Devialet Mania: món quà 8/3 tuyệt vời (xin lỗi anh em)

cuhiep
1/3/2024 8:49Phản hồi: 67
Devialet Mania: món quà 8/3 tuyệt vời (xin lỗi anh em)
Mình nhận được yêu cầu là chia sẻ một bài về món quà công nghệ đắt tiền cho chị em phụ nữ nhân ngày 8 tháng 3. Sau khi lướt qua nào là iPhone, iPad, Máy rửa chén… nhớ lại thời còn quen bạn gái thì mình quyết định Devialet Mania sẽ là món quà tuyệt vời nhất…

Tại sao lại là một chiếc loa di động đắt tiền và tại sao lại là Devialet Mania? Xin mời anh em nghe giải thích của mình.

Tại sao lại là loa di động cao cấp mà không phải iPhone?

Mình nghĩ là em gái nào mà dự định được tặng Devialet Mania thì chắc chắn là đang xài iPhone 15 rồi… nên chọn iPhone hay một món smartphone nào đó khác thì nó quá bình thường hoặc thừa thãi. Và thêm nữa là iPhone lúc này nó quá bình thường rồi, ai cũng cõ thể nghĩ đến… Một món quà phải đặc biệt, ấn tượng thì iPhone đã không còn điều đó nữa. Hay như là máy rửa chén hoặc máy móc khác thì nó lại phức tạp quá… nếu chưa có thì thôi để dịp khác vậy.

Vì sao lại là một chiếc loa di động?

Âm nhạc là điều gì đó tuyệt vời mà ai cũng có thể tiếp cận, trạng thái nào chúng ta cũng có thể trải nghiệm được, và nó sẽ giúp anh em có một đời sống tinh thần tốt hơn rất nhiều bất kể đời sống vật chất ở trạng thái nào. Hãy nghe nhạc bất cứ lúc nào có thể… người ta tốn hàng tỉ, chục tỉ để mua những món đồ chỉ đơn giản là kích thích việc nghe nhạc thì anh em hiểu nó quan trọng như nào rồi.

Cái túi quá đẹp và thời trang. Lại giúp bảo vệ loa khi di chuyển.

Nếu người bạn định tặng thích nhạc thì nó quá tuyệt vời. Nếu họ chưa thích thì có lẽ vì họ chưa nghe nhạc hay nên hãy tặng loa xịn đồng thời giúp họ biết và tiếp cận nhạc hay. Lúc đó lại được thêm điểm về kiến thức âm nhạc nữa… mà kiến thức âm nhạc anh em có thể tìm hiểu thêm từ mod @AudioPsycho hoặc mình cũng được. Mình thích nghe nhạc và đã nghe nhạc liên tục hơn 30 năm nay.

Đó là một món quà công nghệ nhưng đầy thẩm mỹ và danh tiếng

Devialet đến từ Pháp và Mania mang đầy đủ những gì thuộc về thẩm mỹ, thời trang của Pháp và công nghệ tiên tiến của họ. Mình có thử nghĩ đến một chiếc loa rất xịn và đẹp khác là B&O Beosound A5 thì vẻ đẹp của nó lại nam tính quá, mạnh mẽ quá không phù hợp làm quà cho chị em.

Về vụ đẹp thì mình chắc không cần nói thêm, anh em nhìn hình là có thể hình dung được. Devialet Mania đẹp và khác biệt hoàn toàn so với thế giới loa di động hiện nay, không chỉ đẹp mà mức độ hoàn thiện của nó cũng ở mức đỉnh cao. Cảm giác cầm, rờ, sử dụng nó cứng cáp, chắc chắn, sang trọng chứ không phải nhôm nhựa như hầu hết các sản phẩm công nghệ khác.

Sang, xịn mịn là đây

Quảng cáo

Đặc biệt lần này mình mượn được bộ loa còn có cả cái túi đựng quá đẹp. Mình từng sở hữu Devialet Mania, sau đó đổi qua B&O Beosound A5 nhưng có khi vì cái túi đựng này mà mình tìm mua lại Devialet Mania. Túi quá đẹp, quá thời trang và chất lượng.

Về thương hiệu thì Devialet nằm ở top trên trong tất cả các loa di động đang bán trên thị trường, tươi trẻ và hấp dẫn.

Bất kể là ngồi ở nhà hay ở đâu đó vừa nghe nhạc, vừa nhìn chiếc loa thôi cũng thấy nhạc nó hay hơn, cảm giác nó chill hơn, xịn hơn…

Vì nó quá dễ xài…

Kết nối nó vào wifi cái là bất cứ lúc nào ở trong nhà, trong cái vùng wifi đó là có thể phát nhạc đến loa. Không cần quan tâm là đang nghe nhạc bằng gì… từ Spotify, Apple Music, Youtube, Roon, Qobuz, Tidal…

Dễ dàng sử dụng và mang đi khắp nơi.

Quảng cáo

Nó không chỉ có thể phát ở khoảng cách xa hơn mà chất lượng còn cao hơn rất nhiều so với việc phát bằng Bluetooth.

Trên app của Devialet còn có thể tìm đến các đài chuyên âm nhạc cho anh em muốn đi sâu hơn về âm nhạc.

