Dịch dã chả biết làm gì, đành mua bộ pc để ở nhà làm việc và tìm hiểu chứng khoán. Tiện có #game...

toivaem986
17/6/2021 7:40Phản hồi: 0
Dịch dã chả biết làm gì, đành mua bộ pc để ở nhà làm việc và tìm hiểu chứng khoán. Tiện có  #game...
Dịch dã chả biết làm gì, đành mua bộ pc để ở nhà làm việc và tìm hiểu chứng khoán. Tiện có #game#dodungmuadich . mình viết bài khoe mấy đồ mình mới mua luôn
bộ case của mình gồm :
Main MSI B460 PRO
Chip I3 10100
Ram 8GB
nguồn antec 450W
SSD 120GB
Vỏ Huno.
Do hết tiền nên mình mua 1 cái màn 17 cũ của samsung giá 450k dùng tạm. cùng bàn phím Dell 170k và chuột logitech 60k trên shoppe. Tiện thể tận dụng luôn nộ ló microlab cũ để nghe nhạc tạm nữa. Còn đèn thì m mua từ trước làm đèn ngủ, giờ làm đèn màn hình vs bàn phím luôn. ánh sáng vàng cùng với mặt bàn vàng khá tiện. Ah mình còn mua thêm 1 cái usb wifi 300mb của tplink bắt mạng cách khoảng 15m có tường mà khá ổn áp. Kể thêm luôn cái mặt bàn trước định làm bàn chữ z mà nó rung quá nên giờ kê vào cái tủ kính cũ lại có chỗ gác chân ngon lành @@. Viết xong mới nhớ vừa nhận đc con điện thoại vsmart joy 4 mua 1tr9 đặt từ cuối tháng trước, trưa nay mới nhận được .Trên đây là các món đồ mình mới mua. bây giờ xin có chút cảm nhận như sau
Trước tiên la màn hình, chắc do màn rẻ và cũ nên dùng khá nhức và mỏi mắt. mình chỉ định dùng 1 tới 2 tháng thôi, sau mua con 27' full hd là ổn, Nếu trúng chứng khoán thì chơi hẳn 2k,
TIếp đến là bộ phím chuột giá khoảng hơn 200k thì với mình là ok, vì m cũng ít đánh chữ nên ko quan tâm lắm @@
Bộ loa microlap thì có 3 loa chết mất 1 loa, nhưng mà nghe chống điếc vẫn ok, n mà thấy nghe ko hay bằng con loa bluethoth lg hồi mua tv được tặng.
Tiếp đến là bộ case m mua với giá 7tr4 mà về bảo vk có 5tr thôi cho đỡ bị cho ra ngoài ngủ. Do mình ko game nên cảm nhận là rất mượt, chưa thấy giật lác gì, khởi động cũng rất nhanh. túm váy lại mấy nữa thay cái màn nữa là ok hết sẩy @@. Thank các bác đọc bài nhé, hi vọng trúng quà cho vui, trước em học dốt văn nên viết có hơi lủng củng .
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019