DeX Station cho Galaxy S8 có giá 150 USD, cuối tháng 4 có hàng ở Mỹ

TDNC
31/3/2017 0:1Phản hồi: 180
DeX Station cho Galaxy S8 có giá 150 USD, cuối tháng 4 có hàng ở Mỹ
Phụ kiện dock biến Galaxy S8 thành máy vi tính để bàn có giá chính thức là 149,99 USD (trước đây Microsoft cũng từng bán một cái dock tương tự là Continuum với giá 99 USD). Cuối tháng 4 giao hàng. Bạn có thể xem thông tin chi tiết trên website của Samsung US.

DeX Station được ra mắt cùng lúc với Samsung Galaxy S8, có chức năng xuất hình ảnh từ S8/S8+ ra màn hình ngoài và dùng nó như một cái máy tính. Trên dock có 2 cổng USB 2.0 để kết nối chuột/bàn phím/phụ kiện, cổng HDMI để gắn màn hình, cổng Ethernet để gắn cáp mạng và thêm một cổng USB-C để sạc hoặc gắn thêm một phụ kiện khác. Bên trong dock cũng có quạt tản nhiệt để làm mát cho dock trong quá trình sạc và xuất video.

Không chỉ xuất video, DeX còn giúp đưa hầu hết các chức năng của S8 lên màn hình để bạn sử dụng các phần mềm văn phòng, giải trí trên màn hình lớn, nhận toàn bộ thông báo từ điện thoại và bảo mật (mở khóa máy tính) bằng cách nhận diện gương mặt thông qua camera của S8.

Theo The Verge
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói thiệt thấy S8 không cảm xúc, nhưng thấy cái Dex này thì tự dưng nước miếng lại chảy ra, hix hix, thích quá
@baodng cách nói chuyện như trên trời rớt xuống chọt đại không dính vào đâu hết thể hiện ra hết chứ sao, người có dùng có biết người ta sẽ nói vào trọng tâm ra vấn đề, nếu có khuyết điểm cũng nói chính xác, người khác sẽ dễ dàng tán thưởng vì có chất xám trong đó. còn kiểu chọt đầu đất thì rất dễ nhận ra.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spsp "Chửi mod ngu" không sợ bị band à
@Airblade14 Nói cho quá, mod thiếu gì tiền cứ làm màu kaka
k3aniem
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 các mod tinh tế thích tranh cmt top với thành viên nhỉ
caphedahp
TÍCH CỰC
7 năm
Vấn đề liệu có giật đùng đùng khi chạy ở màn hình lớn không thôi. - -
@caphedahp Màn lớn chắc gì độ phân giải đã bằng màn hình của S8 mà kêu giật. Vấn đề là xử lý các phần mềm ntn thôi. Nhất là không biết nó xử lý các file .doc, .xls, ppt dung lượng lớn thế nào thôi
mọi ng nhớ bỏ qua cái list dưới đây thì xem tinhte.vn sẽ vui hơn nhiều
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@buihai Thế chó dại lao vào cắn thím mà thím để mặc cho cắn thì thím cũng bị dại theo à. Thím phải hành động chứ. Toàn làm ngơ như thím thảo nào bệnh cuồng ngày càng tăng. Ít nhất cũng phải vung gậy lên chứ 😃)
buihai
CAO CẤP
7 năm
@Trà Sâm Mình ignore là coi như đạp bọn chó dại vào phòng kín rồi 😃 chứ hơi đâu cãi nhau với bọn nó
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@buihai Cái này không phải cãi nhau mà là làm ổn định diễn đàn. Công việc tốt đẹp mà thím cứ biến tấu như thế 😃)
@luanth Hậu quả của việc đè nén dư luận, dẫm đạp hãng khác và làm việc bất minh phục vụ lợi ích cho 1 tổ chức vô ích lừa đảo đồng loại thì thế hệ sau của kẻ đó sẽ phải gánh chịu, đời cha ăn mặn đời con khát nước
sau này s8 lỡ vỡ màn hình mà thay đắt quá thì mua mịa cục này về lắp vào làm smart tv! 😁 siêu vip! :D vì màn amoled khá đắt và sau này máy sámsung rớt giá thì thay màn hình đắt ngang mua máy cũ! :D
@ragefighter ep vài trăm là màn phẳng thôi bác, màn cong này thì chưa thấy ai ép nên k biết 😁
@songoku_1206 dạ s7e đó bạn, trên fb rao đầy kìa.
@hienproqb272 150 đô chừng 4tr bạn mua dc 2 cái tv box ngon rồi
@[HD]YêU cÔnG NgHệ có thể các anh chái nờ sản xuất những cái nhái nhái giá tốt hơn! 😁
ai sẽ là người mua những cái dock như này về nhỉ. Quá mắc so với những gì nó mang lại
toicuatoi87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iloveyoutoo lo gì bạn rồi nó cũng sẽ rớt giá theo thời gian thôi, mình thì thích mấy cái phụ kiện nh chức này vầy để sau này nó rớt giá xuống m mua là vừa. khi giá nó rớt cùng S8 mình mua cái dock này sau đó gắn cái S8 với TV thường tự dưng có cái very smart TV

