Đến phát bực với E72 - Nhờ các bác giúp!

evelucife
23/9/2010 15:43Phản hồi: 10
Chả là đang dùng con E72, trước không hack thì không sao, vẫn setup được mail box đồng thời check mail bình thường.
Cách nay 3 tuần, em mày mò hack E72 để chạy một vài phần mềm. Sau khi hack, mail box vẫn hoạt động tốt, nhưng 1 tuần trở lại đây thì không hoạt động được nữa. Thử gửi mail vào hộp thư rồi check bằng Bấm vào send và receive, vẫn không thấy nhận mail.
Bực quá em uninstall mail, sau đó setup lại mailbox mới, tuy nhiên sau khi làm các thủ tục như nhập tên email, password, E72 tiến hành dò tìm thông tin về email vừa nhập, sau đó tự động nhảy ra màn hình setup email lại.
Nôm na là giờ em không setup được mailbox trên E72, từ Gmail cho đến Yahoo luôn.
Em không chắc có phải tại hack phone không. Bác nào có kinh nghiệm gì về việc này thì chỉ em với.
Fw em đang dùng là 021.024
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước mình cũng dùng mail mặc định trên máy, đã cài đặt tài khoản. Nhưng chỉ load được mail chứ gửi thì ko gửi được. Hình như thư gửi đi phải chờ khá lâu mới gửi được. Sau đó mình ko dùng mail mặc định nữa mà dùng opera để gửi, rất nhanh, có thể đính kèm file dễ dàng.
Có đúng câu hỏi?

Có vẻ như bác chủ topic đã thử hết cách vơí email setup rùi,muốn có phải do hack hay đụng nhau phần mềm thì format lai máy thử xem
Chia sẻ kinh nghiệm thôi mà,😃 Hồi mới dùng mình cũng muốn dùng luôn mail mặc định trên máy, nhưng thấy nó không tiện lắm. Nếu gửi mail ko cần file đính kèm chỉ cần dùng operamini, còn gửi đính kèm file thì mình dùng opera mobile
Lỗi này khá phổ biến nhưng vẫn có cách trị, bạn chỉ cần dùng sóng GPRS/3G để cài đặt email là được, đừng dùng sóng Wi-Fi.
dạo trước nokia mail bị lỗi , bi h vào oke rùi . E72 thì bạn chú ý kiểm tra GPRS , xóa hộp cũ đi cài lại là được
giangadung
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai giúp em với.
em dang hack cái e72 đến lúc cài HelloOX tiến hành Hack và cài RomPatcher mà em đợi từ trưa đến giờ chua song. bác nào có thể cho em biết thế là sao kong a?
Nghĩa là FW bạn đang dùng ko thể Hack bằng Hello OXđượcc đó bạn, phải dùng cách khác như Flash FW chẳng hạn 😃
đập ra rùi mua máy mới đi bác 😁
up lên FW 051.018 đi bạn ;D
Check bằng Navi, chưa có TV mà bạn....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019