng.

Với giá 5.400 USD, Dell Ultrasharp UP3214Q đắt hơn khá nhiều so với phiên bản có thông số kỹ thuật tương tự như mẫu Asus PQ321 với giá 3.500 USD.

Nguồn: dell
97 bình luận
duccuongpx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình rất thích dòng Ultrasharp của Dell. Con này rất được, nhưng giá chát quá 😔
Cấu hình tuyệt vời, giá hơi nặng đô. Tiền nào của nấy là thế.
giá rất chuyên nghiệp!
mua về cho gia đình xem hoạt hình vậy!
@tuoitre1803 với số tiền này là có thể sắm được con sony x serie 4k rồi
Độ phân giải cao chỉ đc cái hao phí GPU + Tốn $ :oops:
@vienco rẻ vậy sao , cứ tưởng đắt :p
@galabuon vậy à, sao bạn không ôm cái crt thần thánh mà xem đi, đừng nên lên đây comment kiểu đó.
@galabuon 1 con đã là dư rồi, 4 con thì cắm vào đâu ??? , mà còn nguồn nữa !! 2 nguồn 1200w chạy song song nhá :p
@Người Dơi Xem JAV với độ phân giải FULL-HD thì Xác Định là Nổ Mắt!!! 😁 6349854116515967792967-369-473_b.jpg
😔 Mẹ ơi 500 đô còn chưa chắc mua đc, bao giờ xuống 300 đô thì em còn cố. Đang dùng dell U2311h.
cleftSSS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dell ultrasharp thì khỏi nói về chất lượng rồi
đang dùng U2312 không có gì để phàn nàn
chuẩn bị lên u27 😃
nickbdesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cleftSSS Khi nào lên để lại con U2312 cho mềnh 😁
Đấy là các bạn chưa biết dòng OLED công nghiệp của Sony rồi =))
vipcasper
TÍCH CỰC
9 năm
@daovangiangtnvn Bạn nhập rồi thì cho xin cái ảnh chứng minh.

Thanks

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
@vipcasper Bạn cần cm cái gì? Bạn ấy nói là sony có làm oled để kinh doanh là thế, chuyện sony làm tấm nền OLED trên màn hình từ năm 2004 và không ít lần đưa nó ra kinh doanh là chuyện ai cũng biết mà.
@vipcasper Bác có nhầm k.n chả bán bao nhiêu rùi ý ạ
amdxxx
TÍCH CỰC
9 năm
@daovangiangtnvn Mấy con bạn này nói là dòng pro của dân post production house rồi-là dân làm phim khủng các thể loại. Còn chú Dell này tuy chưa tới mức đó nhưng cũng là niềm mơ ươc của bao nhiêu anh em làm thiết kế, đồ hoạ, in ấn, photoshop...rồi. Mong là sẽ có thêm nhiều hãng cùng sx monitor vi tính 4k như vầy để sản phẩm sẽ có giá rẻ hơn.
trungnthut
TÍCH CỰC
9 năm
Well, ...
madam77
TÍCH CỰC
9 năm
phải chi bỏ bớt 1 số 0 ở cái giá thì hay biết mấy ;)
Nhìn cái 5.400 USD thấy... Ước mơ chỉ là ước mơ

