Đèn Pixar Trung Quốc

namel3ssguy
31/1/2021 10:52Phản hồi: 148
Đèn Pixar Trung Quốc
Là thành viên tinh tế cũng lâu, thấy có cây đèn hợp lý mà rẻ nên share với mọi người. Thật ra đèn này cũng không mới mẻ gì, nhưng cái hay là nó rất rẻ, với mình review sơ để mọi người thêm thông tin 😁.

Đầu tiên, đây là đèn nhái Pixar, nên nó rất giống về ngoại hình. (Mình cũng chưa xài đèn pixar chính hãng nhưng thấy hình nó giống :D)
Đèn có thể kẹp bàn và đây cũng là cái hay nhất. Chân kẹp bàn bằng nhựa cứng rất chắc chắn, từ lúc mình mua kẹp vào xong chưa chỉnh lại bao h. Chức năng này giúp bàn làm việc tiết kiệm được một chút không gian.
Công tắc đèn trên dây điện luôn, hơi nhỏ với cứng, nhưng xài cũng không vấn đề gì.
Đèn có thể điều chỉnh được xoay trái phải và độ cao. Bóng đèn cứ đuôi E27 là ok. Thân và đầu đèn bằng nhôm, được sơn đen, nước sơn rất tốt.

Mình mua cũng hơn 0.5 năm. Lúc mình mua giá 145k trên shopee. Lúc mua có tặng kèm bóng đèn mà lởm quá nên mình mua bóng Philips thay.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kì rồi mình cũng định mua cái này 😆 mà thấy gắn vào cạnh bàn không đẹp nên thôi, bỏ qua
elgato
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân ĐQ có cây này nhìn cũng là lạ này.
https://dienquang.com/products/den-ban-led-bao-ve-thi-luc-dien-quang-dq-ldl09-8br
@namel3ssguy Nhầm nhé! Đèn có đế riêng & đèn gắn bàn riêng. Đèn gắn bàn cần trục của nó dài hơn nên dễ dàng kéo đèn đi khắp nơi trong phạm vi bàn, còn đèn có đế cần trục ngắn hơn hẳn, nếu cần trục dài thì đế không đủ vững để đỡ thân đèn
Hế hế! Các ông cứ chê hàng Tàu toàn hàng nhái, copy cho đến khi một sản phẩm đáp ứng đủ 3 tiêu chí Ngon-Bổ-Rẻ nhưng là hàng copy thì các ông lại mua vội, thế là thế ếu nào? 😆
Đén thế kỷ 19 dùng cho các bàn lam việc trong công xưởng, garage...v v gio dùng loai để bàn có Loa bluetooth, ổ căm USB , để viết ,sạc phôn v v .. chứ ít ai dùng đen này
Cười vô mặt
mình cũng xài, 130k shopee, quá ổn với cái giá này.
long29042001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blackberry4311 Xinlink mua được không bác ơi
không có tên model thì s ae biết mà tìm bác =(
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nha.tranthanh Không có tên model gì hết bạn, mình mua trên shopee, chỉ ghi là đèn kẹp bàn Pixar. Trước mình mua shop này mà bây h shop đó có vẻ hết màu đen rồi 😁: https://shopee.vn/product/44081203/5842350490?smtt=0.41772799-1612109490.9
@namel3ssguy oke tks ban
Clip review nè bác ;)
trước cũng có 1 con mà cái khớp nó lởm quá nên lại quay về với đèn bàn truyền thống 😁
Windmi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn ơi, cho mình hỏi cái này kẹp được thành bàn dài bao nhiêu cm là tối đa ạ? Bàn mình cái thành nó hơi dày nên sợ ko kẹp đc 😔
d115500
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Windmi Ngàm rộng 53mm, hữu dụng ~ 50mm (do trừ hao đầu đĩa tròn của ty ren vặn)
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Windmi Chỗ mình kẹp dày 3cm thấy ngon lành, nhiều bạn nói 4cm ko ok lắm.
Nhà mình cũng đang dùng 1 em như này nhưng giá bị đắt hơn (150k)
Phần kẹp nhựa không chắc lắm đâu ah,kể ra bằng sắt hay thép thì chắc hơn
evilken
ĐẠI BÀNG
3 năm
dùng 1 em như này và rất nản với cái kẹp nhựa. không bền chắc. bàn dày quá 4cmthì kẹp càng k hiệu quả
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@evilken Chỗ mình kẹp dày 3cm, may quá
Ok đấy nhỉ
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 năm
14 -15 năm trc mình mua
giờ vẫn xài ngon
hồi đó mua 250-300k gì lận 😆
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CryDKNY
Kinh vãi
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CryDKNY mình có từ hồi cấp 1 chắc cũng được 2x năm rồi
Yêu quá
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước mua trên tiki 3 trăm mấy 😁 xài khá ổn, cơ mà mình thường phải quay vô trong 1 chút, xoay ra ngoài thấy bóng hơi chói
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang vô tinhte tính tìm xem có bài review đèn bàn nào không thì thấy ngay bài này. Thanks bạn :v
@vtbhappy Mới thấy review nè bác ;)
