Dell Streak sắp được lên Android 2.2 (FroYo)

Didu
14/11/2010 4:17Phản hồi: 51
Dell Streak sắp được lên Android 2.2 (FroYo)

Trên tài khoản Facebook của mình, Dell Anh quốc mới đây đã cho biết Dell Streak sẽ chính thức được cập nhật lên Android 2.2 (FroYo) ngay trong tháng này qua giao thức OTA (Over The Air). Một hình chụp màn hình trên website chính thức của Dell Anh quốc cũng hé lộ điều này, trên đó hướng dẫn người dùng sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện nâng cấp. Mặc dù có nút bấm "tiếp tục nâng cấp" nhưng nó chưa hoạt động, có thể sẽ không còn lâu nữa. Android 2.2 được cho sẽ mang giao diện Stage UI lên Streak bên cạnh một số điểm mới khác. Dell chưa cho biết thời điểm chính xác họ sẽ phát hành Android 2.2 cho Streak, chỉ biết rằng trong tháng này.

Nguồn: Engadget
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá hen. Vậy thay vì mua HD2 mình để dành thêm chờ Tết lấy luôn Dell Streak
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác dell lo mà chuẩn bị up em nó nhá;)
Giờ giá chú này ở VN bao nhiêu ae ơi?
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá con này tầm 14.5tr, hàng chính hãng, mội tội hơi to với nhu cầu sử dụng 1 smartphone, nhưng pin thì hơn mấy em HTC là cái chắc
hanoians
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải công nhận là Pin DellStreak khá tốt , 1 em màn hình 5 inch to vật thế mà dùng trâu bò hơn pin của mấy em HTC nhiều
trước dùng laptop của dell thấy pin ngon giờ dùng dellstreak cũng thấy ổn ko kém
chờ update lên 2.2 xem có gì mới mẻ ko e sẽ chiến típ he he
vui quá ..hehe.. sắp dc lên 2.2 gòi .. bây giờ cứ xài ver 1.6 cùi pắp chết đi được..AE Dell chuẩn bị nâng câp thôi ...
Lên 2.2 anh em review cái nhé, đang phân vân ku này với Desire Hd lắm ....
Nếu dư dả tiền bạc thì Desire sao có cửa với Streak dc
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Trong các điện thoại android thì em thích nhất là chú dell này
Bao ngày chờ đợi .. hic hic .. còn 2 tuần trở lại thôi 😁 AE streak vô ăn mừng đê......
motorola thật chậm chạp, không giúp milestone lên Froyo.
vui quá đi mất lúc đầu em còn lăng tăng với con hd7 nhưng mua dell rồi mới thật sự là ghiền 2.2 ơi nhanh lên nào:bounce:
hay...mới làm 1 em.vui quá
Hic,MS ngồi nhìn DS chuẩn bị lên 2.2 mà buồn , moto ơi là moto
Chúc mừng các Dell Streaker :bounce:
akai_1608
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyệt vời ................................1
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi âm thanh của em này có hay ko máy bác hay xoàng thôi.Màn hình LCD nhưng chất lượng thế nào cảm ứng ra sao nhỉ,em coi trên youtube thấy nó kéo màn hình home mà nó hay khựng lại.
Âm thanh tuyệt vời bạn ạ, cảm nhận cá nhân thì loa ngoài nghe nhạc rất hay và thực. Cảm ứng cũng rất okay.... 😁
cảm ứng có vẻ ko cạnh tranh nổi vs iPad, tuy nhin bù lại ở ứng dung free và ok lắm 😃
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật tình em thích nó lắm vì cầm nó mà nghe DT thì làm sao tránh khỏi thiên hạ bàn tán he he he Oai lắm.
Em ày mà lên 2.2 thì quá ok........
^
^1.6 thì hơi lởm + khựng thật vì vốn dĩ nó cũng không tận dụng được hết khả năng của Dell.
Mình hiện đang xài rom 2.1 của O2 nói thật là NGON VÃI :|
Màn hình xem film trong nhà thì đừng hỏi, ra ngoài đường không có nắng chiếu vô thì sáng 45% là đủ, có nắng thì phải để 80%->100%
Cảm ứng không mượt bằng iphone nhưng cũng 9/10
Pin con này ai còn chê thì tốt nhất là khỏi mua smartphone nữa, không thì đi đâu cũng kè kè cục sạc ấy :-"
Độ oai thì... lên tàu điện hay xe bus cứ rút ra là biết oai hay không... Các thể loại phone đứng cạnh Dell Streak là như Con đứng cạnh Bố hết =]
Bác làm em chết mê em này rôi, nhưng so với HTC cảm ứng của dell thế nào hả bác ....?
akai_1608
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy em mới mua của Dell VN, phần mềm cài cũng ít thôi, ko nhiều. Đã cài Advance task manager để tắt các ứng dụng chạy ngầm. nghe gọi tầm nửa tiếng, game 1 tiếng, web + sms ít thôi mà 1 ngày là hết pin ........
Bác nào biết chỉ giúp. tks
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
bác xài 1.6 phải k ak? phần quản lý điện năng bản này hơi kém thì phải 😃 thử 2.1 đi bác
akai_1608
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng muốn up thử nhưng thấy phức tạp quá, với lại Dell VN up lên 2.2 beta hình như bị lỗi nên em lại thôi. Đợi mấy hôm nữa là có bản chính thức rùi...hehe....hy vọng sẽ cải thiện nhiều thứ cho ae DS 😁
khỏi mắc công up tùm lum. đợi vài tuần nữa ra bản full, xài 2.2 rùi mua lun cho khỏe 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019