Địa chỉ mua bơm hơi xe máy đạp chân ở Sài Gòn?

hao2564
26/8/2014 3:31Phản hồi: 21
Em dự định làm chuyến phượt Nha Trang - Đà Lạt vào cuối tháng này. Bộ vá xe em đã chuẩn bị xong rồi. Chỉ còn thiếu mỗi cái bơm hơi bằng chân. Anh chị nào đã từng mua xin tư vấn dùm em với, giá cả khoảng bao nhiêu,nên mua loại nào, địa chỉ cửa hàng bán. Em có tham khảo trên mạng rồi nhưng lung tung quá. Em xin cám ơn.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Ở Metro thấy có bán, một trăm mấy. Còn ở ngoài thì ra mấy cửa hàng xe đạp hỏi.
@MinhDuclx èo. em không có thẻ metro. sao mà vô được.
@hao2564 metro cứ vô thẳng, chả ai hỏi thẻ bạn đâu, giờ thoải mái rồi
mình cũng đang cần tìm, trên mạng tùm lum giá qá @@
abc.com
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đã dùng loại bơm chân này, 2 pittông mua ở metro. Dùng được khoảng chục lần thì hỏng. Khuyên các bác là dùng nhẹ nhàng, chứ dậm liên hồi nhanh hỏng lắm. Sau này em chỉ để bơm bóng bay
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc.com mình cũng mua ở metro loại 2 pít tông xài khoảng mười mấy lần hư cha nó rồi, đề nghị bạn mua loại bơm tay chu loại này dỏm lắm:mad:.giá mình mua 200k😔 hic....
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra tiệm phụ tùng xe máy nào cũng có mà, Khu vực Bình Thạnh thì ghé Minh Đệ trên Đinh Bộ Lĩnh mà mua. Mấy quận khác mình không biết. giá vài chục đến hơn trăm ah, không nhiều đâu
ĐBP cắt NKKN. hoặc Hoàng Văn Thụ. bày bán ngoài vỉa hè
Chắc mình hên. Mua loại đạp 2 bình xài hơn 8 tháng rồi chưa hư. Giá 180k tiệm bán phụ tùng xe đạp. Đạp cái này chú ý đạp vuông góc. Đạp lệch là hư
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_tranngoc của minh bơm kg hư mà nó hư ngay cho cái đồng hồ đo áp suất bằng nhựa bị xì hơi ngay cho nơi ông vào đồng hồ ? bây giờ bơm bao nhiêu nó xì ngay chỗ đó kg có hơi vô bánh xe😕.
@ngocnet123 Bạn thử quấn băng keo (loại quấn ống nước) chỗ đó. Nếu k dc thì cắt bỏ cái đồng hồ (bơm theo cảm tính) hoặc mua sợi dây khác k có đồng hồ
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_tranngoc cắt bỏ đồng hồ, dây kg nói vo ông bơm được hichic....................chắc phải mua bơm tay khác qua.
@ngocnet123 Mấy cái này mà bạn quen mấy ông thợ sửa xe đạp lề đường thì ra hỏi ổng ổng chỉ cho 😁. Chừng nào bị gãy hay hư cái đồ đạp mới đáng lo chứ xì dây thì k sao đâu. Vẫn sửa được
ngocnet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_tranngoc ok .cảm ơn bạn để mình đem ra thợ thử xem:D.
vậy rốt cục xài cái nào ok vậy mấy bác, e cũng muốn mần 1 cái để đi xa 😁
@silent_nc bạn kiếm loại bơm tay nhỏ là hợp, loại đạp chân cồng kềnh lắm bỏ vô balo khó lắm
xem chữ ký của em nhé
Các bạn muốn mua loại 1 hoặc 2 piston cũng như bơm điện mini cho oto thì gọi mình nhé: 01649 727 356
loc108
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một số kinh nghiệm sử dụng của mình:
- Nếu mua loại của Đài Loan (1 trăm mấy) thì mua loại có trục piston to, vì loại trục nhỏ xài nhiều sẽ cứa đứt đáy piston. Để cho bền thì thêm tí nhớt bôi trơn cái trục thì xài bao bền.
- Vì là đồ Đài Loan nên các con tán và khớp nối không chắc lắm nên khi đạp phải đạp thẳng góc, không đạp lệch sau này dễ bung tán.
kiếm con bơm mini xài bình hoặc điện cho lẹ image-82674a056e9a1bd5f55d0ca708ac2f13858aef59973a4389fb804d4b72a4a4d9-V.jpg
xuantrong147
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bơm điện ở nhà thì gắm vô đâu hở bác, thấy cái đầu gắm lò nối ở xe ô tô mới có mà o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019