Đi 90km hết 1 tiếng
cuhiep
24 ngày trướcBình luận: 181Lượt xem: 17.876
Đi 90km hết 1 tiếng
Đi 90km hết 1 tiếng
Cụ thể hơn là mình đã đi hết quảng đường 90km trong vòng 1 tiếng 7 phút. Tính ra tốc độ trung bình là 82.3km/h. Đây là đoạn đường mình đi từ Chiang Mai đến Bangkor trong một lần lái xe bên Thái Lan. Đường tốt, rộng, tốc độ cho phép đi cao, người tham gia giao thông không cản trở, không có các trạm thu phí, bố trí giao thông hợp lý, không đèn đỏ, ngã tư...
/6 người
ở VN m di khoảng 2 - 3 tiếng !
@cuhiep Chuẩn bác ơi. Thấy lắc lắc @@
@Trưởng Anh Vâng đi bão thì tính thời gian kiểu khác luoin bác ^^
@Trưởng Anh Đi xe đạp hở bạn?Vận tốc xe còn phụ thuộc vào qui định!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ sợ ông, đường bình thường 90km mà đi xe máy k đến 2 tiếng =))
Cuối năm ra HN đua xe được rồi đấy..
Nếu chạy ở Việt Nam như này thì không chỉ lên trang chủ Tinh Tế.
@hoangdacviet 200
@Trọn kalitel đọc hài vãi mà không hiểu 😆
@Bandiosym Haha cái này là mình việt sub những gì ông lái taxi nói
@hoangdacviet Two hundred. Thái sub tí bác làm j căng dạ kk
Cao tốc Hà Nội Hải Phòng hơn 100km cũng hơn tiếng tí thôi 😃 cứ phí cao là đường đẹp hết, còn so thái lan thì phải so giờ cao điểm trong thành phố, sài gòn là muỗi
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Cao tốc HN-HP mình cũng chỉ chạy hết 1 tiếng thôi. Nếu chưa đi thì hãy thử nhé. Đừng chụp mũ kiểu đó.
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Người ta nói đúng đấy bạn, cao tốc HN-HP đi toàn tuyến hết hơn tiếng tí thôi. Mình nghĩ bạn mới chưa lái ô tô bao giờ đấy, chịu khó tìm hiểu chút đi
@kienze Đáng thương cho ông mod, định khoe khoang nhưng ko ngờ VN còn ngon hơn
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Ông bị ngu bẩm sinh, hay chưa trải nghiệm bao giờ vậy?
Chưa nói đến Hải Phòng - Hà Nội. Đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ tôi đi Hà Nội - Ninh Bình 100km cũng chưa đến 1 tiếng đâu nhé!
Cao tốc Đà Nẵng -Quảng Ngãi 150km hết 1h30 phút 😁
Mình chưa đi Thái Lan nên không biết đường đi là gì. Chứ ông kia nói 2-3 tiếng quan trọng là đi đường thế nào mới được chứ, ông thử đi cao tốc xem có 2-3 tiếng không. Cứ chê Việt Nam thế nhỉ.
@Tình Lê Manucian Ko tính cao tốc mà chỉ là đường liên tỉnh.
Thái Lan làm mấy đường liên tỉnh cực ngon. Ít giao cắt, đường tốt nên lái xe van bên nó phóng kinh hồn.
@eragon888 Cần gì liên tỉnh, nội trong cái Bangkok mà tụi Tuk Tuk nó phóng 60 70km là chuyện bth, mỗi lần đi Tuk Tuk là mỗi lần chơi trò chơi cảm giác mạnh, đánh võng phải nói là lụa kinh, mạc dù đường xe đông
Đề nghị mod @cuhiep không nên post những tút như vậy làm mọi người xôn xao. Trên thế giới không có nơi nào bằng xứ thiên đường đâu nhé! hahaha....
Không có BOT à ? phí thế , hốt được miếng nào hay miếng đó chứ
@3bkshared Từ Sân bay Suvarnabhumi vào tới nội thành Bangkok tầm 30 40km mà có vài cái BOT đấy
Tưởng gì tui đi HN đến HP Đồ Sơn có 45 phút thôi nha. Cao tốc Thái giờ ko ăn được ngoài Bắc đâu.
@ChuChien Đường thường bắt buộc phải có ngã tư với đèn đỏ hả bạn? Chỉ có như ở VN dân sống dọc đường quốc lộ nên mới tùm lum tùm la chứ xây cầu vượt qua ngã 4 cho nhánh chính thì ảnh hưởng gì mà đèn với ngã 4.
@TuanHanu Bạn định nghĩa cho tôi xem thế nào là đường bộ bình thường mà bạn bảo không có ngã tư không có đèn giao thông, có nước nào nó được như vậy không?
@ChuChien Đường bộ là đường, cầu, hầm ... cho các phương tiện giao thông di chuyển, đơn giản vậy thôi định nghĩa gì bạn? Chỉ cần giao nhau không đồng cấp (cầu vượt cho chiều chính) thì ngã 4 cần gì đèn xanh đèn đỏ? Nước nào chả có, quan trọng là quãng đường bao nhiêu km kìa.
@taducanh xuống cấp thì người ta sẽ bảo dưỡng, nâng cấp. Việc đó thì ở đâu cũng có thể xảy ra mà. Đất nước của họ đâu phải vô chủ đâu ông bạn.
Em đi 105km từ HN xuống HP hết 60’
Xe đi chứ không phải mình đi
@Bạn và 500 Anh Em Xe lăn bánh chứ xe không có chân để đi
@kedote phản dame tốt 😁
Cho mình hỏi đã bỏ qua rồi vì sao post của ah này vẫn hiện trên timeline vậy cả nhà? Có cách nào để ẩn hết các bài viết của mod này được ko?
@drluongtuandung ổng chủ tịch mà, ổng thích thì ổng hiện ra thôi 😃
@drluongtuandung nghỉ xem tinh tế là hết thôi :v
@hieupy89 Mình cũng ko hay vào tinh tế lắm đâu, cơ bản vẫn có mod khác có bài viết chất lượng thôi
Có gì hay hay sao mà phải khoe? Trẩu quá
Trung bình 60kmh là được rồi
@huedhcs Limit 40-65miles. 60km mới có 35miles thôi. Chạy vậy điếc lỗ tai lắm.
@huedhcs Chạy oto 90KM có 1 tiếng cũng đăng lên khoe trên Tinh Tế, đúng là diễn đàn của cuhiep mà 😆

Mình từng chạy 800KM bằng xe máy chỉ 13 tiếng liên tục, có dừng ăn uống, đổ xăng còn chưa kể.
@harryposter E nói trung bình bác ơi. Ở VN đi quốc lộ 50kmh là cũng ngon rồi
@huedhcs 50km quốc lộ mà ngon. Trong City đã cho 35miles rồi.
Vờ lờ thật thế mà cũng lên trang chủ
Thêm bài chạy xe bên Đức nữa đi "chủ tịch" 😁
@kekk Coi đỡ cái này bạn https://tinhte.vn/thread/video-autobahn-duong-cao-toc-khong-gioi-han-toc-do.2848281/
Ở nước ngoài tốc độ 100km/h trên các quốc lộ là tốc độ trung bình
@bskhang2000 Phét vừa thôi. Tuỳ khu vực vs quốc gia nhé
@bskhang2000 Chuẩn, ctoc họ toàn 120km.
@bskhang2000 Ở Nhật toàn 80 thôi thím.
Quá ngon, VN cứ thế mà theo!
Hi vọng a viết bài này khi đã ở Việt nam
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019