Đến lượt xe khách bốc cháy tối 18/12/2011 ...

prescott
19/12/2011 7:49Phản hồi: 22
Đến lượt xe khách bốc cháy tối 18/12/2011 ...

18h30 ngày 18/12, trên đường từ Hà Đông về Hương Sơn, khi đến gần UBND huyện Mỹ Đức (Hà Nội) xe khách 29 chỗ (do Trung Quốc sản xuất) bốc cháy dữ dội khiến tài xế và hơn chục người trên xe vội vã chạy thoát thân. Vài chục phút sau, chiếc xe chỉ còn trơ khung sắt.

Trao đổi với VnExpress.net, đại diện Công ty cổ phần ôtô khách Hà Tây cho biết, chiếc xe bị cháy là của công ty. Xe do Trung Quốc sản xuất, được công ty mua từ năm 2007, vận hành tốt không có biểu hiện lỗi.

"Nguyên nhân cháy là sự cố chập điện, còn cụ thể như thế nào công an huyện Mỹ Đức sẽ điều tra làm rõ", đại diện công ty nói.

Chiều 18/12, đang chạy trên đường Nguyễn Xiển (Thanh Xuân, Hà Nội) chiếc Mercedes 300E bỗng bốc khói và cháy dữ dội. Khi dập được lửa, xế hộp chỉ còn trơ khung sắt.

Trước đó chiều 11/4, khi đang lưu thông trên đường Trần Phú (Hà Đông, Hà Nội), chiếc xe khách 16 chỗ bỗng dưng bốc cháy. 12 người trên xe may mắn được thông báo kịp thời nên thoát nạn.

Nguồn: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/12/xe-khach-boc-chay-10-nguoi-thoat-nan/
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cháy, cháy hoài... nó gây cho dư luận cái cảm giác mất an toàn khi tham gia giao thông. >"<
bây giờ có khi là đề nghị các cơ quan chức năng dẹp hết các phương tiện có tính chất cháy nổ, để mỗi xe đạp, giày patin, ván trượt tham gia giao thông cho lành
Hay đấy, bạn định đi từ HP lên Hà Nội bằng giày patin sao ?
khoảng 20km nghỉ 1 chặng cũng ngon mà bạn, tầm 6 chặng là tới thủ đô liền, mà đường thông hè thoáng ko có xe, cứ patin với ván trượt mà lướt có khi đi nhanh như xe máy ấy chứ, ngày trước thằng bạn mình, bố mẹ nó sắm cho xe đạp đi học thì ko thèm, ngày nào nó đi đến trường cũng làm nguyên đôi patin, hỏi nó nó bảo, đi muộn lươt patin cho lẹ 😃
Cũng hay đấy bạn nhỉ, nhưng mà thời gian nữa bạn ơi,có khi mình gắn thêm cái mô tơ chạy điện cho ván trượt rồi chạy tẹt ga nhỉ
hj uk, cũng hơi mất time tí, nhưng được cái nó ko cháy nổ là được rồi, chứ moto điện thì lại phải sạc chứ bạn, chạy môt đc 1 tí thôi, bây giờ phải làm sao mà vừa trượt nó tích hợp nạp điện cho moto như kiểu cái dinamo đèn xe đạp ngày xưa ấy mới được, nhưng như thế lại phải đèo thêm cục acquy lại nặng, trượt lại tốn sức, thôi chi bằng cứ đơn giản cho lành, vừa đi vừa thể dục cho khỏe cơ chân bạn ơi 😃
Các ace nên về nhà soạn di chúc đi, đại họa đang ập đến đó. Cháy từ xe máy đến xe khách thì cuối cùng cũng lan đến máy bay thôi.
hehe, vậy lại hay, nhưng cũng lo đường xá nữa, k cẩn thận ngã gẫy răng như chơi

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

có khi nào là điềm báo k nhỉ
chỉ là xăng thôi chứ cháy j mà hết hãng này tới hãng kia....bộ lỗi kỹ thuật cùng đợt àh
Có khi là do xăng thật!
ơ thế tình hình bây giờ là do xăng, thì thế nào bây giờ mấy bác, đổ dầu ăn vô rồi chạy nhé. mà dầu ăn ko rẻ đâu nha
Hay là chuyển qua...xe máy điện?

Á á con này em biết nè, có hơn 7 củ thôi, nhìn cũng hay phết, mà đường nhà em bây giờ bọn trẻ con toàn vi vu đạp điện thôi, nhìn thích ghê
Hơ hơ. Nghĩ đến xe khách cháy mà tới giờ em vẫn hốt😔. Tết năm vừa rồi ăn tết xong bắt xe khách ra chỗ học. Đi được khoảng 50km thì lốp sau xe bốc cháy ngùn ngụt. Hình như là do má phanh csu bị kẹt rồi dẫn đến cháy hay sao ý. Hú hồn. Lúc đấy mọi người chạy tán loạn. Làm mãi 9h tối mới lọ mọ đến được phòng trọ :(
thế mà ko dẫm đạp lên nhau hả bác
Không bác ơi. Vì phát hiện được trước khi nó cháy cơ. Vì ở trên xe nghe mùi cao su khét nẹt à. Mọi người xuống xe thì thấy bốc khói dữ lắm rồi. Cũng may là cũng chỉ cháy cái lốp. Không đầu năm như thế thì đen quá 😃
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng sau xe khách cháy sẽ ko có leo thang về cấp độ cháy nổ nữa, hx. Kiểu này khéo đi xe đạp cho lành!
ối zời đã lỡ dính vào em xăng dầu thì né vào đâu hả bác, sắp tới sẽ có tàu hỏa cháy, và máy bay bốc khói, bác cứ chờ mà xem 😃
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
bây giờ đến lượt xe 4 bánh cháy
khu nhà tớ mà dùng giày patin thì chẳng bao lâu mà hết răng😁...đường lắm ổ này ổ kia lắm...lại còn gờ giảm tốc 😔
.
Nói cho vui chút nhưng mà thực sự vẫn hơi lo. nếu mà do xăng thật thì ...hic...
mình thì mình ko nghĩ do xăng đâu
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
lại cháy thêm xe giường nằm 48 chỗ nữa kìa:

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/12/oto-khach-boc-chay-trong-dem/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095