quá lời
songoku
TÍCH CỰC
7 năm
@toicuatoi87 quá lời cho cái tư tưởng không biết phấn đấu và cầu tiến của bạn, tại sao không suy nghĩ ngược lại.
Không thấy có jack âm thanh 3.5 nhỉ? Đang làm desktop mà nhận cuộc gọi chắc phải dùng tai nghe bluetooth?
150$ thì cũng mua được 1 case PC còi với HDD 500 GB 😁
Mua S8 gần 19 triệu, mua dock hơn 3 triệu...về làm máy tính 😁

Tí phọt nước...trong khi 10 triệu đã có cái máy tính ngon đét...hoặc 22 triệu nhấc em Mac của Apple cho rồi...

Ko có ý định chê nhưng thấy tào lao hết mức....
@Cupertino thả khách tiễn chó
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth Tui không nói tục chửi bậy. Không bất mãn diễn đàn. Luôn có những cmt bảo vệ lợi ích người dùng sản phẩm. Tui là người bị ifan vs sam fan xúc phạm(một số người trong các nhóm này) Rõ ràng tui là nạn nhân sao lại đòi band tui. Vậy lúc ifan vs sam fan xúc phạm tui mod đã ở đâu @.@
tamhuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wind my love cả máy, cả dock mới có 23tr,, chưa bằng con iphone 7 plus.. trong khi hình ảnh và giá trị sử dụng đã hơn nhau rất nhiều. nếu so sánh thì tí phọt nước phải ngược lại mới đúng 😃
chitrung712
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wind my love cái này la phụ kiện thêm tính năng bạn có thể mua hay ko mua chả có gi là tào lao....so sánh dt vs 1 cái máy tính :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
giá thấm hút vô biên so vs ms nhỉ😃
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Má, mới bị luộc $850 plus tax cho con S8+, giờ chắc chém luôn phát Dex $150 nữa tự kết liễu luôn quá. Sam chuyến này hiện hình ma cà gồng T.T
Mà Sam đính kèm cái keyboard với con chuột nữa thì vừa tiện vừa hợp lý!
phoenixna
TÍCH CỰC
7 năm
@huy9988 Cái máy thiết kế theo phom 3,4 năm về trc lúc về vẫn bán đc hơn 30 chục củ đó thôi. Nên ss ko cần bạn lo cho họ. Bạn hãy tự lo xem trưa nay đã thức ăn ăn cơm chứ
noMacLe
CAO CẤP
7 năm
D
Đám trẻ trâu 😃
Nhóm người nào có nhu cầu sử dụng cái này thay cho laptop vào mục đích công việc nhĩ..... nhờ mấy thánh nhân gỡ rối giúp ạ....
@luanth thực tế là như vậy mà. Máy cty toàn là workstation và phần mềm bản quyền. Ở nhà thì ai cũng có máy mạnh. Đây là lý do mà hiện giờ mtb lai tuy phát triển mạnh mẽ nhưng vẫn ko ăn được laptop và desktop. Chấp nhận là nó có tiện dụng nhưng nó sẽ phục vụ nhu cầu gì?
@thedeath1883 Tính ra cũng tiện đấy nhưng chỉ hửu ý đối với ai thường xuyên đi lại thôi.
ntien268
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thedeath1883 mình hay xài excel lắm, nhưng thường 1 file excel của mình nhẹ nhẹ thì 10M, nặng xíu nữa thì hơn 50M, liệu S8 gánh được mượt mà không :3
Lap mình i7 HQ ram 8G rồi chạy còn ì ạch.
đừng nghĩ cứ mấy file office mà nói nhẹ nhàng.
vietn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thedeath1883 không khả thi bạn ơi, dân văn phòng hành chính đơn giản kiểu soạn công văn, phiếu thu/chi có sẵn template đơn giản thôi... mà để làm ngần đó việc thôi thì họ còn chả buồn sắm laptop chứ ai lại bỏ 18-20 củ ra để mua điện thoại về làm office.

còn dân văn phòng mà chuyên office thì thiết bị di động mình sợ chưa tới được cửa dùng trên laptop nếu nhúng macro rồi từa lừa hàm vào 1 bảng excel là đủ toi rồi... khéo load cái file ra còn không xong í chứ. Đơn giản nhất là không thể nào dùng excel với một cái màn vẫn quá bé làm vlookup hay pivot được. không có hiệu quả và chắc chắn hiệu suất cực thấp
Nó chạy remote virtual windows, có vẻ hữu dụng hơn Continuum. Nhưng cũng phải xài thật mới biết được. SS hay phát triển nửa vời lắm.

