Hôm nay là ngày đầu tiên mình đem theo đũa muỗng khi đi ăn sáng bên ngoài với vợ.

Cái lợi là biết chắc đũa muỗng của mình sạch, yên tâm sử dụng.

Ăn xong thì quấn khăn giấy đem về nhà rửa thôi.

Anh em nghĩ gì về việc tự đem muỗng đũa khi đi ăn ngoài hàng quán?
39
235
lenguyenkhoi
TÍCH CỰC
Mình ăn ngoài rất nhiều và đang suy nghĩ về việc này. Ai cũng bảo mình dị nhưng mà mình cảm thấy sạch sẽ an toàn là ok thôi 😆
7
Ôi Sướng Quá
ĐẠI BÀNG
Đầu tư bộ đũa, muỗng, chén, bát, cốc hoặc bình bằng titan cho truất =))
4
N2X
VIP
Thực sự cách này cũng hay, để tăng 1 phần nào sự sạch sẽ an toàn cho bản thân. Nhưng về bản chất phải tìm những quán nào yên tâm về sự sạch sẽ, chất lượng. Em lúc trước cũng ăn sáng ngoài, từ ngày khám bị virut Hp. Giờ sợ kinh khủng, gần nữa năm nay sáng dậy sớm nấu ăn ở nhà, thành ra rất yên tâm.
3
Sạch nhưng chưa tới bến! Phải đem luôn tô chén, ly, tách, ghế, bàn.. theo. Mấy thứ vừa kể thì cái nào cũng dơ cả
12
đụng hàng rồi, mình cũng đem muỗng theo măm măm tránh miệng lưỡi thế gian hâhha
2
thôi nấu ở nhà ăn cho lành, muỗng đũa sạch nhưng ngta nấu ko sạch cũng vậy thôi, chấp nhận ăn ngoài quán thì chấp nhận hết dịch vu đang có ở quán.
3
Lê Văn Thấy
ĐẠI BÀNG
Kiềng cái nọ bỏ cái kia
0
lấy chanh ở quán rửa cũng sạch mà
2
An toàn nhưng thấy bất tiện quá.
0
hoasen
CAO CẤP
Cũng nên vậy trong mua dịch bệnh này
0
alex.hn
CAO CẤP
Mang ra ngoài kiểu ấy cũng mất công mà chắc gì đã đảm bảo,khi chủ yếu là thực phẩm có an toàn hay không.
Một cửa hàng mà thực phẩm của họ đảm bảo an toàn thì không có lý do gì dụng cụ ăn uống của họ lại không đảm bảo.
Vì thế,vấn đề cốt lõi là niềm tin của bạn với nhà cung cấp dịch vụ.
Còn ở một số nhà hàng cao cấp,khi bạn là khách VIP thì họ sẽ tặng bạn bộ đồ ăn thửa riêng cho bạn - có tên của bạn ở đó. Khi nào bạn tới thì người ta sẽ mang đúng cái đó của bạn ra. 😁
9
mymom
ĐẠI BÀNG
kiểu gì ấy
0
Chả bao giờ mang đồ dùng như vậy ra tiệm ăn, trừ khi mang cả thức ăn từ nhà đi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
0
iamcp
TÍCH CỰC
Cũng hợp lý. Hạn chế dùng đồ một lần gây lãng phí.
0
Mua về nhà lun . chứ ngồi ngoài đó nó hắc hơi cái cũng chết
4
huumen
ĐẠI BÀNG
hay, cái quan trọng nhất là mang cái ống hút và cái ly uống nước, tốt nhất nên có cái túi đựng những vật dụng này mang theo
0
[Minh Nhựt]
TÍCH CỰC
hay v, cái này phải có một cái hộp nhỏ, đựng được cả muỗng và đũa thì tiện quá
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019