Đi du lịch xa cùng New Morning cần chuẩn bị gì?

Gold1111
27/4/2021 9:0Phản hồi: 111
Đi du lịch xa cùng New Morning cần chuẩn bị gì?
Dịp lễ 30/4 được nghỉ nhiều nên hội chị em cây khế rủ rê lấy thêm ngày phép làm chuyến phượt du lịch Huế tầm 10 ngày bằng ô tô. Em chạy con New Morning Xline hơn tháng rồi nên cũng khá yên tâm về em nó. Chỉ đang lăn tăn cung đường ra Huế nên đi như thế nào để vừa kết hợp trải nghiệm, vừa an toàn cho cả nhóm. Đi du lịch xa bằng ô tô thì cần chuẩn bị những gì? Có cần nâng cấp thêm gì cho xe để phục vụ chuyến đi. Bác nào từng trải share cho em chút kinh nghiệm. Em cảm ơn.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chị em dạo này đam mê phượt nhiều quá, nhiều chị tay lái còn cứng hơn mấy anh nhiều.
Tuổi trẻ cứ đi là tới, còn trẻ tranh thủ thanh xuân làm vài chuyến đi bạn.
Camera 360 độ Parorama Sony soi rõ từng hạt mưa rơi. Hotline 0986921273
Để bắt đầu một chuyến xuyên Việt, bạn cần phải chuẩn bị hành trang thật chu đáo. Về trang phục, bạn nên mang đầy đủ nhiều loại quần áo từ mỏng đến dày vì mỗi thành phố sẽ có khí hậu khác nhau, nhiệt độ cũng chênh lệch vào sáng sớm và trưa chiều, đồ cá nhân rồi kem chống nắng, xịt chống côn trùng nếu muốn dựng lều ngủ ngoài trời...
vietduongpbc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em cũng mua con này trong tết, chạy 625km hỗn hợp hết 700k tiền xăng có hợp lý không ạ. Khoảng 70% là tốc độ 60km/h. Em nhận xe 10 tháng chạp, xe đem về là chạy hằng ngày luôn, 3 lần đi về miền Tây. Em đi tắt eco nha các bác.
phungminh87
ĐẠI BÀNG
3 năm
chỉ cần chuẩn bị tiền đầy túi là được rồi, xe thì bơm mini, lốp dự phòng…tiền nhiều lắp thêm cam 360, bọc chống nóng…
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mùa này đi mấy tỉnh miền Trung thì xác định là cháy cmn da nhé chị gái…chưa kể có ngày dính mưa sấp mặt.
thanhtungdl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đi Xuyên Việt mà không bỏ thời gian ghé Phong Nha, Kẻ Bàng thì thật uổng phí, bạn tham khảo cung này nhé.
Thời gian du lịch cho chuyến du lịch xuyên Việt không hề ngắn, có thể kéo dài từ 15 đến 20 ngày. Cho dù là xuất phát từ Hà Nội vàoHồ Chí Minh hay ngược lại thì bạn cần phải có một lịch trình cụ thể, sau đó hãy nghĩ đến con xe nhé, chứ xe ngon mà không có kế hoạch đi đâu đi ntn thì nguy hiểm lắm.
Nếu có ý định xuyên Việt, nhóm bạn nên chuẩn bị đồ ấm, mì gói và nước sạch, sạc dự phòng…để phòng khi dừng lại ở những nơi khó mua thực phẩm.
vantoannn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới xong cung HN - Nha Trang, mình cầm lái Morning, trung bình mỗi ngày lái ít nhất là 200km, nhiều nhất là hơn 500km. Đường đi đẹp nhất là đoạn Tây Trường Sơn, đường từ Măng Đen đi Pleiku và Pleiku đi Buôn Ma Thuột. Đèo lên Măng Đen nhiều đoạn cua gắt k khác gì đèo phía Bắc. Mĩ mãn nhất đúng nghĩa để ngắm cảnh là cung ven biển từ Phan Thiết về Quy Nhơn.
Tớ cùng thời gian, nhưng cung đường ngược lại với chạy em Morning 2019. Trước đó mình cũng chạy em ấy vô tới Qbinh rồi nên bạn cứ yên tâm mà chạy, không có gì đáng ngại đâu.
minhluannn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6 có anh chị hay đoàn nào phượt nam bắc ko cho e ghép đi cho vui và hỗ trợ nhau trên đường ạ. Em đang chạy Cerato.
1122phong11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhluannn Bên mình cũng định đi vào đầu tháng 6 đó,bạn đi thì đi chung,mình cũng mới định đi lần đầu.
lắp camera hành trình, film cách nhiệt, cảm biến áp suất lốp rồi thì các vật dụng cần thiết khi đi xe 😃 , thêm bộ thảm lót cao su và lót cốp nữa =))
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khuyên thật lòng bạn nên chuẩn bị bộ đồ nghề sửa chữa xe và lốp dự phòng vì không phải lúc nào xe hỏng giữa đường cũng có thể tìm được hàng sửa chữa gần đó đâu nhé.
Ma Đêm VB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuẩn bị thêm các phụ kiện cần thiết như kích, đèn pin, tay kính, trọn bộ phụ tùng xe.
ngocphuongg
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước tiên bạn cần kiểm tra lốp xe và bơm khí nitơ để giảm độ nóng. Đồng thời chuẩn bị sẵn 1 – 2 lốp xe dự phòng, sau đó lắp thêm con cam hành trình, dán film cách nhiệt xịn xò, ch bị tiền mặt kha khá để lận lưng là ổn
Nếu bạn là lái chính thì mua thêm bò húc hoặc cà phê dạng lon mang theo cho chắc ăn chứ đi đường dài cơn buồn ngủ ập tới thì phiền. Mà lái xe từ 1,5-2 tiếng đồng hồ nên dừng lại nghỉ chút cho tỉnh táo, không nên chạy cố mà phải tìm chỗ an toàn táp vào nghỉ rồi đi tiếp.
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mùa này phượt ra Bắc đúng mùa hoa gạo đẹp nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019