Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell tiết lộ XPS 14z, xuất hiện cuối năm nay

Duy Luân
2/9/2011 23:59Phản hồi: 53
Dell tiết lộ XPS 14z, xuất hiện cuối năm nay
Trong triển lãm IFA, Dell đã giới thiệu chiếc [TAG]XPS 14z[/TAG], một phiên bản nhỏ hơn của chiếc XPS 15z mà hãng giới thiệu trước đây. XPS 14z có màn hình 14" nhằm nâng cao khả năng di động so với phiên bản 15,6" nhưng vẫn giữ đầy đủ sức mạnh trong một thân hình mỏng. Một điểm khác biệt có thể nhận thấy đó là Dell đã mang các cổng kết nổi chủ yếu như HDMI, USB, Ethernet, Mini DisplayPort ra cạnh sau của máy chứ không bố trí ở hai cạnh bên như người anh em 15z của mình. Dell nói rằng XPS 14z sẽ xuất hiện trên thị trường vào cuối năm nay. Hiện chưa có cấu hình chi tiết cũng như giá bán của chiếc máy tính xách tay này nhưng dự đoán Dell sẽ trang bị cho máy CPU Intel Core i thế hệ Sandy Brigde, RAM DDR3 4GB tới 6GB, card đồ họa của NVIDIA.

Hình ảnh thực tế tử trang Engadget:

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao giờ dell nhìn thô thế nhỉ 🤔

Sent from my 1110i using Tinh tế
Dell thì thiết kế luôn là vậy mà, có phần thô. Dell mình chỉ thích mỗi Studio.
andox_206
ĐẠI BÀNG
13 năm
em 14z này đẹp thế. Nhưng sao viền màn hình có vẻ lớn, choán nhiều ko gian quá nhỷ?
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Chuyển mấy cái cổng về phí sau khi xài hơi bất tiện.
Sao dòng XPS mới này ko được đẹp như ngày trc nhỉ 😔
Dòng XPS ngày càng tệ đi, thiết kế mất độc đáo vốn có. Trừ xps 15, 17 trở về tr'c mấy đứa sau này y chang macbook vậy! Mất hâm mộ Dell nữa rồi
mình cũng thấy thế.thiết kế không xấu nhưng không hấp dẫn được nữa
Đem hết kết nối ra phía sau cũng hay đó chứ :twins:
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tkế ko bắt mắt lắm. Nhưng dòng Dell đc cái là màn hình sáng và sắc nét.
Dell vốn nổi tiếng là bền và chắc. Nhưng dày & thô thế này thì chắc người dùng sẽ phải suy nghĩ lại 😃
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy cái cổng ra phía sau khi sài thật lạ bất tiện quá đi: hoặc là anh xoay máy lại, hoặc là gập màn hình lại rồi nhổm đít lên... nhưng mà vẫn thích sài Dell
Gập màn hình rồi nhấc đít máy lên cũng được mà, đâu cần bác phải ngồi dậy 😁
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
Mình ko thích dòng dell cho lắm mặc dù giá rất hợp lí nhưng mà máy chạy nóng kinh khủng
;)) Dell mà bác chê nóng thì không biết bác dùng máy gì? Hôm nào mua 1 con HP về mà là (ủi) quần áo ;))
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
lần trước mình dùng con dell chạy nóng máy kinh khủng, lướt web không mà ko dùng đế tả nnhiệt thì không muốn sờ vào bàn phím luôn, bây giờ đang xài con vaio chơi call of duty 7 vs pes máy chạy cũng chỉ hơi âm ấm, mấy thằng bạn mình dùng dell cũng gặp tình trạng nóng máy. còn hp chưa dùng bao giờ nên chưa biết 😃
Có thể là tuỳ từng dòng. Em đang sài Studio 1558, chip i5 2.4, 4GB RAM 1333, VGA HD5470. Nhìn chung là điện năng tiêu thụ không nhỏ nhưng cũng không nóng lắm nếu so với các máy khác cùng cấu hình. Còn HP thì bác nên mua thử 1 con ;)) mùa đông ngồi chăn chơi HP thì tuyệt ;))
Bác nói chuẩn ! Con dell em mới mua đc gần năm mà máy nóng quá tưởng bị gì đem ra bảo hành họ bảo nóng này là Bình thường ! 😔 Tuy ko thích lắm nhưng dell vẫn là lựa chọn hàng đầu vì giá ổn so với cấu hình ! 😁

Sent from my 1110i using Tinh tế
nhìn cứng quá
Sài dell thì còn gì bằng .................
Mình vẫn thích để các cổng bên cạnh như dòng Studio hơn.Máy Dell công nhận là nóng thật,nhưng thích rồi thì mua thôi.
laptop dell thi em thich o do on dinh+ mat nhung khong thich cai thiet ke duoi noo loi ra phia sau🤓
hieugahk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích Dell XPS 15z hơn
soulwizard
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cảm thấy hơi xấu.nhìn không được chau chuốt.nhìn cứ kiểu gì đó.không thuận mắt.
công nhận cho mấy cổng ra phía sau xài rất bất tiện, trước thằng bạn mình cũng có con toshiba có cổng đằng sau đấy, ngồi học đúc vào bàn lúc nào cần cắm cái j lai phải nhấc đít cái máy lên
kiểu máy này không hay lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019