Đem muỗng đũa khi đi ăn ngoài
Nam Air
9 thángBình luận: 239
Đem muỗng đũa khi đi ăn ngoài
Hôm nay là ngày đầu tiên mình đem theo đũa muỗng khi đi ăn sáng bên ngoài với vợ.

Cái lợi là biết chắc đũa muỗng của mình sạch, yên tâm sử dụng.

Ăn xong thì quấn khăn giấy đem về nhà rửa thôi.

Anh em nghĩ gì về việc tự đem muỗng đũa khi đi ăn ngoài hàng quán?
Mình ăn ngoài rất nhiều và đang suy nghĩ về việc này. Ai cũng bảo mình dị nhưng mà mình cảm thấy sạch sẽ an toàn là ok thôi 😆
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@2468 Hộp không quan trọng bằng việc. Bác có nhớ không thôi. Nhiều khi thấy mình cầm đũa theo. Người ta cũng nhìn ngó.
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Syter Kể ra. Cứ cơm nhà là tiện nhất. Nhiều khi khẩu vị tự mình làm. Mỗi tội lười khoản nấu thôi.
audi2468
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@thanh.vohong ở đâu chả có người này người kia,như bạn thấy ngoài bắc thanh niên làng hay có kiểu ngứa mắt là đánh người,nhưng mình lại thấy ở tp hcm còn có đám thanh niên ăn song giờ trò đánh nhau để khỏi phải trả tiền quán kìa.nhưng mình lại ko vơ đũa cả nắm như bạn.chứ nếu vơ đũa mình cũng coi bạn là bọn đầu đường xó trợ đấy rồi
canon30
TÍCH CỰC
9 tháng
@audi2468 Mình không hiểu xó TRỢ là gì !!!!?
Đầu tư bộ đũa, muỗng, chén, bát, cốc hoặc bình bằng titan cho truất =))
@Ôi Sướng Quá kkk, bác ơi bán em bát phở, khoan khoan, bác múc vào đây này 😁
@Ôi Sướng Quá Làm bằng bạc cho khử độc luôn bro. Nên làm thêm cây kim bạc, thử xem có độc không (giống như phim kiếm hiệp tàu)
@shinichi_11_11 Đã làm bằng bạc rồi thì thêm cây kim làm chi cho khổ bác. Sợ thức ăn có độc hỏng mất đôi đũa à =))
@Nam Air bán cho em 1 bọc mang về, nhà em có sẵn tô chén đũa rồi 😆))
N2X
CAO CẤP
9 tháng
Thực sự cách này cũng hay, để tăng 1 phần nào sự sạch sẽ an toàn cho bản thân. Nhưng về bản chất phải tìm những quán nào yên tâm về sự sạch sẽ, chất lượng. Em lúc trước cũng ăn sáng ngoài, từ ngày khám bị virut Hp. Giờ sợ kinh khủng, gần nữa năm nay sáng dậy sớm nấu ăn ở nhà, thành ra rất yên tâm.
@N2X @N2X Virus HP ở dạ dày thì 80% người VN có bác ạ. Quan trọng là "dân số" nó ntn thôi, chứ bác lo vậy thì có mà ăn cơm bệnh viện
Vi khuẩn
@N2X Vi khuẩn H.P
@Nam Air Khi ra quán bác xin quả chanh rồi lau hết đũa thìa là được mà. Cần gì thế cho khổ
Sạch nhưng chưa tới bến! Phải đem luôn tô chén, ly, tách, ghế, bàn.. theo. Mấy thứ vừa kể thì cái nào cũng dơ cả
rajntop
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@anhtuan1066 đem theo đồ ăn nữa nha.
Mien Que
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@anhtuan1066 Sạch quá lại dễ bệnh
@jindowing mình chưa bao giờ dc ăn ở quán / nhà hàng nào có sao michelin 😔
@anhtuan1066 T để ý mấy ông sạch với kỹ tính quá hay ung thư lắm. Nói k pai bậy chứ bác chủ bài này mà vào lính chắc k sống nổi, có khi cắn lưỡi.
đụng hàng rồi, mình cũng đem muỗng theo măm măm tránh miệng lưỡi thế gian hâhha
@caffeinezzZ muỗng đẹp đó bác kkk
thôi nấu ở nhà ăn cho lành, muỗng đũa sạch nhưng ngta nấu ko sạch cũng vậy thôi, chấp nhận ăn ngoài quán thì chấp nhận hết dịch vu đang có ở quán.
tackelua
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Nguyễn Thắng 89 đỡ được phần nào hay phần đó thôi
Fei-Long
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Nguyễn Thắng 89 Quá ok, ăn ngoài tiệm phải chấp nhận, giống như vừa làm tô phở cho khách vừa nói chuyện thì .... ai cha ...
Kiềng cái nọ bỏ cái kia
lấy chanh ở quán rửa cũng sạch mà
@nguyenkhangpt92 Mình cũng lấy chanh chà cho sạch chứ ko rảnh như mod trên rồi
