Dell trở lại thành công ty đại chúng sau 5 năm tái thiết

Duy Luân
29/12/2018 22:29Phản hồi: 150
Dell trở lại thành công ty đại chúng sau 5 năm tái thiết
Năm 2013 Dell rút tên khỏi sàn giao dịch chứng khoán, trở thành một công ty tư nhân để tái cấu trúc và làm mới chính mình nhằm vượt qua khó khăn. Giờ đây sau khi đã tái thiết thành công, Dell quay trở lại niêm yếu trên sàn chứng khoán New York với mã DELL, giá mở bán là 46$ / cổ phiếu. Trong thời gian qua, Dell đã cải thiện cả về mảng doanh nghiệp lẫn thiết bị cá nhân, họ đã ra cho ra lò dòng Dell XPS 13 được đánh giá cao tiếp nối bởi series laptop mỏng nhẹ có thể bán được cho cả người dùng phổ thông lẫn các công ty. Vậy là từ giờ trở đi Dell sẽ lại là một công ty đại chúng (public), và họ sẽ phải báo cáo về tình hình tài chính và việc kinh doanh của công ty một cách rộng rãi.

Nguồn: Dell
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dell giờ họ cũng ko chạy theo số lượng nữa . Hàng hết đến đâu sản xuất tới đấy chứ ko dám sản xuất đại trà dẫn đến tồn kho .
@Lê Võ Quang Vinh ông đó là con của crazysexycool 19trẻ trâu, sau khi hoạt động ngừng nghỉ nên đã đẽ ra ông này
xuandu1712
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 mật vụ ngầm của Tt nhằm kích động anh em bằng các bình luận. để anh em tranh cải tăng lượng view.
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quyit84 Chán, hỏi ko trả lời.
Bao nhiu cmt mà ko thấy @minhthuvc cmt lại j
Tự hào đóng góp cho Dell 3 con XPS: 9343, 9350, 9360. Sắp tới sẽ nâng cấp 9370.

Và tư vấn cho gia đình bạn bè mua 4 con XPS 13 các dòng kakaka
@thanhhoangc Chắc chắn xps 15 sẽ mạnh hơn Xps 13 rồi bác
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtymeo xài hàng Ref thì có hên xui có ngày ôm hận, bị lỗi tái phát, lúc đó ôm con máy tàn tật mà chạnh lòng. Đã bị rồi.
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@vip09member code giảm 50% luôn ak, tôi thấy trên trang chủ có 12,15% thôi mà nhỉ.
Từ khi thằng Sony bán mình thì Lap mình toàn mua của Dell
@JoseyHan Mình cũng có cảm tình với hãng này.
lntbingoone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JoseyHan Lap Sony không so kè được vs Dell mà bạn. Nó có giữ mình vẫn vậy.
dandai
ĐẠI BÀNG
5 năm
là sao?
Tin vui, mình vẫn khoái laptop Dell 😁
@Kính Cận 0_0 Nokia mà ra laptop bác mua không nè 😆
@hieu282828 Chưa ra chưa biết, ổn thì suy nghĩ lại hehe 😁
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@Kính Cận 0_0 Mình cug ham😔 , dùng tạm ASUS rồi mua DELL sau vậy :(
@LinhVN1807 😁
umumti
CAO CẤP
5 năm
Dang dùng XPS 9360 13”, dùng được 1 năm và thấy quá ổn.
