Dịch vụ Apple One chính thức ra mắt: giá từ 15 USD / tháng, có thể mua dung lượng iCloud lên 4TB

Mikeknowsme
30/10/2020 18:23Phản hồi: 109
Dịch vụ Apple One chính thức ra mắt: giá từ 15 USD / tháng, có thể mua dung lượng iCloud lên 4TB
Apple One đã chính thức có cho mọi người dùng trải nghiệm, tuy nhiên hiện tại vẫn chưa có ở Việt Nam nên anh em nào đang ở App Store Mỹ có thể trải nghiệm ngay.

Nếu quan tâm cách đăng ký, bạn có thể xem thêm bài Cách để đăng ký gói dịch vụ Apple One, link https://tinhte.vn/thread/.3210856/

Cách để đăng ký gói dịch vụ Apple One

Vậy là Apple One đã chính thức phát hành rộng rãi đến với người dùng. Đây là gói dịch vụ all-in-one dành cho những người đang ở trong hệ sinh thái dịch vụ của Apple, giúp họ có thể gom nhiều dịch vụ lại và đăng ký cũng như trả tiền cùng một lúc…
tinhte.vn

Để sử dụng:
  • Vào Cài đặt - Chọn vào Apple ID dòng đầu tiên
  • Chọn vào Subscriptions
  • Chọn vào Apple One.
Các gói sử dụng Apple One như sau:
  • Gói cá nhân bao gồm: Apple Music, Apple TV+, Apple Arcade, và 50GB iCloud. Giá 14,95 USD / tháng
  • Gói cho gia đình bao gồm: Apple Music, Apple TV+, Apple Arcade và 200GB iCloud. Giá 19,95 / tháng, có thể chia sẻ sử dụng 6 thành viên trong gia đình iCloud. (gói này được dùng miễn phí 30 ngày)
  • Gói Premier bao gồm: Apple Music, Apple TV+, Apple Arcade, Apple News+, Apple Fitness+, và 2TB iCloud. Giá 29,95 USD / tháng, có thể chia sẻ sử dụng 6 thành viên trong gia đình iCloud. (gói này được dùng miễn phí 30 ngày).
Lưu ý: Gói Premier đang chỉ giới hạn ở Mỹ, Canada, Anh Quốc, Úc. Còn các gói Apple One còn lại thì sẽ khả dụng ở các quốc gia đang xài được Apple News+ (chưa có ở VN).

Apple cho rằng nếu bạn mua gói Premier có 2TB rồi, bạn vẫn có thể mua thêm 2TB iCloud riêng nữa, là lên đến 4TB dung lượng iCloud.

Tất nhiên chính vì thế người dùng có thể mix các gói dung lượng iCloud khi vừa đăng ký Apple One (Có sẵn dung lượng iCloud), vừa mua thêm riêng chẳng hạn. Ví dụ bạn mua gói cá nhân 50GB, mua thêm riêng 50GB hay 200GB hay 2TB nữa cũng vẫn được. 4TB là maximum rồi.

Nếu bạn đang trả tiền cho một gói dung lượng iCloud nào đó rồi thì khi bạn đăng ký Apple One thì gói dung lượng đó sẽ bị đè lên và Apple sẽ hoàn tiền lại cho bạn gói dung lượng đã mua trước đó. Bạn chỉ mix thêm dung lượng sau khi đăng ký Apple One và tự mua lẻ thêm.

Các trường hợp như sau:
  • Nếu gói Apple One bạn đăng ký có nhiều dung lượng iCloud hơn dung lượng iCloud của bạn (đã mua trước đó): Thì số tiền bạn trả cho gói dung lượng iCloud trước đó sẽ được hoàn lại.
  • Nếu gói Apple One bạn đăng ký có dung lượng iCloud bằng với dung lượng iCloud của bạn (đã mua trước đó): Trong quá trình được dùng thử 30 ngày miễn phí Apple One thì bạn vẫn dùng dung lượng iCloud đã mua đó bình thường, hết 30 ngày dùng thử Apple One thì gói đã mua đó sẽ tự động huỷ và không gia hạn nữa.
  • Nếu gói Apple One bạn đăng ký có ít dung lượng iCloud hơn dung lượng iCloud của bạn (đã mua trước đó): Thì sẽ được cộng dồn với gói Apple One luôn, nếu ai không thích xài riêng có thể tự huỷ.

