Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell Việt Nam giới thiệu ultrabook Vostro 5460 nhỏ gọn, giá khởi điểm 11,6 triệu

cuLong
15/5/2013 5:39Phản hồi: 186
Dell Việt Nam giới thiệu ultrabook Vostro 5460 nhỏ gọn, giá khởi điểm 11,6 triệu

Hôm nay 15/5, hãng máy tính Dell Việt Nam chính thức giới thiệu ra thị trường trong nước chiếc máy tính xách tay Vostro 5460, màn hình 14 inch mỏng và mạnh nhất hiện tại trong phân khúc laptop dành cho văn phòng của mình. Chiếc máy được thiết kế theo phong cách ultrabook gọn nhẹ, sử dụng bộ xử lý Intel Core i3/i5 đời thứ 3 (Ivy Bridge), tùy chọn giữa chip đồ họa tích hợp HD Graphics 4000 hoặc card đồ họa rời nVIDIA GeForce GT 630M, bộ nhớ RAM 2GB và ổ cứng 500GB, đi kèm thêm SSD mSATA 32GB để làm bộ đệm giúp ứng dụng khởi động nhanh hơn.

Dell Vostro 5460 hiện đã có mặt trên thị trường và từ các nhà phân phối chính thức của Dell: DGW, PSD, FPT, VSC...
• Vostro 5460 cấu hình cơ bản có giá 11.590.000 (chưa bao gồm VAT).
• Vostro 5460 Ultrabook với hệ điều hành Windows 8 có giá 13.390.000 (chưa bao gồm VAT).

Cấu hình tham khảo của Vostro 5460:
  • BXL Intel Ivy Bridge, tùy chọn Core i3 hoặc i5.
  • Chip đồ họa tích hợp Intel HD Graphics 4000
  • Tùy chọn card đồ họa rời nVIDIA GeForce GT 630M
  • Màn hình 14 inch, độ phân giải 1366 x 768 pixel
  • Ổ cứng: mSATA SSD 32GB + HDD 500GB
  • Chỗ mỏng nhất 18,3mm và nặng 1,54kg
  • Pin 4495mAh, thời lượng 6 tiếng
  • Kết nối: WiFi b/g/n, Bluetooth 4.0, LAN, USB 3.0, HDMI, khe SD, webcam 1MP
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiếm tiền múc em nó :mad:
Chê mỗi Dell là máy nóng thôi 😁 chứ dùng thì ổn định :D
nhangeo
TÍCH CỰC
11 năm
@cuchuoihamvui nghe bác kêu dell nóng em liền kẹp nhiệt độ cho em nó ngay xem có bị sốt không thì được kết quả như trong hình
@mrle01 chắc nóng ở chỗ tản nhiệt với card vga 😔 Mấy con đó chơi được Pikachu tắt điện
@cuchuoihamvui
@phucuong.ht2010 bác mua ở đâu mà có ssd vậy
ở phân khúc phổ thông dell vẫn là số một đối với mình:p
@mentom2525 Giờ ở phân khúc phổ thông thì mọi người có vẻ chuộng ASUS hơn bác ạ 😃
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mentom2525 Còn đối với mình thì là Asus
máy đẹp
Hum nọ đi mua máy cùng Gấu trên Trần Anh, phân vân mãi, cuối cùng đi đến gian hàng của Asus thì dừng và quyết lun 😁
com4343
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhmanh989 Mình thì không ưa xài hàng Tàu cho lắm. 😃 Dẫu sao Đài Loan cũng thuộc Tàu.
@com4343 Nó mang danh là thuộc trung quốc nhưng tất tần tật các thứ từ hiến pháp, cho đến đại diện ở quốc tế là nó đều riêng lẻ hết. Ko liên quan gì đến TQ cả
@manhmanh989 bác chọn em nào và giá nhiêu vậy bác..vì em nghe gian hồ đồn là hàng Asus ngon lắm ..em cũng đang ngắm nghía Asus mà không biết sao :p
@phongdenny K45ca 17tr
@manhmanh989 Bác chơi dòng cao cấp rồi :p . em thì không có số tiền lớn vậy cưới con đó 😁
Máy khá đẹp, không biết có nâng cấp lên dòng i mới nhất ko
Yocam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Razervn vãi nguy hiểm :eek:
không có cảm ứng thì không ổn rồi, đã Windows 8 là phải cảm ứng
dungluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darkearl229 Haha, mình có 1 em hp 11,6 inch có cảm ứng dùng win 10 đây, nhưng thấy chuột vẫn ổn hơn nhiều, chỉ khi nào mà trong không gian nhỏ hẹp ko có chỗ để chuột thì mới dùng cảm ứng, vì win 10 vẫn chưa cho cảm giác cảm ứng như khi dùng android (chắc do win khác android)