Giả sử SS ko tích hợp một công nghệ nào khác vào dex thì có thể dự được:

Ưu:
_Chạy được phần mềm desktop
_Ứng dụng mặc định có giao diên desktop

Nhược:
_Tiền mua cái dex
_Tiền mua bản quyền VDI
_Ứng dụng thứ 3 ko có giao diện desktop
_Virtual vẫn là virtual, 100% có bug, hiệu năng ko cao
_Vẫn phải nối dây chứ ko phải là "phóng"

Ai mua phải suy nghĩ dùng nó vào mục đích gì (chung nhược điểm với Continuum). 4tr có thể mua được usb stick chạy full windows. Nối dây USB vào thì chức năng là như nhau (thậm chí ko cần nối dây - Airdroid). Nhận cuộc gọi và tin nhắn từ đt thì có Pushbullet.
@songoku_1206
@ragefighter 3 triệu giá chuẩn chứ vài bữa lên lazada lại có giá phân nữa à, hehe, như cái dock sạc ko dây cho S7 dạng đứng mình mua lazada có 400k trong khi hãng bán cả 800k 900k...
@ragefighter hi ragefighter, biết mặt bác rồi nên e sẽ ko cãi mà chỉ nêu ra những chỗ bất đồng quan điểm. Remix và android x86 đều ko mới nên ko cần phải "bạn nên thử".
1. Hạn chế, đang diễn ra ngay trên tất cả các biến thể của android x86 bao gồm remix.
2. hài
3. đúng
4. vấn đề đọc hiểu?
5. đúng, mặt này Dex nhỉnh hơn continuum.

E sẽ ko reply tiếp.
@nguyenminh56547 Remix os x86 thì cũng là android chứ ko phải xài app x86 của windows. Đó là bản tùy biến giao diện thành desktop.
dokhithat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh Sam mà update cho các dòng nào có USB Type-C đều dùng được thì càng ngon vì tôi còn 1 em Zuk Z1 sẽ mua thêm em này về làm TV box luôn.
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kết nối wifi rồi thì cái cổng RJ-45 để làm gì nhỉ. 2 cổng USB thì hơi ít (chuột 1 cổng bàn phím 1 cổng) vậy sao gắn thêm bộ nhớ ngoài vào
Cái continium đã chết vì vô dụng - kém thực tế hi vọng cái này sẽ mở ra cái gì mới 😃
@Chiến HN thế e dùng android box stream lên tivi cũng đc mà bác cần gì continium :3
@xprianeo cái winphone nó còn gần windows nhất vè cơ bản là sát với ứng dụng pc nhất còn chả ăn thua 😃
bác nêu những việc continium thực sự hữu ích và không thể thay thế đơn giản cho e nghe đi:
- cần màn to stream bằng android box - apple tivi
- cần chia sẻ, đồng bộ dữ liệu đã có đám mây
- Vấn đề phụ: app android còn chưa tối ưu cho máy tính bảng chứ chưa nói đến cái màn hình 20 inch 😃
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xaxkilloxax Mình ko có android box stream như nào đây
@Chiến HN Nhớ ko nhầm nhà có sì mát ti vi cũng sờ trim đc bác ạ . Mà cái dex này đắt hơn chromcast lẫn androidbox
Để xem hội Oa bẹt lơ của mấy đứa bây chuyên auto chữi,Auto chạy xe nâng có giúp con S8 hot nổi ko.T thấy nó bị ghẻ lạnh với cái ảo tưởng rồi đó.Android trên 15tr xem như móm toàn tập nhé cưng!
@ngaythu6-lamuor Kệ đi anh, việc của người trong lits đó là không để TT biến thành Samte như Sohoa, không để hội ăn lương lừa gạt người dùng, nâng bi, nói xấu đối thủ...đương nhiên chỉ là góp sức thui chứ việc chính vẫn là các Mod 😁
TGrun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wind my love Ồ, thế là hội này góp công sức chống lại các Samfan, "seeder" để chống biến tinhte thành samte, mà hội đó biến luôn thành itinhte mất rồi, buồn quá
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
Giá rẻ quá. Hóng cmt: Xúc thôi, đã gom lúa, chờ e nó về, ở đâu bán nhỉ, ......
Của các thánh
Không ham, dùng chữa cháy thôi chứ làm việc trên nó đảm bảo bao ức chế.
forzet
TÍCH CỰC
7 năm
Cách đây 6 năm mua con Moto Atrix cũng vì cái kiểu này, xem JAV sướng vãi ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019