Đi chậm thì cảm biến tự kích hoạt và kêu la, tắt đi thì dễ va quẹt vì quên bật

thanhtung6868
18/9/2020 11:32Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dzungntd
TÍCH CỰC
4 năm
Cảnh báo va chạm mình đang dùng trên CX5 của mình khá tiện. Mội tội đường HN xe máy bao vây kiêu như bom hẹn giờ sắp nổ
Kiểu 1 hôm tan tầm cuối ngày, mệt mỏi đến nhạc ko buồn nghe mà nó cứ réo thì anh em mới hiểu được cảm giác bực tức tột độ như thế nào 😂
😔 Kẹt xe thì nó kêu cả 4 hướng =))
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe hồi nhức lỗ tai luôn, dù không va chạm nó vẫn báo lâu dần tạo cho ta cảm giác chả có ch gì xảy ra mặt dù nó vẫn báo.
Chỉ cần lập trình lại để kích hoạt cảm biến tại hai thời điểm: khởi động xe và cài số lùi là ổn
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
Tôi lái 5 năm rồi còn sát hơn cảm biến. Chắc chỉ thua mỗi cam 360, mà cũng suýt soát luôn. Lọt khe mà mỗi bên thân xe dưới 5cm là chuyện đơn giản.
Sao phải lập trình. Lắp con rơ le vào đèn lùi. Rơ le đóng mở nguồn cho cảm biến.
@Evolution X Mấy xe Đức này có bộ điều khiển hết, can thiệp phần mềm thôi ah
@thanhtung6868 À quên. Mình thì phần cứng khá hơn phần mềm. Hì
Mình đa phần tắt đi.
Chịu khó tập thói quen luôn nhìn tuần tự 3 gương chiếu hậu khi backup, nhìn gương và nhìn qua kính lái khi chuyển làn và rẽ. Nói chung đừng quá phun thuộc vào công nghệ . Nó chỉ hỗ trợ thôi. Chủ động vẫn phải là mình
@The little wind Giống mình. Lái Camry 2014 quen rồi. Lùi nhìn gương và nghe 2 con cảm biến. Còn lái City 2020 có Camera lùi nhưng ghét nhìn. Vừa xấu vừa khó nhìn.
@Evolution X Uh chứ k mai mốt lái xe lạ ko có cam luof hay cảm biến lại ko lùi dc hahaa
varentive
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có 1 trò chơi, xe sếp cũng có cảnh báo này, trò chơi là sẽ nhắc trước khi máy nhắc 😆)). Đừng bực bội khó chịu khi mọi thứ ko như ý, tiếng ồn đấy nhưng nó vẫn nhắc nhở mình quan sát xung quanh mà.
kẹt xe ,đường đông thì tắt .cam360 vẫn ổn khi bò : )
bình thường thì bật
dentist
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe mãi cũng quen tai bạn ạ, nhiều khi ko để ý nó luôn. Chưa kể trời mưa, bụi nước nó còn báo sai làm mình giật mình cơ. Chính ra mình thấy người lái ko ức chế bằng ng ngồi ghế phụ. 😃
zone91
ĐẠI BÀNG
4 năm
cảm biến xe thì k thể off bằng tay đc, chỉ có thể off bằng can thiệt phần mềm bên trong thôi.
zone91
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái giao diện thì của MBUX, mà cái màn hình thì của đầu giải trí 2016.
chẳng hiểu
duytrung2121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế học bằng lái xe oto làm gì để rồi không áp dụng, cứ phỉ dựa vào cảm biến?
Kingha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đường vn va quẹt là bình thường.
Chưa đc trên mông merc chứ thấy con Cx5 của nhà cũng ít khi kêu lắm, và kêu không nhiều. Cũng có khi là do Đà nẵng chưa kẹt xe mấy.

Mà nói chung lại thì cũng phải tự thân vận động chứ cũng đừng quá chờ vào cam và cảm biến. Kiểu có thì tốt mà không có thì cũng ok.
daibt
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhiều khi giật mình 😔
Chỉ lúc kẹt xe nó kêu mệt mỏi thôi 😃
từ khi nào mà lại đi phụ thuộc an toàn cái xe vào mấy cái cảm biến thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019