Tham khảo: Apple
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko đăng ký vì:
1. Dùng Spotify chứ ko dùng Apple Music
2. Apple TV+ đang được free đến tháng 2/2021
3. Đã mua iCloud 2TB
Thôi hẹn Apple mùa táo năm sau nhá.
@dongqtrung Trước tôi nghe FLAC rồi cả nhạc từ iTunes tải xuống (file Apple m4a) mà vẫn nghe được Spotify thì cái AM hơn có được mấy đâu 😆
Chất không khác biệt nhiều, nhưng AI của Spotify là 1 khoảng trời khác biệt so với AM đó
mynkp
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr. Đăng Giáp Apple TV+ lúc mua Apple TV 4K mình cũng được tặng 1 năm, mà sao toàn thấy phải thuê phim mới xem được vậy bác, hay là do mình tìm chưa kỹ nên không thấy các phim free nhỉ 😔
@mynkp Có 1 số phim phải thuê mới xem được, vậy nên mình mới dùng thêm Netflix 😅
dongqtrung
TÍCH CỰC
3 năm
@Sr_9x Vậy để chủ thớt trải nghiệm, cá nhân t thì thấy khác biệt đáng kể cho 1 đứa ko chuyên như t nhận ra, cũng có khả năng ios ưu tiên khả năng giải mã cho AM khi nghe trên ip. Đồng ý là AI trên Spotify nhỉnh hơn nhưng 1 trời thì hơi quá. Nc mỗi ng sẽ có cảm nhận riêng nên cũng ko nói b sai hay t đúng.
Gộp vậy tiện nè
Kalanhikov
TÍCH CỰC
3 năm
Lúc đầu mình tính mua nhưng giờ nghĩ lại có vẻ không hợp lý, vì mình cần mỗi Apple Music với iCloud, còn Apple TV mình không có, game thì không chơi, đâm ra phí.
Thơm phết, dạo này đang xem Tehran trên AplleTV. Mấy series Apple cũng ổn hơn rồi, mỗi tội hơi ít. Thêm Netflix nữa thì tháng è cổ ra đóng bill 😂
@novemberrain007 Đang phải ôm netflix hên là share cho 4 người mới cắt giảm spotify vì ít xài tiết kiệm đc thêm 59k 😂
@sharinran141 Chia sẻ thêm cho minh đê
@sharinran141 Tính ra thêm cả K+ nữa và bill internet tháng kha khá dịch vụ subcription.
@novemberrain007 Tính cá nhân ko 1 tháng dịch vụ ko cũng gần triệu 😬 muốn thử apple one mà sợ tăng chi phí 😂
kaoaye
TÍCH CỰC
3 năm
Có rồi nhưng chỉ dùng mỗi ICloud! Nhạc thi Youtube Music không thiếu gì, phim có Netflix, game chả chơi.
@kaoaye Có gói cho student như apple music k bác nhỉ ?
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@kaoaye ủa bác ở vùng nào sao mắc vậy? Của em là 175k cho cá nhân. 199k cho gia đình
Đang dùng Apple Music gói gia đình, nhà chẳng ai chơi Arcade, News với TV thì nội dung ít.
Nói chung gói này ở VN không hợp lý
@junior1506 Rất hợp lý khi mà gói cá nhân chỉ 175k, còn cả gia đình dùng 6 cá nhân mà chỉ 199k
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
Có lẻ mình chọn gói gia đình
Cái gói 15 trump tệ 1 tháng ngon á, hy vọng thị trường VN sớm có gói này♥️
@Hau Quoc Nguyen VN 175k
Có gói icloud và apple music, tv+ thì hay, game thì không rảnh mà chơi đâu
hunglx212
TÍCH CỰC
3 năm
Mình không đăng ký vì chỉ mua icloud
Chỉ mua gói Cloud 200Gb/ tháng xài thấy ổn! Còn lại k có nhu cầu mấy cái Game, music, TV...
vietcong83
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá ở vn quá ngon !
hanpihoon
TÍCH CỰC
3 năm
@vietcong83 Sao lại rẻ thế nhỉ,khả năng là ko có apple tv nên dc giảm giá sao nhi
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@hanpihoon Chắc vậy hả gì đó, em cũng được 1 gói miễn phí apple tv+ 1 năm. Nên giá giống như bác kia
vietcong83
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hanpihoon Có đầy đủ apple tv+ nha bạn , chắc do store vn nên giá đó.
Lưu gì cho hết ngần ấy dung lượng nếu xài cá nhân như mình nhỉ? Ảnh thì tống lên G.Photos, clip cho upload hết lên Youtube, đến 5GB free còn xài chả hết 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 5g với e đã hết từ lâu nội data ko đã hết 20g rồi 😬
@sharinran141 A xài iPhone làm máy sơ cua, ko phải máy chính nên dữ liệu dung lượng lớn ko lưu trong iCloud cũng như bộ nhớ trong. Cụ thể thì iCloud chỉ để lưu Contact, Calendar, Notes như những phần tích xanh, mà những thứ này cũng chỉ có chút xíu, ko nhiều... thế nên việc mua iCloud với A là điều hết sức thừa thãi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hay
Không có cho thị trường việt nam. Mà cũng không dùng những dịch vụ của apple ngoài icloud
@thanhchuong93 EU còn chưa có thì Việt Nam chắc thôi! Làm gì có khách
@JaegerH.. Hình như vào vẫn đk đc. Nhưng không có new+ với finess thì phải
@thanhchuong93 VN có luôn rồi, giá rẻ bèo luôn
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
Đã đăng ký 😍
Singapore đã có, miễn phí tháng đầu, cộng dồn gói icloud trước đó...
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mikeknowsme sao chưa có ở VN mà thấy anh em VN đăng ký nhiều vậy rồi nhỉ? Thấy ghi giá VNĐ mà
Mario@
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vietanhtr Đã có ở VN rồi bạn nhé.
nth_275
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mario@ Ấn vào đâu để đăng ký vậy bạn, mình tìm mãi k thấy
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@nth_275 Đọc kỹ bài viết đi bạn, Vô cài đặt, nhấn vô ID Cloud, chọn dòng thứ 4 (Subscriptions) chọn Apple One
nth_275
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iPhuc Mình ấn rôid k thấy có bạn
nth_275
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iPhuc Đây
cũng ngon nhưng tuỳ nhu cầu mua lẻ có khi lại hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp