Tinhte App

Tinhte App
Đi xe số không khó, ai cũng lái được
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 441Lượt xem: 92.732
Em gặp cái này ở mẹ em và kha khá cô người yêu cũ của em. Số 4 và kéo thôi. Chả quan tâm lắm. Dù nhắc bao nhiêu lần vẫn thế. Bảo sang số này nọ lằng nhằng ~~
@hoangryal90 Bạn phải giải thích rõ nếu vận hành như thế lậu ngày mòn côn thay hết 2tr là họ xem lại liền.
@Thái Tâm Nghiên Mình thì nói hẳn : đi vầy dăm bữa hư xe đó. Nhưng đâu lại vào đó,thịt chó lại ăn mùa mưa
Nghỉ luôn
@hoangryal90 Hình như họ không bao giờ chăm xe. Nhớt còn chả muốn thay. Thấy tôi con ngựa ghê.
Bài viết xàm láp về xe nhất tao từng đọc. Đúng chất của thằng mới biết chạy xe. Số 2 để đề pa đèn xanh để leo dốc có mà vứt mẹ cái nồi. Tao đi xe số như xe côn, tốc độ nào số đó máy móc vẫn bốc như ngày nào
@traitay95 vậy chia sẽ hướng dẫn đi bạn, bạn thì giỏi rồi, đâu phải ai cũng giỏi như bạn đâu
@Duy Luân Cứ áp cách chạy xe côn khỏi việc bóp côn là xe bền. Chạy kiểu dậm 2 phát cho vào số 2 để depa là chạy kiểu đàn bà
@traitay95 Xe côn chạy như nào bạn?
@traitay95 Thực chất động cơ còn mạnh thì số 2 đề pa vẫn tốt. Cầm lái xe thằng bạn mình về số 2, nó đạp lên số 3 và lên ga. Tùy vào độ mạnh động cơ nữa bạn. Còn việc lên dốc thì số 1 với trượng hợp dốc đứng
Mình chia sẻ, không kỳ thị, không quơ đũa cả nắm nhé.

Mình chạy xe, chỉ là xe số bình thường, chưa nói đến xe côn, chạy trong thành phố lên số, trả số liên tục, đi kèm là lên ga, xuống ga, thắng tay, thắng chân làm lia lịa trong đủ thứ tình huống mà nhiều khi còn gặp nhiều pha thót tim.

Còn đa số phụ nữ chạy xe, đặc biệt là xe số, mà chỉ chạy 1 số + vặn ga trong mọi tình huống, không phải là do họ lười, họ chạy cẩn thận, an toàn đâu, chẳng qua là họ không có khả năng xử lý tình huống, nghĩa là phải xử lý nhiều thao tác cùng lúc + phản xạ trong nhiều tình huống, đó là chưa kể còn bịt kín mít không thèm quan sát nữa, mà như vậy đồng nghĩa với câu người ta hay đùa "bán xăng cho phụ nữ là tội ác" không sai tí nào, theo mình.

Chạy xe như vậy với tình hình + mật độ giao thông hiện nay là quá nguy hiểm. Nếu chỉ nguy cho chị em thôi thì cũng chịu đi, đa phần mình thấy toàn tai nạn gây ra cho người khác mới là điều đáng nói, chị em thì nhiều khi cứ bơ bơ chạy luôn không thèm quan tâm.