@huykhanh95hup Nói vậy nhưng XPS 15 dùng vẫn quá phê bác ạ 😃)
Dùng XPS rồi chắc k quay lại dùng laptop phổ thông đc nữa, đặc biệt là cái touchpad nhất nhì đám Windows
@vanlinh2905 mình mê del 5520 . lõi khủng , nhưng ngại cái cục sạc của nó 😃)
@huykhanh95hup sạc 130W thì phải to thôi. nhưng ít ra nó còn thiết kế đẹp 😃) nhìn không thô
Mua ngay cổ phiếu DELL đang rẻ kìa 😁
TTOL2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Đã gom hàng
nvt220303
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Làm sao để mua dc bác
Laptop mình thích Dell nhất giá phải chăng, bền bỉ và cấu hình cao. Có con Dell Inspiron 3537 mua hồi đầu kỳ học ĐH dùng 4 năm mà chỉ thay bàn phím vs pin 1 lần. Hôm nọ trộm vào phòng khoắng mất khá tiếc vì em nó gắn bó vs mình từ thời sinh viên cùng vs bao nhiêu tài liệu học tập, data công việc. Giờ đối sang dòng Vostro. Có điều kiện sẽ ủng hộ Dell 1 con Precision 😃
@Katori Chisikato Precision ngon lắm, máy trạm cơ mà nó "hơi" nặng thôi
@hieu282828 uk nhưng dòng mới ra giờ siêu mỏng luôn rồi bạn. ước có con như thế để làm đồ họa, dựng video khỏi cần máy cây luôn cho nặng nề 😆
@hieu282828 Bên Trung Trần có con Precision 5510 likenew quá đẹp giá cũng ko cao lắm cơ mà mình đang dồn tiền mua xe máy nên chưa mua đc https://trungtran.vn/dell-precision-5510-core-i7-nvidia-quadro-m1000m-p1757
@Katori Chisikato Bác xem cái nào cần hơn thì đâu tư trước, cái nào có rồi thì từ từ nâng cấp nếu thấy chưa cần thiết
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dell thì chỉ thích màn hình và laptop phân khúc cao cấp, chứ dòng Inspriron ngày xưa dùng toàn nhựa, cũng chẳng hơn các hãng khác j, đc cái bàn phím khá ổn dù phân khúc cấp thấp.
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng con XPS 9560 và hoàn toàn thấy xứng với giá tiền.
hppl
TÍCH CỰC
5 năm
ai có dell u2518d tphcm cho xin giá
@hppl Tiki còn có 7.2tr kìa bạn.
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
@hppl mới trả hàng con u2518d này cho tiki vì viền màn hình gia công quá ghê gớm,cong vênh ác liệt
hppl
TÍCH CỰC
5 năm
@nghia3d là sao bác , tự nhiên nó cong hay bác làm nó cong
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
@hppl nó bị sẵn chứ,lấy về thì check kĩ mấy cái viền 😁
Dell ngoài laptop còn kinh doanh j nữa ko ta
@vn_ninja Server với máy bàn hơi bị đỉnh, đang tính sắm con máy bàn để chạy ở nhà. Cực kỳ ổn định. 😁
open0
CAO CẤP
5 năm
Xài một em Dell Latitude 15.6 FHD gần 4 năm rồi mà nó chưa hỏng . Chán !!!
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@open0 Mới có 4 năm chưa hỏng được đâu. Thêm 4 năm nữa may ra 😃
@open0 Xài Vostro 6 năm chưa hỏng đến khi làm...mất
AyBee
TÍCH CỰC
5 năm
@open0 4 năm thì quá thường. Con em gái tớ dùng con HP Envy 15 cũng 4 năm chưa có gì phàn nàn. Chán
chumonhon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@open0 E vẫn xài latitude e6410, vẫn ầm ầm, trừ thay pin
open0
CAO CẤP
5 năm
@chumonhon Máy của mình pin vẫn còn rất ngon 😁
Nhà đang dùng 3 con màn hình Dell dòng P, trong đó riêng mình xài 2 con.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long K.H Dòng U là Ultrasharp nên nó hơn dòng P nhiều chứ bác, dòng nào ra khỏi nhà máy thì cũng đc căn chỉnh, có phiếu kiểm tra khi xuất xưởng cả. Nhưng thường khi mua về thì sẽ tự chỉnh lại, với độ phủ màu của dòng U cao hơn P nhiều, thường là 99% sRGB nên phù hợp cho bác nào làm thiết kế, in ấn, ... cần độ chính xác của màu sắc.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hppl Tùy vào mục đích của bác là gì. Nếu chỉ làm văn phòng, xem phim giải trí thì mua dòng P cho kinh tế.