gửi từ iPhone 5 dở...
thích dòng này lắm nhưng giá hơi chát.
mkool9x
TÍCH CỰC
9 năm
gấp 5 lần cái máy tính của mình luôn :-( mình cũng hay xài pts nhưng cái màn hình ntn thì chưa dám mơ tới !
ngoài lề tý : hy vọng thằng asus sẽ ra dòng zenbook mới chạy haswell mà không có màn hình cảm ứng ( tốn điện quá mà chả để làm gì )
kinhdoanh95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oái, nhanh thế, vùa mới xem thông tin nội bộ mấy hôm tưởng còn lâu lâu mà giờ đã bán ngay rồi. Màn khủng, nhà bé ko có chỗ để
MÀN NÀY XEM XX THÌ KHỎI CHÊ
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
110tr cho cái màn hình máy tính 31inch...thật là xa xỉ!
@nierec tuỳ khả năng , nhu cầu thui bạn .
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình Dell lúc nào cũng bị ám vàng, ấm hơn so với thực tế, dùng LG dựng phim ok hơn nhìu
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanduc1602 xin lỗi bạn nhé, màn hình của Apple toàn do LG Samsung làm đấy và nó dc đánh giá cao hơn mấy em Dell đủng bạn đang mê hen, màn hình của Apple luôn dc đánh giá cao vậy nếu Dell tốt sao Apple ko đặt hàng Dell sản xuất màn hình đi, và nói thẳng lun là panel màn hình của Dell cũng phần lớn do AU Optronics hay LG-Phillips, Samsung làm thôi, tôi ko thix Samsung vì màu nó giả tạo, nhưng nếu bạn bảo màn hình IPS của LG sặc sỡ và sai màu thì đề nghị bạn đi ra cửa hàng vi tính, tìm mấy cái màn hình LG có đề chữ "dùng panel IPS" và xem thử chất lượng hiển thị của nó nhé, tôi ở nhà xài 2 màn hình LG IPS, 1 màn hình xem dc 3D. thêm 1 con tivi 42 inch 3D smart tv và dùng nó để review lúc chỉnh màu sau khi đã điều chỉnh tí thông số màu sắc, tôi dùng macbook pro retina để dựng phim và gắn vào tivi của tui so sánh thì 2 màn hình chả khác biệt nhau là mấy trừ vc LG màu hơi ngả xanh còn Apple thì màu ấm hơn!
@khoaloinhoi màu macbook pro còn chưa chuẩn màu bằng mấy em worksation của dell và Hp đơn cư như M6800 , elitebook 8770w Dream Color .
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanduc1602 Cái màn hình dream color so sánh với con Dell dc à, 2 đẳng cấp khác biệt ha, và so cùng tầm giá chả cái Dell hay HP nào chuẩn hơn Apple đâu bạn, mà tóm lại panel cũng chỉ có vài tập đoàn làm cho mấy hãng này thôi, còn nó khác biệt thế nào do từng cái option của mỗi hãng yêu cầu mà thôi, cũng toàn của lò AU, Samsung, LG, so sánh làm gì cho mệt bạn, ai thix màu của dòng nào thì thix, thấy ko thix thì nói ko thix thôi
@khoaloinhoi có lẻ thế. dream color của LG sản xuất. Nói chung thấy hợp thì mua thôi hihi.
Toàn các thím vào chê giá đắt =.=
Trong khi cái màn hình này để làm ra tiền chứ không phải đốt tiền =.=

cũng giống như việc hỏi tại sao 3tr đã mua được 1 cái máy ảnh mà phóng viên lại phải tiêu tốn hàng trăm triệu mua thiết bị.
@MrBach248 chú bị ngu à ??? 1 con card chuyên làm phim của ng ta đã gần 150tr rồi, chưa kể mấy ông làm phim hoạt hình 3D còn chơi mấy con card màn hình 300tr kia kìa !!!
@MrBach248 Ờ bạn đúng, những người mua màn hình này toàn lũ thừa tiền khi mà đầy màn hình tháy thế giá rẻ hơn.
Được chưa?
devilchill
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamvanthang.51094 riêng cái soft để vẽ (mà 1 soft chắc chắn không đủ) cũng có giá mấy k obama (3k là bt), thím ấy lại đi chê màn hình 5k là mắc 😆 haivuilam
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MrBach248 màn hình dành cho dựng phim cũng cần chính xác màu sắc để chỉnh màu nữa, chứ chả ai quá dư tiền đầu tư 2 3 cái màn hình riêng chỉ để review và chỉnh màu riêng đâu bạn, màu sắc ko chính xắc, độ tương phản sai sẽ khó mà biết video có bị flop sáng hay ko, màu sắc có đúng hay cần cân chỉnh cho bão hòa hay ko để sau đó chỉnh màu lại, như vc ko thể mua 1 con màn hình xài panel NT để dựng phim mà chỉ có thể xài IPS trở lên để dựng
Vai chuong ^~

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019