Dell ra mắt Venue ở Hồng Kông, khoảng 514$

sonlazio
24/12/2010 4:43Phản hồi: 41
Dell ra mắt Venue ở Hồng Kông, khoảng 514$
Sau khi ra mắt tại Hàn Quốc vài ngày trước, Dell cũng đã bán ra chiếc điện thoại sử dụng Android 2.2 là Venue ở Hồng Kông với giá khoảng 3999 đô la Hồng Kông, tức vào khoảng 514$ Mỹ. Venue sử dụng màn hình AMOLED 4,1 inch 800x480, vi xử lý SnapDragon 1GHz, 512MB RAM và 1GB ROM. Màn hình Venue là màn hình cong sử dụng lớp kính Gorilla Glass, cong dần về 2 cạnh phải và trái máy. Điều này cho thấy lớp kính bảo vệ trên hoàn toàn có thể dùng để chế tạo màn hình cong, vẫn chưa hiểu tại sao Nexus S lại không sử dụng lớp kính rất được yêu thích này. Máy không dùng bộ nhớ trong mà thẻ microSD, camera 8MP và pin 1400mAh. Tất nhiên, Venue sẽ sử dụng Stage UI như Dell Streak.

Nguồn: Engadget
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp phết nhưng con Optimus X2 hay hơn 😁
nbkpr0
TÍCH CỰC
13 năm
qúa đẹp nhưng từ hồi dùng laptop của dell bây h chán hẳn dell 😢
? sao dùng laptop của dell lại thấy chán vậy bạn, mình thấy laptop của dell tuyệt vời mà ?
heouuuu
ĐẠI BÀNG
13 năm
e này đẹp quá, ko biết lựa chọn e này hay lg 2x, dell stresk và ip4, ( mình đang ở bên hàn quốc )
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Nhìn cũng rất đẹp nhưng ko thích sản phẩm của Dell
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp và nhìn cứng cáp thật 🆒
Vuông vắn là thích. Đối với tôi thì máy này thuộc trong số những Android đẹp nhất
sao lại dùng sạc của moto thế kia, hì hì
Ko thích đt Dell 😔(.......
rjshkkj
TÍCH CỰC
13 năm
À, thế hệ điện thoại mới dùng cổng MicroUSB vừa xạc, vừa là đường truyền dữ liệu giữa máy tính và điện thoại và dùng chung của nhau. Liên minh sản xuất điện thoại phải bắt tay nhau chứ ai đời mỗi điện thoại lại có xạc riêng vừa gây khó chịu cho người sử dụng vừa lãng phí tài nguyên.
Sau này điện thoại bán ra có mục option là có mua hay không mua xạc nữa, tái sử dụng xạc điện thoại cũ vừa tiết kiệm và xanh cho môi trường.
Nexus S ko dùng gorilla glass vì google ko muốn tạo ra 1 sản phẩm hoàn hảo.... Google chỉ muốn có một cái đt tốt để giới thiệu cái phiên bản OS mới.... Google ko muốn giết các đối tác như Htc, ss, se hay moto. Vì điều đó đồng nghĩa với tự giết mình.... Đừng ai mong chờ một đt tuyệt đỉnh từ google, vì nó ko bao giờ có ( trên lý thuyết)
làm sao giết đc nếu muốn thế thi tụi SS,SE,HTC hay Moto ko gia công cho nó nữa
cái mặt sau nhìn đẹp quá, nhưng giá thì chát quá
nếu bạn chịu khó so sánh con này với các dt khác có cấu hình tương đương thì sẽ thấy cái giá đó không chát 😃
MÀn hình của em này có cải tiến. Nhìn mầu khác hẳn...
Tại sao con này ra sau mà lại ko có front camera và lại dùng chip SnapDragon cũ là QSD8250 chứ ko phải là QSD8255 nhỉ? ( theo thông tin trên GSMarena )
a12009
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này thấy còn mê hơn iphone @ @ (hình như trước đó nó tên mã là dell thunder gì đó phải ko ta ?)
zeroG
TÍCH CỰC
13 năm
Sao lại dùng sạc của Motorola thế kia? :wub:
_NyX_
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này về vn tầm 11-12 tr thì ngon ...
thik thiết kế con này ghê 😃
ko bít pin em nó thế nào nhỉ
sao 4" với 5" nó cách biệt nhau lớn thế nhỉ
wan
TÍCH CỰC
13 năm
con này sài chân sạc micro USB tiện lợi chứ dùng cable cũ oải quá hư hỏng hay mất mát tìm cực lắm
jacktruong
ĐẠI BÀNG
13 năm
bon chen rồi cũng sập tiệm mảng dd thôi,thấy Dell nên tập mà làm LCD và các sản phẩm pc thì hay hơn
Hehehehe
Mình đang dùng Dell Streak thấy ổn lắm đó, phần cứng tốt lắm, ấn tượng hơn GT của ss nhiều đó. Bạn thử đi. (làn fan của hãng nào là tốt, nhưng ý xấu đi đè hãng khác là không nên 😁 )
bác hiệp cho em hỏi, dell streak bỏ vào túi quần jean lúc ngồi có bị "cấn" không vậy, định làm 1 em dell streak mà sáng sớm đọc tin này nên phải trì hoãn :D, lại phân vân :cold:
p/s: hình hư em này không có camera trước, nếu pin là 1500mAh nữa thì quá ok :happy:
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
em này có cam trước bác ạ
vcivilen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xin trả lời thay bác Hiệp:
1. Mặc quần bò vô tư, vì DS mỏng mà
2. Camera trước rất net, hiện mình đang dùng rom 1.5.1 của Steve (ko phải Jobs ^^)
3. Pin ko phải là 1500 đâu bạn ạ, mà là 1530 :D

Dùng em này xong, thú thực là ko muốn xài một em nào màn hình nhỏ hơn nữa. Nhưng chắc to hơn cũng ko dùng. Em này vừa đẹp để làm phone + tablet, chứ ko to quá như ss GT. Hi vọng DS đời sau (hay Opus One) sẽ có dual CPU + phân giải cao hơn nữa.

Thân,
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn quá coi thường Dell 😃 Nói về Dell chất lượng ko phải bàn 😃 Thiết kế rất nam tính, mạnh mẽ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019