An toàn nhưng thấy bất tiện quá.
hoasen
TÍCH CỰC
9 tháng
Cũng nên vậy trong mua dịch bệnh này
Mang ra ngoài kiểu ấy cũng mất công mà chắc gì đã đảm bảo,khi chủ yếu là thực phẩm có an toàn hay không.
Một cửa hàng mà thực phẩm của họ đảm bảo an toàn thì không có lý do gì dụng cụ ăn uống của họ lại không đảm bảo.
Vì thế,vấn đề cốt lõi là niềm tin của bạn với nhà cung cấp dịch vụ.
Còn ở một số nhà hàng cao cấp,khi bạn là khách VIP thì họ sẽ tặng bạn bộ đồ ăn thửa riêng cho bạn - có tên của bạn ở đó. Khi nào bạn tới thì người ta sẽ mang đúng cái đó của bạn ra. 😁
@Nam Air Ah thì đúng là thế - mình đã nói ở comment đầu rồi,chủ yếu là niềm tin của bạn dành cho quán/nơi cung cấp dịch vụ ăn uống cho bạn mà thôi.
Một cơ sở bạn thấy đồ ăn mà ngon thì không có lý do gì họ lại để đồ ăn của họ bẩn,rồi các dụng cụ ăn uống bẩn. Vì bẩn thì cảm giác ngon nó bay mất - Mình tư duy theo kiểu đó.
Còn cẩn thận quá thì nói như dân mình là tránh sao cho hết nắng - chỉ có tự làm ở nhà thì may ra mới yên tâm. Tất nhiên là thói quen thì mỗi người mỗi khác và nó ko có đúng/sai - đó là sự lựa chọn. Ông bạn ở trên bày đặt khuyên nhủ thiên đường với thiên địa mà ông air ông ấy bảo hợp lý thì đúng là ông air thảo mai còn gì, LOL
@alex.hn e thấy trong các ý bác. kia nói có vài ý hợp lý, e đồng ý với các ý hợp lý (so với e) còn các ý chưa hợp lý thì thôi. Vậy cho thoải mái bác
vunh94
TÍCH CỰC
9 tháng
@alex.hn thế bạn nghĩ sao trước đó muỗng đã chục trăm cái miệng ăn rồi tới lượt bạn ăn???? bạn ngu thế, đồ ăn sạch mà muỗng vậy bạn dám ăn không, ngu vl
vunh94
TÍCH CỰC
9 tháng
@alex.hn ALex.hn ngu vl, thế cái muỗng lúc trước đã chục người ăn rồi bạn dám ăn không, người bị bệnh, người bệnh lao ng đủ thứ bệnh, mà rửa bằng nước rửa chén thì cũng chả sạch, tiệt trùng thì có bằng UV thôi 😆)) ngu mà con lớn tiếng
mymom
ĐẠI BÀNG
9 tháng
kiểu gì ấy
Chả bao giờ mang đồ dùng như vậy ra tiệm ăn, trừ khi mang cả thức ăn từ nhà đi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
iamcp
TÍCH CỰC
9 tháng
Cũng hợp lý. Hạn chế dùng đồ một lần gây lãng phí.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@iamcp Ra ngoài hàng quán thì họ có muỗng đũa mà ta 😁
Mua về nhà lun . chứ ngồi ngoài đó nó hắc hơi cái cũng chết
@tuan.py91 mua về thì nên mang theo đồ đựng, đừng bỏ vào túi nilon nhé, hạn chế bớt
huumen
ĐẠI BÀNG
9 tháng
hay, cái quan trọng nhất là mang cái ống hút và cái ly uống nước, tốt nhất nên có cái túi đựng những vật dụng này mang theo
@huumen Ống hút, một số nơi, nhặt lại, nhúng nước để ráo sài tiếp cho khách có hay chưa?
@nbqvdp chưa vì ống hút nhựa quá rẻ có vài nghìn đồng 1 bịch
bắc54
ĐẠI BÀNG
9 tháng
sao không mang chén bát thức ăn mang ra ngoài ăn luôn cho đảm bảo
@bắc54 Tinh tế tuyển nhiều mod quá. Một số mod có bài chất, vài mod không biết chuyên về lĩnh vực gì, cố đưa ra trang chủ cho có bài để nộp, tào lao hết sức
@bắc54 Thấy thực sự tào lao, ý kiến cá nhân là chủ yếu, không mang lại nhiều giá trị. Ngày mai ngày mốt lại thêm một bài:
"Mình hay rửa tay sau đi khi đi làm về"
"Mình không bao giờ đi ăn một mình"
Móa... nản.
dopod800
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@chatnever “Mình rửa tay sau khi đi ấy 45 giây, còn các bạn thì sao?”
Đúng nản lun!
hay v, cái này phải có một cái hộp nhỏ, đựng được cả muỗng và đũa thì tiện quá
Gagarose
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@[Minh Nhựt] bộ đồ hộp cơm của Nhật có hết
@[Minh Nhựt] có bạn, người ta có bán bộ đũa muỗng du lịch, mấy hãng như locklock làm nhiều. đồ nhật càng nhiều hơn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019