Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đi qua vòng xuyến thế nào cho đúng?

levuongthinh
2/3/2016 0:40Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhan73
TÍCH CỰC
8 năm
cái vấn đề là xếp 4 xe đó vào làn như bạn nói là bắt đầu từ đâu ??? vào tại đó sẽ ... ùn tắt !! kkk
cái này hay nè, đi vậy sẽ an toàn hơn
Mấy cái bùng binh ở VN đâu có thấy làn đâu mà. CƠ mà cách mạnh ai nấy đi nó ăn vào máu rồi!
em đi qua cái bùng binh ngay cv gia định toàn gặp bắt xi nhan, từ 4h-5h sáng đã có các sếp đứng hóng các mẹ ra vô bùng binh k xi nhan, xin confirm là vô bùng binh xi nhan trái, ra khỏi bùng binh xi nhan phải, chúc các mẹ không mất tiền ngu nữa .
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào vòng xuyến xi nhan trái, khi ra xi nhan phải. Đi vòng xuyến thì nhường đường cho xe bên trái, tức là nhường cho xe ra khỏi vòng xuyến. Không nhường cho xe ra là tắc ngay.
chopinguitar
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em ở SG, đi từ Võ Thị Sáu, muốn qua CMT8 thì theo như các cụ nói ở trên là sẽ xi nhan phải, rồi trái, rồi lại phải ạ?
Ai thông não cho phát.
@chopinguitar Trái trước khi vào vòng tới được vòng xuyến rồi mới phải để quẹo qua CMT8 chứ bác
@chopinguitar VTS vào vòng xoay trước tiên bạn phải sử dụng xin nhan trái, sau đó vào đến vòng xoay chạy gần đén khúc ra CMT8 thì đá nhan phải. Nếu mà bạn ko đá nhan trái khi vào vòng xoay, mà bạn lại sử dụng nhan phải thì CSGT có thổi vì bạn sử dụng sai tín hiệu rẽ, vì trong trường hợp này bạn để nhan phải là bạn phải rẽ vào Lý Chính Thắng.
Ngoài ra, bạn cứ nên nhớ đi bất cứ đâu gặp vòng xoay nào thì cứ vào là xin nhan trái, và ra là xin nhan phải cho trường hợp bạn ko rẽ phải ở đường nhánh đầu tiên.
chopinguitar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blnguyen1302\ thế ạ. Em lại cứ tưởng theo quán tính là phải trước đã (do vòng xoay nó chếch sang phải), thế là em toàn để mỗi phải từ đầu đến cuối cho tiện, ra là sai ạ.
@chopinguitar Vậy bạn khá là may mắn😁...

Mình từng bị 1 lần vào 5h sáng, chạy xe máy đi đám cưới sáng sớm, và đi từ hướng VTS ra 3/2, xe máy thì có ai biết đc cái luật vào vòng xuyến là sử dụng đèn rẽ (mà có biết cũng chăngr bao giờ sử dụng). Mình từ VTS ra 3/2 ko lấn làn xe hơi, ko quá tốc độ cho phép, vừa ra khỏi vòng xuyến CSCĐ tuýt vào và nói lỗi ra vòng xuyến ko sử dụng đèn rẽ. Chào thua!
Đi thử chắc hơi khó 😁:D
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngã tư thì có 4 làn đường trong khi ngã 7 cũng có 4 làn đường thì chạy làm sao? Nói tóm lại là đi qua bùng binh là loạn. Chỗ mình ở ít ngã tư, ai tới trước phải stop rồi đi trước theo thứ tự. Nhưng cảm giác dễ bị hốt xác nếu đi sai.
Đi thế thì quá chuẩn rồi. Ở mình các chú gt sẽ kẻ vạch liền ở giữa làn đi ko để ý thì ăn vào luôn. Em vừa bị xong
newbiehtc
TÍCH CỰC
8 năm

Các nước người ta bật signal như vậy khi vào vòng xuyến nhé.
@newbiehtc Bác nói đúng rồi. đó là quy chuẩn toàn thế giới mà. Dù tay lái thuận hay nghịch khi vào vòng xuyến đều như vậy hết😁
ducanhct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi về đèn xi nhan của các xe trong hình nên mở như nào ạ
@ducanhct HÌnh nào? Bạn nói rõ đươc không?
ducanhct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blnguyen1302\ Ô tô màu cam đi theo hướng mũi tên xanh bác ơi
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
Học học
se7en1609
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đến ngã tư thì phải nhường bên phải đến vòng xoay tgif phải nhường bên trái
Ở vn chỉ co đi thế nào cho nhanh lẹ chứ đúng thì nghìn người có 1
Mình chia sẻ video này có thể rõ hơn, hy vọng chủ thớt up lên để phổ biến cách chạy cho mọi người..

Link:

Video bằng tiếng pháp nhưng mấy bạn để ý là hiểu:
-khi nào nên signale
-chạy lane nào trước khi vô vòng xuyến
-đang chạy vô vòng xuyến, trước khi ra lúc nào cũng signale bên phải, khóa đầu vào của thằng kia lại (theo luật là nó phải nhường mình), và cuối cùng thì ra

Các bạn không hiểu cứ pm mình.
Mình ở bên pháp quan sát thấy không phải do đường đẹp hay rộng, mà la do mọi người nắm rất rõ những điều cơ bản ở trên.

Cái này có ngay trong quyển luật khi thi bằng lái xe, có cái hình bùng binh 4 làn y chang ảnh gif, cần j phải vào VolkswagenMX 😃
Theo các bạn cái đường màu xanh da trời đi thẳng thì bật đèn xin nhan thế nào?
popmusic0410
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người thường chạy xe theo nguyên lý này: đi nhanh nhất phải là đường ngắn nhất. Vậy nên ai cũng chạy vào gần sát vòng xoay tạo nên cảnh chật chội ở giữa, còn phía rìa ngoài vòng xoay thì lại trống trãi. Các bác tài xe buýt thường chạy phía ngoài cho thoải mái, mình cũng vậy, chạy phía ngoài đi nhanh hơn, ko bị kẹt. Tuy nhiên phải quan sát kỹ các xe bên trái.
Còn xi nhan thì mình làm vầy: muốn vào vòng xoay thì đá trái, muốn ra khỏi vòng xoay thì đá phải.
Đi vào vòng xuyến thì phải ưu tiên cho thằng xe bus nha, vì nó chạy đủ làn hết, làn nào cũng có mặt
Xe ít thì nó ép trong
Xe nhiều thì nó ép ngoài làn xe máy
Nó chạy tùm lum làn hết, lo mà né nó là ưu tiên hàng đầu o_O
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
Vn thì toàn xe máy. Vào vòng xuyến thì có khác gì canh hẹ đâu 😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM