Deusche Bank: các nhà phân tích đặt niềm tin "quá lố" vào iPhone 8

sonlazio
12/7/2017 0:59Phản hồi: 89
Deusche Bank: các nhà phân tích đặt niềm tin "quá lố" vào iPhone 8
Một phân tích từ Ngân Hàng Đức Deutsche Bank cho rằng các công ty chứng khoán và những nhà phân tích khác lạc quan quá nhiều vào iPhone 8 và những thành công mà nó có thể mang lại. Hồi tháng 3, một nhà phân tích từ ngân hàng đầu tư danh tiếng Morgan Stanley cho biết iPhone 8 có thể giúp doanh số iPhone tăng 20% và doanh thu tăng 30% so với năm ngoái. Nhà nghiên cứu Ming Chi kuo ở KGI thì lại cho rằng iPhone 8 có thể là chiếc iPhone bán chạy nhất mọi thời đại, có thể vượt qua số lượng 120 triệu máy trong một năm của iPhone 6/iPhone 6 Plus.

Deutsche Bank cho rằng kỳ vọng của Wall Street là quá cao, việc iPhone 8 ra mắt chỉ là một chu kỳ nâng cấp bình thường, không phải là một "siêu chu kỳ" với những thay đổi cực lớn như iPhone 6.

Trong toàn bộ năm tài chính 2018, diễn ra từ tháng 10/2017 đến 10/2018, Deusche Bank kỳ vọng Apple sẽ bán được 230 triệu iPhone so với 231 triệu iPhone 6 vào năm 2015. Về phía phố Wall thì họ kỳ vọng Apple sẽ bán được 244 triệu máy.

"Người ta kỳ vọng quá nhiều vào chiếc iPhone tiếp theo, sản phẩm sẽ được ra mắt vào mùa thu năm nay mà bỏ qua những khó khăn mà Apple phải đối mặt, bao gồm cả việc thị trường đang dần bão hòa, vòng đời sản phẩm ngày một dài hơn, thị phần bị sụt giảm cũng như sự gia tăng cạnh tranh ở Trung Quốc"

Tham khảo: CNBC
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ đóng góp 1 cái
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aws Mình cũng một cái luôn đánh giá chi tiết iPhone 8
25tr cho bản thấp nhất sau 3tháng mua 1 cái , mua công nghệ Mỹ
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
@phucluong0987 Bạn mua 7s à, 8 lận 1200$ chưa thuế mà?
Bởi vì iPhone là niềm tin và kỳ vọng của giới Công Nghệ Tiến Bộ. Đã lâu họ không thay đổi thiết kế nên kỳ vọng là đúng. Tuy hơi quá lố nhưng nó ra sẽ đắt như tôm tươi! Và doanh số của nó sẽ không phải láo nháo bốc phét đến mức Vô Cực như ai kia!!!!
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@諸葛亮 Vãi cả tiến bộ nhưng đến nối 1 vài tính năng đã có ở android lâu rồi mà ip xách dép chạy theo chưa có. Quãng nữa mà thêm chống nước ip68 hay sạc không dây vào ip8 chắc mấy ông i cuồng lại phát rồ vì những tính năng đẳng cấp mới có của ip8 (trong khi android quá ư là bình thường rồi) đó nhỉ? Đúng là ếch ngồi đáy giếng, chỉ biết nâng bi cho a táo là giỏi thôi. Cố mà chờ anh iphone có màn vô cực như ai kia mà mừng nhé!
@諸葛亮 Hay cho câu" bốc phét đến mức vô cực" kakakaka
@rido9x Làm quái có chiếc điện thoại nào trên đời đầy đủ tất cả mọi tính năng. Đến tả pí lù như mấy con Samsung còn thiếu bn tính năng cần thiết, toàn vẽ vời mấy cái tính năng rác xong lại mất công gỡ bỏ đi. Những cái quan trọng như iCloud, find my iphone, imessage, facetime... Android 10 năm nữa liệu đã có chưa?

