Đi xe số không khó, ai cũng lái được
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 441Lượt xem: 95.453
Hnay xe số, koom kia gương chiếu hậu, hôm khác đèn xi nhan, mai chắc đèn hậu, mốt đèn pha đầu. Nhàm quá luôn rồi! Ko còn nội dung nào hay hơn ah. Tinh tế nên để nút chấm điểm cho post đi
@leeyang Ngày mai có bài. Tại sao bạn nên đi xe đạp. Lý do: tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường, khỏe chân...
Không phải fan của moto nhưng lâu lâu cũng muốn cầm 1 em bon bon đường trường, hehe
Đợt đi Đà Lạt hội bạn mình đều thuê xe số để chạy. Điều khiển tốt hơn xe tay ga khi lên xuống đèo.
Hóng những bài hướng dẫn chạy xe “Tinh tế” tiếp theo!
@Grapes Chắc hội bạn toàn là nam giới.
@Thái Tâm Nghiên Chuẩn một nửa. Nam đèo nữ đi tuyệt tình cốc lol.
@Grapes Tuyệt tình cốc này chắc có cả máy lạnh, nhà tắm...
Có mấy "chị" sợ chạy xe sợ giật giật nên để số 4 đề luôn, nhìn xót vãi, kể cả mấy có mấy anh đi côn chạy chậm mà cứ để số 4 số 5 cho ''êm '' xe
@Mr chanh 86 Êm khỉ gì ! Chạy chậm đi số đó sên nó vỗ bộp bộp vào gắp , máy thì ạch ạch , mấy " chị" lười trả số thì có 😁
@Mr chanh 86 Nam giới hay nữ giới cũng như nhau thôi. không tìm hiểu thì cũng mù tịt. Khởi dộng garanty còn không biết thì đúng là...
@Mr chanh 86 Chả vậy, để 1,2 xe chồm lên hoặc gây tai nạn hoặc bóp nghiến côn
Mod nên bổ sung thêm phần xuống dốc, đổ đèo thì nên để số nào cho an toàn. "lLÊN SỐ NÀO, XUỐNG SỐ ĐÓ"
@cupeastupid Nên để ít nhất số 2 nha bạn. Vì khi thả hết dốc. Động cơ gần như về lúc đề pa,. khi này cần số nhỏ đề lên ga.
Đi xe số bốc đầu dễ hơn xe ga 😁 :p Bây giờ mình mới đi xe ga nên đang tập Bốc Đầu!? :D :p
@Khiemauto nhanh hay chậm là do người điều khiển,hệ thống phanh cũng ok mà.
@kawakami Thậm chí cả hệ thống phanh trên trên xe ga cũng không an toàn bằng xe số vì nhiều lý do đặc trưng 😆
Đọc dòng đầu là thấy sai sai cần kéo mạnh và đi chậm thi dùng số nhỏ. Chứ số thấp thì nhanh sao dc.
@mmm6699 Chưa hẳn sai nha bạn. Kéo mạnh ga là lúc đề pa. Tuy nhiên đứng quá mạnh là ổn.Đi chậm dùng số nhỏ đề lúc lên ga đạp số tiếp theo.
Ví dụ xe có 4 số thì chỉ đi số 2 hoặc số 3 thôi. Đi chậm chậm chút là thành xe ga hahahaha.
@tungvt86 Chạy đường bằng thì dùng số 4 chư bạn. Lấy đà từ 3 số nhỏ.
_ Dừng xe mình để số N và tắt máy :v
@iceteazz Kiến thức này tuy nhỏ nhưng quan trọng, nhiều người chả quan tâm.
@iceteazz hồi xưa có vụ mấy bạn sinh viên đứng đường cầm bảng báo khi dừng đèn đỏ trên 20s gì đó thì tắt máy giờ hết rồi nhỉ
@Duy Lê Đỗ _ Mình chưa thấy bao giờ, nhưng mình căn là khoảng 12s, nếu dừng hơn 12s thì tắt máy, dưới 12s thì thôi.
@iceteazz mình hơn 20s mới tắt máy haha tại 12s thấy lẹ quá. Nhiều lúc tắt xong đang suy nghĩ vẩn vơ cái đằng sau bóp còi ầm ầm rồi
Hướng dẫn thì Duy Luân nên gộp vào côn tay nữa nó mới đủ bộ, xe số đi đèo dốc thường ngon hơn tay ga , xuống dốc dồn số đôi khi không cần thắng củng tiện, còn xe ga củng kìm hãm tốc độ củng được nhưng phức tạp hơn.
@Lê văn zyx Xe ga muốn hãm tốc độ cứ bóp 2 phanh là ngả người phía trước nhé bạn!
có ai như mình ko, 30t đầu chưa đc đi xe tay côn nên cũng ko biết đi xe côn luôn, hôm bữa thằng bạn đưa cho con exciter 5 số mà chịu luôn. 😔
@Haduong90 chạy 30p là chạy được à bác, mình đưa gấu mình con Ex chưa tới 30p nó phi thần tốc lun, có điều máy giật tí 😁
@Haduong90 Cái gì bắt đầu cũng khó bạn à tôi đang chạy ex 150 chạy hơn 1 năm, lúc đầu cũng khó khăn tìm clip dạy trên mạng nhưng cái clip này dễ học nhất :
@Haduong90 Mới chưa quen, từ đường leo lên vỉa hè cũng tháo mồ hôi. Nhưng quen rồi chạy rất sướng 😃
@Haduong90 @heobanhki @Cmt Dạo sẽ có người iu @thontkh 😆 cảm ơn các bác, để em lưu lại video về học cách chạy.
Chỉ có tay côn mới có cảm giác làm chủ toàn bộ chiếc xe, nhưng chạy hơi cực trong nội thành.
vô số 1 giữ im, kéo hết ga, nhả số 😆)
Rất hay dành cho chị e phụ nữ
Thích nhất là cảm giác làm chủ được xe
chở 2 bồ cùng lúc thì đi số mấy vậy ad
Mình thích đi xe số . Mình không điều khiển được hoặc rất khó điều được xe ga . Cảm giác nó lúc thì thốc lên , lúc thì ỳ ỳ . Không quen lắm .
@maulanh322 Thấy xe ga dễ chạy hơn xe số đó bạn. Chẳng qua bạn thích cảm giác bốc của bộ côn thôi.
Bữa xem tiktok có ông đang dú ga thì thằng cu ra dặm cần gạt số thì ông đang ga lao thẳng ra đường mà buồn cười k chịu được. Được cái đi xe số rất thích dú ga khi đang số N :realy:
Chuyển sang xe ga cũng gần được 2 năm rồi, nhớ 5 năm đi wave bắn bẩn hết cmn giày 😆
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.259 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156