hppl
TÍCH CỰC
5 năm
@vmphuc Độ phân giải nhìn như nhau , chỉ khác nhau độ chính xác của màu thôi hả bạn
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hppl Bác phải nói rõ model, cái này tra dễ ko mà. Còn nếu cùng thông số độ phân giải, cùng năm ra mắt thì U đắt hơn P kha khá đó nhé. Ví dụ con U2417 đắt hơn con P2417 tầm 1t5, cùng độ phân giải full HD. Mình thì thấy màu con U đẹp hơn con P rõ ràng, thử test mấy cái videos trên youtube là thấy liền.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
rất tin dùng hàng Dell. Dùng rất bền, mạnh. Có điều hơi nóng chút và giá cao hơn các dòng cùng phân khúc.
@tungvt86 Nếu nói về nóng thì bạn phải xài qua Msi mới thấy Dell nóng chưa = 1/100. Có đứa thực tập sinh đến cty mình làm nó mang con Msi gì đó gần 20tr có lướt web 1 lúc thôi mà bàn phím nó tỏa nhiệt ra nóng đủ sưởi ấm mùa đông khỏi cần mua quạt sưởi 😁
Long K.H
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Katori Chisikato Msi lại có phốt hay gãy bản lề màn hình nữa, được cái thiết kế trẻ trung, chi mạnh tay cho quảng cáo nên giới trẻ ưa chuộng
@Long K.H xài msi dc 2 năm rồi nè, mua 20tr, cái bản lề thất vọng
@Long K.H Hàng Đài hay lỗi vặt lắm mấy đứa sài Asus cũng thế trc mình sinh viên bọn xài Asus cũng nhiều mà sửa máy vs thay máy suốt 😃
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@Katori Chisikato Thế à, nhưng mà so với các dòng khác thì Dell cũng nóng. Mình chưa trải qua dùng MSI bao giờ nên không rõ lắm.
Mật tin ở đâu ghê ha
tronguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy vn mình hễ nói tới laptop là ai cũng bảo Dell, mình thì khoái Thinkpad của Lenovo hơn !
@tronguyen Lenovo có cửa hậu và nhiều phần mềm có hại cài sẵn,ở cấp Bios, ko xóa dc. Nhà nc có văn bản cấm công chức xài lap Lenovo đó. Cứ search "cấm công chức lenovo" là thấy.
Khi tấn công mạng vn, lap của bác thành lính của đoàn quân zombie tấn trên mạng, mất thông tin cá nhân...
Cứ Lenovo mà "yên tâm" xài nhá bác
tronguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrDuc2010 Thích dòng Thinkpad thôi bạn... Còn nn mình cấm là chuyện của họ, mình vẫn thích!
BBW
TÍCH CỰC
5 năm
@MrDuc2010 Chẳng qua thằng TQ nó kế nên cấm, chứ HP với Dell cũng xài nhé
pmh1410
TÍCH CỰC
5 năm
@MrDuc2010 Dòng bình dân thôi, nó ko dám cài phần mềm gián điệp vào mấy dòng Professional đâu, doanh nghiệp trên thế giới nó chạy hết thì Lenovo phá sản lâu rồi. Các công ty kiểm toán vẫn dùng Thinkpad T serie đó thôi.
@BBW Huewei có "kế bên" Mỹ, Úc, New Zealand và nhiều nc khác ko mà các nc kia nó cũng cấm! Trên thế giới ảo làm gì có biên giới hay láng giềng?
@pmh: dòng nào mà nó chẳng cài, chẳng qua chưa phát hiện ra thôi. Nếu nó sợ phá sản thì nó ko cài dòng nào hết. Dònh bình dân thường là dòng mang doanh thu nhiều hơn dòng doanh nhân. Lenovo ko như Apple mà bán đồ đắt hướng vào dân có tiền với Mac Book giá rẻ nhất cũng xấp xỉ 1000 đô đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019