Đi làm lâu năm và giờ cảm thấy chán quá.
tyhn
2 thángBình luận: 15
Các bác có ai như mình ko nhỉ? Mặc dù lương ổn và công việc cũng ổn định nhưng cảm giác thấy chán nản quá và đang có cảm giác ko muốn đi làm nữa các bác ạ. Muốn về nhà sống với người thân cho qua ngày tháng thì lại thấy vui hơn lúc đi làm. Giờ em toàn đi làm theo ca kip từ sáng tới tối mới về và ngược lại làm đêm đến mai mới về thì đâu mà thời gian đi chơi đâu đâu, giờ công việc toàn ăn với ngủ mà thôi 😆)
15 bình luận
rubbysun
TÍCH CỰC
2 tháng
Muốn thì hành động đi bạn, từ cái suy nghĩ đến hành động là 1 khoảng cách
tyhn
CAO CẤP
2 tháng
@rubbysun Giờ đi làm thấy chán quá thấy lú hết cả đầu
Ai cũng thế bác, m cũng thế, mặc dù chả ưa gì việc hiện tại mà cũng chẳng màn nhảy việc
tyhn
CAO CẤP
2 tháng
@Vũ Ủ Rũ Đang làm hơn 6 năm rồi và giờ nếu nghỉ thì cũng tiếc quá. Chắc tại con covid làm em cảm thấy ko còn hứng đi làm kiếm tiền nữa bác ạ
Cố gắng lên thôi bác, ở nhà rồi cũng chán ah. Cái gì lâu rồi cũng vậy. Bác thử thay đổi và tạo niềm vui trong công việc của mình !
Tìm lại động lực để vui sống hen em
công việc nó êm đềm quá nên chán, nếu 1 việc êm thì bạn tự tìm thêm việc khác để kiếm thêm thu nhập nên cũng bớt chán
Kiet.pSN
TÍCH CỰC
2 tháng
Ở nhà đi bác!
Lúc đó sẽ “thấm “ chữ chán là như thế lào😂
Chắc tại chưa có vợ,con. Có đi sẽ thấy mình có trách nhiệm hơn, công việc tuy nó nhàm chán nhưng nó góp phần cho gia đình sung túc hơn !!!
Bác thâm niên bao năm rồi mà giờ lại chán?
tyhn
CAO CẤP
2 tháng
@wuchengcai Hơn 6 năm bác ạ
@tyhn Vậy còn quá trẻ. Chán thì tự tạo niềm vui cho mình đi bạn. Còn ko tự ra làm riêng để làm chủ bản thân, làm chủ thời gian!
Đổi việc đi bạn, mới ra trường nếu không được tạo điều kiện trải nghiệm mới trong công việc thì nên đổi.
HUNG VN
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhảy việc khi đã thấy chán
Ở nhà vài bữa lại chán ngay ấy mà bạn lên nghỉ phép đi chơi với gđ xả stress đi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019