Đi Đà Lạt chơi sợ lạnh nên mua cái đèn sưởi giá rẻ chỉ 185K, nay làm trên tay giới thiệu với anh em

Nam Air
3/12/2020 7:37Phản hồi: 185
Đi Đà Lạt chơi sợ lạnh nên mua cái đèn sưởi giá rẻ chỉ 185K, nay làm trên tay giới thiệu với anh em
Mùa đông, mùa yêu thương sắp đến rồi, thật thú vị khi cùng nhau nhâm nhi ly cà phê nóng ấm, tay trong tay, vai kề vai nhìn từng chiếc lá vàng rơi ngoài phố. Sau đó chạy xe về nhà ngoài đường lạnh quá và bật ngay cái quạt sưởi lên cho ấm.

Vâng chính là cái quạt sưởi này giá rất rẻ chỉ 185K mình mua hôm trước đi Đà Lạt chơi, dùng thấy được nên giới thiệu với anh em luôn.

Mời anh em xem video nhé:

Mình nghĩ món quạt sưởi, đèn sưởi này chắc không lạ với anh em ở miền Bắc đâu nhỉ, có rất nhiều loại với nhiều giá khác nhau, có loại lò sưởi bằng nước, sưởi bằng gas, sưởi dầu, còn cái này là sưởi bằng bóng đèn thạch anh.

Ưu điểm của nó:
  • Gía rất rẻ: Chỉ từ 185k.
  • Làm nóng rất nhanh, giúp sưởi ấm nhanh chóng.
  • Gọn nhẹ.
  • Ít hao điện hơn so với các lại sưởi dầu.
  • Không đốt cháy ô xy, sử dụng trong phòng kín không ảnh hưởng đến sức khỏe.

Nhược điểm của nó:
  • Ít an toàn hơn so với lò sưởi dầu hoặc sưởi gas, sử dụng cần chú ý hơn.

Mẫu đèn sưởi này của Comet, bảo hành 1 năm, tên model là CM8540, mình đoán chắc đây là model rẻ nhất rồi vì chỉ 185 nghìn thôi. Và model này cũng cơ bản nhất.

Mặt trước đèn sưởi có 2 bóng thạch anh chống chói, lưới bảo vệ và núm công tắc, các bạn có mức 0 là tắt, 1 là bật 1 đèn và 2 là bật 2 đèn.

Công suất tiêu thụ khi bật 1 đèn là 400W, bật 2 đèn là 800W. Mình thấy công suất này thì thấp hơn nhiều so với các loại như sưởi dầu, mình từng dùng qua cái sưởi dầu có công suất tiêu thụ có thể lên đến 2500W.

Quảng cáo

Đèn cầm rất nhẹ tay và hoàn thiện ở mức trung bình thôi, giá chỉ 185K nên không đòi hỏi cao cấp được.

Dưới đáy đèn là lẫy an toàn, khi đèn đứng thẳng thì lẫy được nhấn vào, đèn hoạt động, khi đèn bị té ngã thì cái lẫy sẽ giúp đèn tự tắt.

Bật 1 bóng thì thế này, khá ấm.

Quảng cáo

Lên 2 bóng thì rất ấm luôn.

Mình thử để đồ ẩm trước cách đèn 50cm để thử độ nóng và thấy nước bốc hơi lên luôn. (Mời anh em xem clip ở trên có)

Với phòng chừng 25m2 thì bật đèn sưởi tầm 10 phút là đã thấy ấm áp nhiều rồi.

Đây là các thông tin lưu ý khi sử dụng. Mọi thiết bị điện đều cần được vận hành đúng với mục đích nhà sản xuất đưa ra, anh em lưu ý đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

Chiếc đèn sưởi sẽ giúp giấc ngủ mùa đông ấm áp hơn, thoải mái hơn rất nhiều.

Ưu điểm của đèn sưởi thạch anh:
  • Gía rất rẻ: Chỉ từ 185k.
  • Làm nóng rất nhanh, giúp sưởi ấm nhanh chóng.
  • Gọn nhẹ. Mình đi chơi bỏ trong cốp xe rất tiện không chiếm diện tích.
  • Ít hao điện hơn so với các lại sưởi dầu.
  • Không đốt cháy ô xy, sử dụng trong phòng kín không ảnh hưởng đến sức khỏe.
  • Bóng đèn không chói mắt.

Nhược điểm của nó:
  • Ít an toàn hơn so với lò sưởi dầu hoặc sưởi gas, sử dụng cần chú ý hơn.