Màn có cảm ứng nặng hơn màn ko cảm ứng khoảng 100 -200 gram (theo hp công bố). Bữa trước mà biết vậy thì ko order con có cảm ứng để lạp nhẹ hơn rồi, máy mình 11,6 mà nặng 2k2 (thiệt là đau đầu vì trong quảng cáo chỉ có 1k5- 1k7).
Đang xài con vostro 3560 thấy rất hài lòng, cơ mà không biết con này còn xài vỏ nhôm nữa không nhỉ, mình rất thích cái thiết kế vỏ nhôm của vostro 3560.
@ghost_shadow2008 Vó nhôm nhá, mà dàn loa nghe nhạc thì hay thôi rồi =))
máy đẹp và hợp với nữ 😁 ultra giá trong khoảng 12tr thế này là đẹp rồi :D
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Máy ngon lành cành đào. đẹp và rẽ
Đến cái Pin sao không ghi dõ Pin 3CEll 😁
@Samfan Thế thì phải đưa cái Adapter ra, nói chung là anh cũng bó tay với chú rồi. Fan Tinh Tế ngày càng bá đạo hơn trước thật😁
@Computer Center Gold Cùn quá , sao cố tình lái qua Adaptor. Đang nói cục pin . Loại này pin gắn trong . Sao cha biết model nào 48W , model nào 50W. Thương gia tinhte ngày càng tệ . Lên tinh tê làm ăn chân chính chứ ko phải đi lừa gà đâu nha. Ae tinhte ko dễ ăn đâu :D
@Samfan Chú ngu vừa thôi 65 Watt Slim, 90 Watt Slim là quy định cái sạc. Đã ngu còn cố nguy hiểm. Có chú mới là gà lên bị lừa, và cuồng :D
@Computer Center Gold Anh nói pin, cải nhau về PIN. Chú bị amip ăn nảo à ? Chú chắc gian thương chứ chẵn chơi. Search laptopnew bị chửi quá trời . Anh thấy phí time với chú quá :D . Nếu nói pin thì anh nói tiếp , còn ko thì biến dùm. :rolleyes:
Xưa giờ chưa sài Dell nhưng chắc chắn con laptop tiếp theo phải là Dell.
hoatuduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon
haizzzzzzzzzz...................múc múc tiền đâu mà múc đây nhi? 😁
cái giá iu quá
Ôi trời ơi, ngon quá. Trong tầm giá dưới 14 triệu đố tìm được con nào có cấu hình như thế + untraboox mà lại có thương hiệu+ hệ điều hành mới nhất đấy.
Giá ngon...nhin thèm
Dell nóng phải biết

Cơ mà ASUS và Sony ra mắt dòng sản phẩm win 8 lâu rồi , giờ Dell mới ra 😔

Mà giá trên chưa bao gồm VAT , nản kèo
the_silence
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chudenho Èo, giá thế mà chưa bao gồm 10% VAT à ? :eek:

Cơ mà đc cái là em này thiết kế trông đẹp đấy 😁
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@chudenho dell ra windows 8 lâu lắm rồi ạ..... vãi thánh..... giá thế là quá ngon rồi :eek:
thanhcuchp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn mua em này thì mua ở đâu các bác nhỉ? đại lý chính thức của Dell ở hà nội là ở đâu vậy các bác? không biết con cấu hình mạnh nhất của em này là bao nhieu tiền. tầm 16tr thì múc luôn. đang cần đổi lap mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019