Vì anh em có thể nói nó là loa di động đỉnh nhất hiện nay

Loa di dộng thì nhiều như lợn con… nhưng tìm được loa di động đỉnh và chất như Devialet Mania thì là không có. Đối thủ xứng tầm duy nhất có thể so được về âm thanh, về thương hiệu, thiết kế, thời trang… chỉ là B&O Beosound A5. Tuy nhiên A5 lại thua Mania về tính di dộng. A5 phù hợp di động trong nhà còn Mania thì di chuyển khắp nơi… Mình đã dùng cả 2 trong năm qua và xác nhận với anh em điều đó.

Tại Việt Nam, thương hiệu Devialet được phân phối chính hãng bởi Công ty quốc tế Tam Sơn tại địa chỉ: 58 Tràng Tiền, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội - ĐT: 024 3823 8105. Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem thêm tại đây.

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoái mỗi món quà đang ngồi .
@Jet Audio Mời bạn Nhào Vô
hieunokia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Sfvnthanh của bạn quái đâu mà mời đc ngta. nói cứ như nói
sự lãng mạng của người giàu 😔
"Xin lỗi tình yêu " chứ anh em gì ?!! ở nhà có cái loa ra rả "cơm áo gạo tiền" giờ thêm cái loa cho cả xóm bít mình ..sợ zợ hả?!! Mà Vân chụp mấy hình đẹp thật lãng thật
@anhcom67 lãng thật là sao nhỉ?
@trungmum lãng mạn +lãng du +....duyên ngầm !! chịu chưa?
@anhcom67 chứ k phải lãng xẹt, lãng nhách ah=)))))
@anhcom67 Coi chừng bị ghép lại đọc ngược thì lại Toang
@anhcom67 chịu
Nhớ tuổi trẻ 10 năm trước, đi du lịch bụi quanh TG treo con Ultimate Boom2 cạnh balo. Nghĩ là trend đấy ko bao h còn nữa
@lafitte thời chẻ chaw đó ồn ào lắm. giờ bắt đầu quay lại. haha
Kết em Vân thôi
Toàn hình đẹp, mẫu đẹp, loa đẹp.
TB: "loa" tôi nhắc đến là cái Devialet Mania, anh em đừng có nghĩ vớ va vớ vẩn. Bạn Mif đã đầu độc tâm hồn anh em quá rồi
- "Tâm hồn" anh em tôi muốn nói là cái tâm hồn ấy, không phải là cái tâm hồn mà anh em liên tưởng tới cái "loa" mà anh em vẫn gọi là cái "loa" đâu.
Mệt quá, tôi giả vờ đi ngủ cho anh em vừa lòng, nói lắm lại lộ bí mật của anh em.
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời Tham gia diễn đàn hơn chục năm, nay còn vài e mod nữ nhưng ae cứ khen Vân đẹp, tui thì chả thấy đẹp mọe gì, trông khô đơ bỏ mẹ
Đàn ông đã là món quà tuyệt vời cho phụ nữ rồi, còn quà cáp làm gì nữa cho tốn kém.
@hoangminh2018 đúng vậy, và chẳng năm nào tui quà cáp cả 😁
@hoangminh2018 đù, ý này hay quá
@hoangminh2018 Xin một món quà 😍
@hoangminh2018 nhưng món quà này có đủ "lấp đầy" cho chị e hay k
Cười ra nước mắt
Đúng là món quà 8/3 tuyệt vời cho bồ chứ k phải cho vợ 😆
Muốn mua tặng bạn gái lắm mà vợ hông cho 😆
changhinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vân ngọt dễ sợ
Xịn hơn mọi loại loa di động trên đời 😋
Lên anh em!
Khuyên thật anh em, thừa tiền thì hẵng nghĩ đến quà cáp. Còn ko thì cứ combo bó hoa + ting ting tài khoản + 1 buổi hẹn hò đi chơi là chuẩn nhất.
giacay
TÍCH CỰC
2 tháng
@HacYLang chuẩn, mà hoa mấy ngày đó còn đắt nữa 😁
@HacYLang Thế đi ăn rồi cũng đi WC hết thôi. Quan trọng là bó hoa 3-400k nó cũng rẻ để đổi lại niềm vui và cảm xúc trong ngày. Còn ai k để tâm đến cả vấn đề đó nữa thì có khi chả cần tặng gì cũng đc.
@AZwarrior chê hoa phí tiền nhưng tặng hoa là dễ nhất rồi kkkkk
@HacYLang Dại lắm, bạn tặng hoa rồi đi ăn cái gì rẻ rẻ vẫn hơn là đi ăn nhà hàng đắt xong vẫn thấy thiếu thiếu. Cứ bó hoa to mà phang xong đến nơi yên tĩnh làm 2 cốc trà sữa
.
P/s: Em Vân xinh lắm!
maicasio
TÍCH CỰC
2 tháng
Gái bây giờ nó chê iPhone rồi à?
Vân chắc đào mỏ lắm,ai muốn quen thì giàu đi rồi quen nha
8/3 cứ vào nhà nghỉ ăn món chính đã,loa đài vặn cho đã sau đó ăn uống hàn huyên ts gì cũng đc khi nào mệt chán thì về.nhue vậy là mỹ mãn :3
Bài qc như....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019