Lưu ý quan trọng khi dùng đèn sưởi:
  • Chỉ dùng để sưởi ấm
  • Không dùng để nướng thịt hay các loại thực phẩm

Tên đèn: Comet CM8540, loại đèn sưởi bằng bóng thạch anh.
Gía tham khảo: 185 nghìn, link mình mua trên Shopee
:
Link mua đèn sưởi trên Shopee: https://shp.ee/xzrdvrh . hoặc lazada nha: https://bit.ly/quatsuoicomet
Anh em ở nơi lạnh đang sưởi ấm bằng cái gì? Mời anh em chia sẻ với Tinh tế nhé!
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá anh @Nam Air, rất thích hợp khi đi du lịch vùng lạnh, cơ mà nếu đo được điện năng tiêu thụ thực tế thì ae sẽ thuyết phục hơn để mua, vì mua giá rẻ nhưng tiền điện ngốn lại cũng như ko
@Nam Air Con này là rủi ro cao lắm đó bác, chỉ cần sơ sểnh ban đêm ngủ dính vào chăn, gối là hi sinh luôn.
@p700i mình có chụp tờ cảnh báo đó bác, dùng đèn cách mọi vật dễ cháy 1m.
@p700i Đâu cần dính, chỉ cần gần cũng có khả năng cháy, với lại có trẻ nhỏ rất không an toàn, nếu dùng phải để nó vào 1 khu cách ly 😁
@p700i An toàn nhất chỉ có máy sưởi dầu thôi
185k là quá ngon cho một cái đèn sưởi. Tuy nhiên, cách sưởi an toàn và ít tốn điện nhất là kiếm cục gạch 37 độ, đảm bảo ấm toàn thân! =]]
@Enzo Le Cái chính là đừng để các cục gạch gặp nhau 😃)
@Hassler kkk... vậy thì anh phải biết lựa gạch nhé! =]]
@Enzo Le cái này còn tùy vào chất lượng của cái máy trong hình mod ei 😆
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Enzo Le Cục gạch chọn sai là dính covid ngay.
Lên Đà lạt đã kêu lạnh rồi, mod ra Bắc chắc ko chịu nổi 😁
Mình ăn dầm nằm dề bao mùa đông Hà Nội rồi 😃.
Cả mùa đông nước ngoài. Mình mua cái này chủ yếu đi chơi rồi tranh thủ làm bài ấy mà 😁
@Nam Air Vậy xin anh cho biết cảm nhận về sự thay đổi kích thước khi ở ngoài Bắc và trong Nam.
@Black Mamba Ra Bắc đi hát thì lúc nào cũng to nha!
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Có 70 cách sưởi ấm, anh mới giới thiệu 1 cái, 69 cái còn lại vừa ấm vừa sướng thì giới thiệu nốt đi 😁
@ndta13 Cách 69 là dưỡng sinh nhất luôn!
@ndta13 Thêm cái vừa dễ ngủ nữa.
Nhược điểm: tuỳ loại mà tốn chi phí vừa hoặc nhiều. Nếu là loại có 2 chân đèn dài thì lại tốn khủng.
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
@ndta13 69 cái còn lại tốn năng lượng quá, mà công suất hơi cao, toát hết cả mồ hôi.
Quá hay cho mùa lạnh
@doduchai69bn giá lại quá rẻ 😁
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
vậy cái đèn này bật mức cao nhất thì cứ xài tầm ~1h10p thì sẽ hết 1 kí điện 😁 kiểu này khách sạn toang
@duaxiem 1 ký điện mấy trăm ngàn hay sao mà toang vậy bác😃. Dùng 8 tiếng chỉ 16 nghìn tiền điện.