Túm lại, phụ nữ không điều khiển xe là hồng phúc của nhân loại 😁

Nhắc lại là chia sẻ vui, không kỳ thị, không quơ đũa cả nắm nhé. Cũng như đàn ông nấu ăn thôi, không phải tất cả đàn ông đều biết và nấu ăn ngon, còn ông nào không biết thì thôi không nên cố làm gì, làm khổ người khác hehe :D
@tool Bạn bi quan quá. Ngay cả nam giới cũng nhiều người chả biết vận hành xe đúng cách. Khỡi động lên là vọt ga liền.
@tool mình thấy phụ nữ chạy xe mà không rành với đàn ông mà chạy bố đời cũng nguy hiểm như nhau cả. Nguy hiểm do thiếu ý thức với kiến thức
Mod dễ dụ quá. Chị e cố tình khó để dc mấy A chở suốt đây mà =)). Đùa chứ mình thấy nữ đa số k biết về số thấp khi đi chậm hay lên dốc => tội cái xe
@mranhne Không phải là không biết đạp số. Mà do chị em đi guốc khó đạp số thôi.
Thật sự tất cả là do chưa quen thui chứ quen rùi thì máy bay xe tăng đều chạy ào ào hết còn chưa quen ngay cả xe đạp ta cũng ko chạy dc.
@thanhhoangc Mấy chị em không hiểu sao ít quen lắm. Lên dốc cứ số cao nhất thôi. Nghe xót máy.
Mình chạy đường đèo dốc và đi xe số tự động. Có luyện soạn tua máy các kiểu đà điểu mà đi nhanh về số vẫn bị giật mạnh.
@nguyenxuankien681 Đó là do động cơ còn mạnh. Hoặc bạn không giảm ga. Mình về số xe nó ghì lại.
@Thái Tâm Nghiên Mình thường dính ở số thấp. Mình nghĩ tay chân chưa nhịp nhàng thôi. Vì chỗ mình nhiều người làm dc, thậm chí đang lên ngang dốc họ vẫn về số ngọt ngào mà chỉ bị giật nhẹ.
Xe số đi trong thành phố như saigon..trả số tới số lui mỏi giò bỏ mẹ? còn xe ga cứ thế mà vặn ga chạy thôi ko cần phải sang số này nọ? sướng bỏ bà! kkk
@xuanlong1966 Mình từng lên thành phố. Thằng em nó chạy con air black. Kẹt xe giờ cao điểm, cứ mỗi lần có cơ hội lên ga là nó thốc ga phát một. Nhiều lúc thốc lên cả trăm km. Thấy xót xe thay nó mà không dám dạy nó. Mà kể ra xe nó cũng bền. 85.000 km mà vẫn chạy được. Ga tuy không còn bốc. Hõng bi puly nó cũng không sữa. Nhớt lap là gì cũng không biết...
@Thái Tâm Nghiên chạy vậy thì còn gì xe!về dạy nó thôi bạn ạ 😆
@xuanlong1966 Nó chữi cho chứa chả chơi.
Chạy xe số dễ thôi, ở số N ta nổ máy rồi dậm số sau 1 cái rồi chạy tới nhà là xong :p
@Duy Thông Ngố Chưa đủ nha bạn. Phải chờ nhớt bơm lên các chi tiết rồi mới đạp số lên ga.
Nói thiệt, ng mới tập lái đọc xog cũng quên hết
@neyul18 Có lý. Tốt nhất là vừa đọc vừa thục hành.
Đa số những người mình biết họ đi xe số khá kém, không biết kỹ năng cắt côn, sử dụng số không linh hoạt cho nên không tin tưởng ai cầm lái trừ mình.
@Tpan4u Đúng vậy. Thằng bạn mình nó lái xe ga mà thốc ga phát một. Xót dây đai truyền động lắm. Nhưng dạy ngại nó nói mình thích thể hiện. Xót xe.
Vãi đi xe số mà kêu khó thì lái oto số sàn hay xe côn tay thế nào đc. Chắc não có vấn đề =))
@firestork nhiều người kêu khó mà 😁 nội đọc trong topic là đã thấy nhiều rồi
@firestork Không phải khó mà nhiều chị em không chịu tập. Thấy có bạn nữ đề máy đến khi nào được mới thả đề. Nghe xót ắc quy.
Người viết bài hướng dẫn chả hiểu mấy về xe 😃
@Lê Minh Tâm Tay ngang thôi bạn. Cạn ý tường về chuyên môn hiện tại.
"... nhưng khi chở thêm bồ thì phải lùi về số 1 mới đủ mạnh..." 😁
BTW ghét nhất ai đậu xe ko trả số, vướng xe phải dắt đạp mò số mệt bỏ mẹ.
@huyla1903 Thấy chở người yêu toàn chạy exciter. Hình như con gái thích xe này
Cái gì cũng có 2 mặt. Xe gas dành cho chị em . xe số hợp mấy ổng
@mrchien86 Nam giới bây giờ thấy nhiều người chuộng xe ga lắm. Ngoài dường thấy nhiều nam giới chạy vision chở người yêu lắm.
căm thù mấy thằng mấy con mà cứ đèn xanh đèn đỏ nó bấm còi
@daotruong94 Hình như đó là thói quen bạn ơi. Nó bấm còi vì dừng lại không có việc gì làm
@Thái Tâm Nghiên bọn ấy chắc đéo bao giờ lớn được, mẹ tổ bực mình. giây chạy về 0 thì còn thêm 1 giây nữa đèn mới chuyển sang xanh mà cứ từ 1 chưa kịp về ) nó đã bấm còi inh ỏi rồi. BỐ TỔ BỌN TAY NHANH HƠN NÃO
Dốc ngắn thì đi kiểu đó đc chứ dốc dài như trên vũng tàu là thế nào cũng bị tắt máy vì xăng xuống ko kịp.
Thấy có nhiều đứa nó chạy xe số mà cứ để 1 số chạy hoài. Nhìn thấy xót cái xe
Cái dốc trong bài như dốc núi. Đàn ông chạy còn sợ nói chi phụ nữ
@Phú1991 Mấy tay say rược hay chạy số 1. Rồ ga phát xót
Để số cao trong trường hợp: khởi hành, lên dốc hay tải nặng...làm cho do bộ li hợp (côn) bị trượt nhiều gây mòn côn, chuông, dầu máy bị nóng làm giảm khả năng bôi trơn, khiến các chi tiết nhanh mòn
@|Nguyễn Văn Hiếu Chẳng qua nhiều người ngại đạp số thôi. Thực chất họ biết máy ì ạch
mình thì hay để số 2 nhả côn khi để xe cơ quan , khi tới cơ quan khác thì về N tiện cho ai cần lấy xe dắt lui hoặc gì đó , vì có một số người không biết về xe côn tay thấy không dắt được tưởng còn số nhưng về số lại không bóp côn là hại xe mình òi 😁 , đèn đỏ thì mình về số 2 cầm chừng .
@Re0 Ý thức như bạn là tốt. Chạy xe như nhiều người không về số 0 là...
Thực chất vận hành xe vấn đề sai nhất của nhiều người là khởi động chạy liền. không chờ nhớt bơm lên các chi tiết.
Thời sự :Đèn đỏ để số 1,lỡ phía sau có biến giông cho lẹ. Xe ga đạp thắng mỏi giò không thích đi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.147 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
190 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.169 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM