Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

Đeo hai Apple Watch: cái ngủ, cái thức
Rất hay và hữu ích!/6 người
cuhiep
2 thángBình luận: 160
Đeo hai Apple Watch: cái ngủ, cái thức
Nếu anh em có ý định dùng tính năng theo dõi giấc ngủ bằng Apple Watch thì anh em có thể dùng riêng một cái Apple Watch để làm chuyện đó. Ban đêm anh em đeo nó, ban ngày anh em sạc. Còn một cái khác đeo ban ngày hay đeo khi tập luyện. Không nên chọn Apple Watch Ultra để đeo khi ngủ vì nó to, nặng, thô nên sẽ cảm thấy cấn khi đeo và có thể gây nguy hiểm cho người ngủ chung giường.

Việc anh em đeo hay hay nhiều cái Apple Watch là thoải mái vì app Watch trên iPhone sẽ tự động sync cái iPhone với cái Watch nào mà anh em đang đeo, cái nào anh em không đeo thì nó tự động ngắt sync. Các thông tin về sức khỏe ban ngày, ban đêm sẽ được tổng hợp về một nguồn là bộ ứng dụng sức khỏe của anh em nên anh em không cần lo lắng phải tự tổng hợp hai nguồn thông tin đó.

Mình đang dùng mấy cái Apple Watch nhưng mình không đeo khi ngủ liên tục. Lâu lâu mình mới đo thử xem giấ ngủ mình ra sao, khoảng vài ngày thấy kết quả tương đối giống nhau thì mình không đo tiếp. Tính ra mình là người dễ ngủ, ngủ dễ sâu và trong một đêm thời gian ngủ sâu của mình dài cho dù tổng thời gian ngủ không nhiều. Mình do ít lần là biết được cơ thể rồi nên không muốn đo thêm.

160 bình luận
Đấy, ông nào còn chê Aw pin yếu không? Sắm hẳn 2 cái, 1 cái dùng, cái kia sạc thì vấn đề pin giải quyết rốt rẻng
inviet
TÍCH CỰC
2 tháng
@editzrapper Uh thôi thấy phức tạp thế thì đừng xài cho nó lành
@editzrapper Mình dúng theo cách này hơn 1 năm rồi, thấy tiện khoẻ, không lo hết pin, mỗi cái 1 chức năng, bình thường 1 cái dây thép đeo đi làm đi chơi. 1 cái dây cao su đeo đi chơi thể thao bơi đá banh, với ngủ. Gọn 😆) khỏi phải thay dây lằng nhằng
@inviet Mình đeo Garmin gần tháng mới sạc bác ơi, trước Gshock chuyển qua T-Rex cũng đc 20 ngày, toàn pin trâu nên nhìn mấy cái vụ sạc đồng hồ thấy phiền 😂
inviet
TÍCH CỰC
2 tháng
@editzrapper 👍
Fan gì chơi dại thế? TIM sẽ hết ....bê đê khi đọc tin này. Tim chắc hối hận khi cho cu hịp chụp ảnh chung. Con watch sam cùi ghẻ mà còn đeo liên tù tì trong khi 1 thằng ngủ 1 thằng thức để...sạcHahaha
@pond1597 SAMSUNG WATCH 3 chính thức cho phép đo huyết áp cà ECG ở VN rồi nha anh em. Cập nhật FW mới sẽ có. Chính xác có thể chấp nhận. Trước mình dùng theo dõi khi vận động thể dục. Không dám dùng theo dõi "chính thúc" nay có thể tin cậy hơn. Sai số không đáng kể. Tóm lại nó cũng chỉ trên mức a ma tưa thôi. Máy chuyên dùng vẫn chưa thể thay thế được. Hahahah
Ngủ ngon nhưng đau thận 😔
@sour_suppa_man nó chỉ đo xem bạn ngủ có ngon hay không chứ không giúp bạn ngủ ngon nha 😁 nhưng đo xong hiểu được giấc ngủ của bạn có ổn hay không và điều chỉnh lại để sống tốt hơn. Máy móc phục vụ con người nhưng con người mà không tự xử lý thì máy cũng vứt :D
@sour_suppa_man Còn than để dau hả bạn
doki
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ko có bệnh cần theo dõi khi ngủ thì tốt nhất ko nên đeo
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@doki ko theo dõi sao phát hiện có bệnh hay ko
Cảm thấy mùi giàu ở quanh chủ tịch
resetct
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bản gốm đẹp quá
ring
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ý này hay.
Mình thích (và hay đeo) con AW 44mm bằng thép đen vì nó đẹp. Nhưng đeo đi ngủ thì nặng khó chịu. Đi làm về thường tháo luôn đồng hồ cho thoải mái.
Chắc phải kiếm con 38mm-40mm nhôm nhỏ nhẹ để đeo trong nhà và lúc ngủ. Cũng ko bao nhiêu tiền.
Đã đọc thông tin
cổ tay a Hiệp bao nhiêu cm vậy a
@cuhiep đợi a Hiệp REP
@truong.smile 15cm nha bạn
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep kích cỡ cổ tay hình như bằng kích cỡ cái ấy
@cuhiep tksss a nhiều
Ước gì có 1 cái AW thôi :3
Ngưừi xài k hết kẻ lần k ra 😁😁
Chuyện nhỏ haha
@airwalker hố hôs, người anh em mê titanium 😁
manhnh20
TÍCH CỰC
2 tháng
@airwalker chất
singasong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nghe khổ quá. Kiểu lệ thuộc cuộc đời mình cho đồ công nghệ 🤣🤣🤣
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 tháng
@singasong chuẩn đấy bác, kiểu ám ảnh vì nó ấy nhỉ!
Tài sản chắc mih cũng ngang ô cuhiep nhưng ko đam mê công nghệ. Chỉ thik thi thoảng mang đi từ thiện thôi. Thật đấy :3
dhnghia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Dương 1H Cách sống của bạn thật sự cao đẹp và đáng nể, hãy giữ nó cho riêng mình và tiếp tục làm nó trong âm thầm, nói ra mất hết ý nghĩa, thật đấy :3
@dhnghia Mih có cần ý nghĩa đâu mà sợ mất. Với lại có j xấu đâu mà phải dấu
@Dương 1H Hỏi ngu tài sản của cuhiep ổng công bố ở đâu mà biết bằng vậy hay bác làm ngân hàng check được số dư của ổng?
@thaiduy911 cùng thắc mắc, vợ mình còn không biết trong tài khoản mình có nhiêu tiền hahaha
@Dương 1H Làm gì thì làm ko nên khoe
Mất tg cắm rút sạc hàng ngày cho mấy cái đồng hồ này làm gì nhỉ. Tổ mất tg. Chức năng theo dõi cũng chả thấy có lợi gì cả. Mua Casio pin10 năm mà xài.
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@phanhongphucit cắm rút??? apple watch nào phải cắm và rút mới sạc dc vậy
@hadryan tháo ra tháo vô còn hóa cha
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@phanhongphucit ko lẽ đi ị đi tắm đi ngủ cũng đeo, ko lẽ cả đời đeo 1 con đồng hồ? mỗi bộ quần áo thì đã phải 1 cái đh khác nhau cho phù hợp phong cach rồi
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@phanhongphucit nghèo hèn tới mức chỉ đù tiền mua 1 con casio?
Định ko đọc và comment nhưng chuyện này ngáo hết sức luôn... Đến chịu!
@heaven1987 Đó là một thể loại bịnh tâm lý đó bạn
@khonglachi Bịnh nì khó chữa

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019