Dell U2419H bị lỗi lạ

phamithai
25/5/2020 2:4Phản hồi: 17
Em mới mua 1 con dell U2419H ở Phong Vũ, về mọi thứ vẫn bình thường, nhưng mỗi khi xem clip có hình ảnh di chuyển, hoặc rõ nhất là khi mình lắc đầu qua lại thì màn hình sẽ hiển thị mấy sọc dọc đều nhau.

Ko biết có bác nào bị lỗi này chưa ạ, tại em ko biết lỗi này là do màn hình em bị lỗi thật hay do chất lượng dell dòng U này đi xuống, vì 2 con dell U2414 và U2415 cũ ở nhà lại ko bị.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- chỉnh vertical frequency (Hz) hơn hoặc bằng 60Hz. Kiểm tra trong display property, phần advance. Chi tiết sao bạn mò hồi là ra.
- nếu không thể chỉnh thì nhớ cài video drivers cho thẻ vga đầy đủ nếu đang dùng thẻ rời, còn nếu dùng igpu thì load drivers của intel
phamithai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kilo Victor oh thanks bác, để em thử xem sao
@phamithai à, màn hình mới mua về nhớ load driver cho windows luôn, win có khi điên điên chưa chịu tự làm... khi bạn mới gắn màn hình. Kiểm tra xem dây từ máy tính tới màn hình gắn không bị lỏng, bạn dùng dây hdmi/dp?
phamithai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kilo Victor em dùng hdmi và dp đều lỗi, nó lỗi ngay cả lúc chưa gắn dây gì vào, màn test trên mấy cái thông báo tự đôngcủa màn hình là đã bị rồi
@phamithai nếu thử máy khác không được thì mang đi bảo hành, mang lại tiệm bạn mua méc.
bác sửa được lỗi này chưa, màn e cũng bị tương tự ạ 😔
Mình đang dùng u2417 ko bị gì ngoài bị hở sáng màn chán
V’t
TÍCH CỰC
3 năm
@autumnlove Hở sáng thì ít nhiều con nào cũng bị. Mình mua U2719D tiki phải đổi đi đổi lại 4 lần mới chấp nhận được
@lumia62o Uh chán trước thấy ae nói là dell ultrasharp rất tốt mà giờ mình ko tin
Bạn có video mô tả ko ạ!
phamithai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màn này bị lỗi hết cả rồi nha bác, em làm thiết kế, mấy anh em build máy mới đều loại nó ra hết, dù trước đây màn thì auto dell, ko biết giờ lô mới có fix được chưa, chứ người dùng quá ngán ngẩm và mất niềm tin với dell trầm trọng, đã vậy còn bảo hành ko tốt, màn trả bảo hành cũng là màn bị lỗi, chỉ là khó thấy hơn thôi
bạn ơi. máy bạn hết lỗi chưa? chỉnh sao bày mình vs
phamithai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thân Nguyên Huy Ko hết lỗi đâu bạn, trả bảo hành rồi mua cái khác dòng thôi
phamithai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thân Nguyên Huy Dòng 2419 này bị lỗi rồi
@phamithai sao bạn nói hết lõi rôi
phamithai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thân Nguyên Huy mình nói là KO hết lỗi mà bác, có mấy bác mua dòng U2420 gì đó thì nói là nó ko còn bị lỗi này nữa
U2419 đây, chạm vào nút nguồn là sọc, chạm vài lần nữa thì lại hết. Cứ để yên, không dùng đến nút nguồn thì vẫn dùng dông dài tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019