7+ ko quá đặc biệt còn ko có đối thủ cả năm nay. Năm nay ra IP8 kỉ niệm 10 năm ai cũng biết là Android cbi sml rồi, khỏi cần bàn.
Thổi giá cổ phiếu 😁
bungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng xem em ấy bùng nổ thế nào ^^
Từ thời ip6 nó không thay đổi nhiều mà ip8 kỷ niệm 10 năm nên kỳ vọng ko có gì lạ. Đừng quá cao là dc.
M.Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ như thông lễ. Iphone năm nào chẳng bị chê. Rồi cũng đúng top đầu doanh thu đó thôi. Mình tin iphone 8 vẻ vang và vang vẻ. Apple se làm nên chuyện đấy.
@caoduc-shp Năm nay là bộ đôi S8/S8+ và sắp tới là Note 8 nha bạn. Xô đổ mọi kỷ lục trước nay của các dòng S và Note. Hứa hẹn bán chạy hơn sản phẩm tiền nhiệm xx%. Như cách mà S8/S8+ đã bán 10tr máy chỉ trong 3 tuần.
Cường2242
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iAndroids
Mình là fan dòng note đây.
Qua các đời máy thì thấy SS khuyến mãi cho sản phẩm mới ngày càng nhiều, còn apple thì không. Như vậy lãi ròng của Sam chắc sẽ k cao bằng Táo mặc dù doanh số ngày càng tăng.
PS: đợi chờ N8 và đang comment bằng Ip 5S, cảm giác xài táo cũng rất "sướng"
datanh222
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iAndroids Hơi đâu mà tin vào mấy con số chém gió đó, các chuyên gia Hàn Quốc cho thấy sau 2 tháng S8/S8+ mới bán được 9.8tr chiếc và giảm 20% so với cặp đôi S7/S7+. Dù có bằng được S7 thì cũng tầm 12tr máy/2 tháng.
Thấm thía gì so với doanh số Iphone tầm 20tr máy mỗi tháng.
Mình chả ưa gì Iphone, nhưng doanh số đt cao cấp, không có hãng nào hiện tại cạnh tranh nổi nó cả.
Phải chi LG, HTC, SONY, SS cùng cho ra những siêu phẩm ổn định hàng năm mới ăn bớt thị phần Iphone nổi. Haiza, dù gì vẫn thích Android hơn IOS.
Deusche bank là bọn đức, ăn chắc mặc bền nên nó mới rụt rè vậy 😁
HưngVNUA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@IceNinja "đức" phải viết hoa nhé! Thân!
mình tin apple sẽ thắng lớn vì ip mấy năm nay trả có j mới mẻ mà vẫn sống ngon. ip8 ko có j đột phá so với thế giới nhưng so với các đời ip thì quá đột phá
HIV
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua iphone 8 bạn sẽ trúng camry
thghgthghg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HIV Mua iphone 8 trúng xe oto chevrolet camaro GT4R.
Đợi nó ra đi rồi biết, đừng đoán mò mất công.
quá lố là quá lố thế nào,iphone chưa bao giờ lố nhé, đẳng cấp đứng trên tất cả mọi điện thoại khác . chắc chắn iphone 8 ra sẽ là bước ngoặt lớn trong làng công nghệ, mở đầu 1 trào lưu mà tất cả các điện thoại khác phải chạy theo
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@dualshock. chưa thấy trào lưu ở bên trong như thế nào chứ thiết kế bên ngoài như màn hình dài thì mấy hãng khác đã làm đến cả tầm trtung rồi còn cái vân tay thì giờ chưa biết để ở đâu
@Razor11 apple sẽ định nghĩa lại tất cả, và đấy mới là đỉnh cao của trí tuệ và công nghệ nhé.
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@dualshock. ngày đấy mình đang yêu em này rồi
P/s: có cần đưa 1 cái điện thoại lên đầu như vậy ko :v
@Razor11 Nó để ở đâu thì kệ nó thôi, miễn ko khoét cái vòng tròn hay cái ô vuông sau lưng là đc rồi 😆

iPhone 8 khả năng ko dài đâu, vì ko có viền trên và viền dưới => máy vẫn cân đối, hehe
Dù đẹp hay thế nào thì mình vẫn sẽ mua 1 cái vào cuối năm nay, thay cho con 6s plus bị ghẻ quá nặng và ko còn khả năng cứu chữa .😔:(
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
Khi cái ios vẫn update tốt như bây giờ thì Ip 8 có thế nào nó vẫn bán chạy
@vlcdng chuẩn rồi , bọn khách xách dép hết cho ip , vừa nhẹ vừa mát vừa không lag như bọn s8
Đặt kỳ vọng vào iphone là ăn chắc mặc bền nhất rồi, thế không đặt vào apple thì cho hỏi bây giờ đặt vào hãng điện thoại nào chắc kèo hơn nữa ạ? Không lẽ là blackberry hay M$ khi chúng nó sắp ra sản phẩm mới? (Ví dụ thế)
squall1411
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhờ có cái IP mà biết bao nhiều người sống khoẻ, trong đó cả mấy ông chỉ có ăn với dự báo này
Doanh thu của Iphone cao là do bán với giá đắt thế thôi.
@Sonic Crwdriver Giá đắt mà lại có doanh số cao? Phân tích bá đạo quá. Có phải bạn đang nhầm doanh thu?
buondoi123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sonic Crwdriver Thằng này ngáo vl, doanh số có liên quan gì đến giá đắt hay rẻ
bonydc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sonic Crwdriver doanh số khác với doanh thu, ko có não à, nói vậy thì giá đắt quá ai mua mà nói cao, óc ...
@Sonic Crwdriver Thôi đi. Sửa rồi nhưng vẫn còn lòi ra cái sự dốt của mình lắm.
luuhoanghieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ước gì nó khoản 30t bản thấp nhất cho người có điều kiện họ mua,họ khoe cho dể(máy dỏm của TQ đắt hàng)vì Việt Nam mình thu nhập thấp nhưng thích sài sang mà còn dân quê như mình thì những máy rớt đời mua là ngon.
merinoka
TÍCH CỰC
7 năm
@luuhoanghieu Bạn nói hài vcl. Thu nhập thấp đối với những người như Bạn thôi. Còn đối với những người nhà khá giả hay giàu thì với họ lên đời iPhone là quá bt nhé. 😆))
luuhoanghieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@merinoka Mình tuy thu nhập thấp nhưng các đời iphone mình củng cố gắng sờ và sử dụng được,giữa các đời nó khác nhau ở điểm nào nào Bạn?Giá tiền,hiệu năng,hây con SỐ?không phải ai củng cần nâng cấp trong khi họ mua cái ip mới là điều bình thường.ở quê mình đầy nhóm người đó Bác à.không phải ai củng có ý nghĩ như Bác nhé.Bác chắc còn nhỏ tuổi hé!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019