Tay đòn nhỏ và ngắn, đặc biệt choá đèn bé xíu, lòi bóng đèn ra chiếu thẳng vào mắt rất ghớm. Mình mua đèn ikea full trắng, rất hợp nhãn
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
đèn này dạo này thấy nhiều mình cũng định mua con về để cho đẹp.
Với định thay cái bóng đèn thông minh, vậy là cái đèn này thành đèn thôg manh luôn fải k các sếp ?
@Rimy Fạm Đc, nhưng đèn thông minh lắp vào cái đèn trong ảnh ghớm lắm
@black.crystal Đúng. Mìnb lắp con yeelight nó lồi một cục
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@[ß]ui_ðoi™ cảm ơn 2 bác nghe, để t từ bỏ ý tưởng 😆)
nghe đáng sợ vãi
@Rimy Fạm Mua đèn ikea như ông bên dưới kìa, ngoài ra hình như phillips có đèn thông minh khoảng 190k, nhỏ hơn hẳn cái đèn yeelight, mình thấy nó hiện QC trên shopee
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@black.crystal loại bên dưới nó lại k có đế mới chán chứ 😆 thôi quay lại mua con xiaomi cũng đẹp, khỏi thông minh mất công 😁
Tìm loại này của Ikea, không mắc lắm mà ngon hơn 69 lần.
@Linlinchin Thiệt ra thì Ikea cũng là hàng rẻ tiền mà, mẫu ở trên mua Mỹ khoảng $15 thôi. Phục vu cho sinh viên, học sinh là chủ yếu 😃 nhưng mà hàng Ikea so với hàng nhái Ikea thì nó lại khác lắm haha
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Louis Tran 2019 Đồ ikea chuẩn ngon rồi ^^
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@Louis Tran 2019 Biết là khác nhưng mà đã lỡ bỏ tiền vậy rồi nếu là t chọn mẫu khác cho nó khác hẳn mẫu nhái đen đen kia luôn haha
Bóng bẩy hơn chút thì coi loại khác của Ikea, giá bên Tây khoảng 450k 😃 Yên tâm xài 2,3 năm không muốn đổi 😃
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn này chóa ngắn, lắp bóng nào vô cũng bị lồi ra và anh sáng chiếu luôn vô mắt người cực kỳ khó chịu. Lắp bóng nhỏ không lòi ra khỏi chóa thì không đủ độ sáng
lvthanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn có 2 kích cỡ khi mua nên xem kỹ, loại chóa lớn gắn được bóng 9W, loại nhỏ gắn được bóng 5W (bóng Rạng Đông led 3000K loại ngắn), chỉ có nút tắt mở, không tăng giảm độ sáng được, chú ý ngàm kẹp bằng nhựa tái chế nếu xiết quá tay sẽ gãy luôn ! mình đã bị và phải dùng dây kẽm quấn giữ, đèn này được cái rẻ, mẫu copy nên cũng đẹp.
@lvthanh Cùng một trải nghiệm 😆
bembem091
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em mua được hơn năm rồi, nói chung là ngon trong tầm giá (em mua shopee tầm 130-140k gì đó) có loại to (chóa và thân to hơn, chỉ có chân kẹp bàn) và loại nhỏ hơn (có chân kẹp bàn và đế đặt bàn - em chọn loại này).
Sau khi nhận hàng thì thấy hoàn thiện tốt phần thân, phần đế và kẹp thì nhựa rẻ tiền, có vẻ ko chắc chắn. Toàn thân kim loại sơn tĩnh điện đen nhám, mặt trong chóa sơn trắng, lò xo níu và khớp khá chắc chắn, vít vặn bằng nhựa. Tuy nhiên bóng đèn đi kèm hơi tối (cái này chắc tùy shop bán) nên em thay bóng led rạng đông 5w, thêm nữa là dây hơi ngắn so với bàn của e nên e bỏ dây cũ thay dây mới, đấu lại công tắc gần thân đèn hơn cho tiện. Qua 1 năm sử dụng thấy tốt lắm, gật gụ các kiểu vẫn ko bị trờn khớp, sơn ko có dấu hiệu bong tróc. Nói chung với tầm giá này thì rất ổn để cho nhu cầu chiếu sáng và trang trí. 😁
bembem091
ĐẠI BÀNG
3 năm
@namel3ssguy dạo này e đang lười chăm quá bác ạ. Tính đổi cảnh sang cát sỏi đá lũa chứ chơi rêu này cứ thay nước liên tục, vài tháng lại phải thay phân nền 😔(
ptdong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@namel3ssguy Cho mình xin thông tin mua hồ cá đi b
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@luca_suarez xài vi sinh bạn, h đang tính kiếm lọc thùng nào phù hợp
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ptdong hồ đúc đó bạn, bạn ra tiệm cá nhiều loại với kích thước, đèn odyssey slim x 300, phân nền gex, cốt nền vũ aqua thì phải, vi sinh extra bio, lọc đang kiếm ...
tminhdn
TÍCH CỰC
3 năm
Xài 5 năm rồi. Lắp cái bóng yeelight vào là thành đèn thông minh điều khiene qua smartphone ngon :3
Đèn không biết nhảy,lắc đít với đè bẹp chữ I thì mới gọi là giống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019