Họ thu tiền phòng 2tr 1 đêm, mình hỏi mang đèn sưởi theo đuoekc không , họ nói được cứ mang và dùng thoải mái.
@Nam Air Đúng rồi, đèn này ăn thua gì so với máy lạnh đâu. Tiền phòng họ tính cả rồi.
@Nam Air sao a ko chọn khách sạn có sẵn điều hòa cho khỏe nhỉ, 2tr tiền phòng ở Đà LẠt là dc 5 sao rồi
Mùa này đặt trễ 1 ngày là không còn phòng, nhất là cuối tuần.
Mọi khi mình ở An mandara (giờ mới đổi tên thành Ana Villa) hoặc ở Edensee thì có sẵn mấy cái lò sưởi trong phòng, nhưng đợt này đi gấp nên không còn phòng bác à.
bậy nha bác ơi điều hòa ít tốn hơn nhiều, cái này là công suất liên tục còn điều hòa là biến thiên ... công suất danh định là công suất lúc cao nhất nó đạt được còn khi đạt nhiệt độ ổn định nó chuyển sang duy trì hay tắt hẳn, cái điều hòa ở nhà e duy trì chỉ mất 80wh ... so tốn điện thì nước nóng tắm bồn hao hơn nhiều.
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
giờ đà lạt có khi nào gọi là lạnh để dc xài đâu nhỉ? làm hơi quá rồi
thachnc07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanminh191 tối qua mới 13 độ đó :|
@lekhanhtrung123 Có ở ĐL không mà nói hay thế bạn ơi, hay một năm lên được 1 2 lần rồi phán vậy.
@alonevagabond đúng là ĐL chỉ nên lên 1,2 năm/lần là nhiều rồi
Khỏi lên thì tốt hơn nữa bạn ơi, đỡ ô nhiễm chật chội ồn ào.
Cười mặt nồi
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Anh em miền bắc bọn tớ không dùng loại này, vì loại này làm khô da, nếu trẻ con nghịch ngợm có thể bị bỏng. Nếu để ngửa lên, đặt thịt lên nướng được (tất nhiên là phải tránh cái công tắc đổ ở sau lưng).
@kienvunb bác muốn tốt hơn chức năng ngon hơn thì phải mua loại đắt tiền hơn, sưởi dầu tầm tầm cũng 2-3tr rồi
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Thực ra loại bán chạy nhất ở miền bắc bây giờ là ... điều hòa 2 chiều. Vì tính ra mua một cái máy sưởi loại tốt và 1 điều hòa 1 chiều sẽ đắt hơn 1 cái điều hòa 2 chiều, chưa kể sẽ mất công tìm chỗ cất máy sưởi khi mùa hè đến. VN mình cũng không rét như tây nên ko cần máy sưởi riêng. Nhưng do mục tiêu là di động nên ngoài cái này ra chả còn cái nào khác hợp lý hơn.
@kienvunb Máy điều hoà 2 chiều thì cũng lại quá ổn 😁 mà bật nhớ thêm cái máy tạo ẩm nhé bác, kẻo khô hết cả da.
@kienvunb Điều hoà 2 chiều thì quá ổn rồi, máy sưởi này thích hợp khi cần di chuyển hoặc với trường hợp tắm cho em bé thì cầm đi phòng nào cũng tiện
blackjade
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hỏi : Mua đèn sưởi này sử dụng được ở Sài Gon không ?
Logic của NNC : Được.
@blackjade có thể dùng được mấy ngày cuối năm 😁
hoặc bật máy lạnh thật lạnh rồi bật máy sưởi lên tạo không khí ấm áp 😃
Khôn như mày :D
Mr Loyal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sài Gòn nóng muốn lột quần .. nghỉ phẻ 😁😁
@Vo Danh Vo Danh lột quần xong rồi nghỉ thì cần đi điều trị nha 😁
ít ra cũng phải làm gì 15-20p rồi mới nghỉ chứ
@Nam Air 15-20p là đạt rồi đấy. Còn mình bệnh nặng nhiều khi phải trị 45-60p. Nói dối thằng Nam chết liền.
@fear factor 45-60P thì cực cả hai bác ạ 😔
@Nam Air Uh đúng là cực thiệt, đau hết cả hông. Nghỉ mấy ngày mới phục hồi nổi :(
lyxu2901
ĐẠI BÀNG
3 năm
rất hữu ích
@lyxu2901 cám ơn bác 😁
Neiht94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sài Gòn giờ cũng lanh lạnh rồi đấy
@Neiht94 múc ngay 1 cái liền bác kẻo mai trời nóng 😁
hettiensai
TÍCH CỰC
3 năm
Mình ở ngoài Bắc, nhưng đèn như nảy chỉ dùng khi tắm cho con hay cho người già ốm và nằm viện thôi, chứ ko dùng để sưởi ấm trong phòng ./
@hettiensai mình thấy cái này dùng dã chiến rất ổn, còn muốn dùng lâu dài và tốt hơn thì đầu tư sưởi dầu. Mỗi loại đều có cái lợi riêng mà.
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@hettiensai Sao v b?
phải chi biết sớm hơn kkk, đang trên ĐL lạnh vcđ ae àh
Cười vô mặt
@barrettroyal đặt shopee thử xem có giao ngay 2 giờ không bác ha ha ha
daidinh49
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ở Xì Gòn, nên cơ bản ko cần dùng.
Còn quê mình ở gần Đà lạt, thường họ sẽ dùng máy sưởi luôn, chứ máy trên bé quá ko xi nhê 😁
Chốt 1 câu: rẻ nhưng ko mua.
@daidinh49 có thể bạn dùng máy sưởi ở phòng khách, và trang bị thêm 1 cái đèn bé bé giá rẻ này để làm ấm nhà tắm trước khi tắm.
Máy lớn to nặng thì không làm được điều đó.
Jos AT
TÍCH CỰC
3 năm
Hay quá luôn, Đà Lạt sáng nay có 13 độ, quéo cả người
@anhtam20194 đặt mua ngay thôi he he he. Từ giờ tới Tết còn lạnh nhiều đó 😁
Jos AT
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Chuẩn luôn mod
0.8 kWh cũng ổn áp đấy chứ
@Hybrid Gs So với sưởi dầu hoặc máy sưởi to thì tiết kiệm điện nhiều lắm bác à
hay quá Mod ơi :v lưu lại sau có gđ mua về 😆)
@imBinhh_ cũng là món quà tặng hữu ích mùa đông giá rét 😁
@Nam Air đúng rồi Mod ạ :v đỡ rét hơn =)))
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
cái này đem lên công ty sưởi mấy đồ ướt hoặc hong giày cũng được, mà có nguy hiểm ko nhỉ
@oxechip dùng cẩn thận thì không có gì nguy hiểm nhé bạn
@oxechip Giày thì làm cái máy sấy giày cũng tầm này tiền mà khô nhanh hơn tại sấy từ trong, chứ dùng cái này sấy giày thì 1 là cháy giày 2 ngoài khô trong ướt át 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019