#Dịch vụ công: Hướng dẫn kiểm tra, cập nhật thông tin trên CSDL quốc gia về dân cư

Nam Air
5/3/2023 15:12Phản hồi: 67
#Dịch vụ công: Hướng dẫn kiểm tra, cập nhật thông tin trên CSDL quốc gia về dân cư
Cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư (CSDLQGVDC) là CSDL Bộ Công an xây dựng để chuẩn hóa mọi thông tin của công dân, giúp chúng ta đơn giản hóa việc xác thực thông tin định danh, phục vụ cho mục đích bỏ sổ hộ khẩu bằng giấy. Sau đây mình sẽ hướng dẫn cho anh em cách kiểm tra và cập nhật các thông tin này trên CSDLQGVDC.

Đăng nhập tài khoản Dịch Vụ Công link ở đây

Truy cập link Thông tin tài khoản ở đây
tinhte-cap-nhat-thong-tin-dinh-danh (1).jpg

Đây là giao diện và thông tin định danh của anh em:

tinhte-cap-nhat-thong-tin-dinh-danh (2).jpg

Nhấn: Cập nhật từ CSDL Quốc gia về Dân Cư để đồng bộ dữ liệu
Nhấn Cập nhật để xác nhận thông tin
tinhte-cap-nhat-thong-tin-dinh-danh (5).jpg

Nếu có mục nào trong CSDL bị sai ví dụ sai SĐT, ngày sinh vv thì anh em bấm Sửa
tinhte-cap-nhat-thong-tin-dinh-danh (4).jpg

Ý nghĩa của những tick Xanh, Cam, Đỏ:
tinhte-cap-nhat-thong-tin-dinh-danh (6).jpg

Chúc anh em thành công!

Tổng hợp hướng dẫn Dịch vụ công thời 4.0

Dịch vụ công online cho phép anh em thực hiện những thủ tục hành chính trực tuyến mà không cần phải trực tiếp ra Công an Phường/Quận để nộp hồ sơ. Mời anh em cùng điểm qua những DVC đã có thể thực hiện ngay tại nhà: Các Dịch vụ công làm online 1.
tinhte.vn
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi giờ đăng ký căn cước công dân online còn được không nhỉ?
@vankhaicris phải ra quận chứ bác nhỉ
Mình đã 3 lần sử dụng cổng dịch vụ công này khá ok, vừa rồi đổi giấy phép lái xe cũng nhanh gọn lẹ lắm. cũng cần thời gian để hoàn thiện, thấy nhiều bác có vẻ toxic quá nhỉ
@Tè tường Mình đi đăng ký sang tên cho xe mà CSGT bắt phải đăng ký CDVC nhưng tìm mãi không thấy mục nào để khai báo 😁 Vẫn phải thông qua cò & không cần khai gì.
@Nam Air Trong SG thì không dùng được đâu bác, cứ khám sức khỏe rồi chụp hình thôi. Sau đó book online rồi lên 123 Lý Chính Thắng offline. Cũng nhanh gọn lẹ.
@Tè tường đổi nick lại là tè dầm đi má, tự tè cảm giác sẽ rất ấm áp còn người khác thì thấy khai rình á
Mắc ói quá
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Tè tường DVC này mình đánh giá là thành tựu lớn nhất của ông Phúc. Ảnh hưởng sâu rộng.
Không đổi được số điện thoại các bác nhỉ
@buonvimua Đt để làm phương thức xác thực, hình như nếu dùng usb số thì có thể bỏ qua cũng được, mà thế hơi phiêu =)))))) Mình để số đt A trong dữ liệu nhưng số đt xác thực là B.
@buonvimua Thông tin trên đây mình thấy phải do cơ quan tổ chức nhập mới được xác thực ở mức tối đa.
Đã cập nhật! Hi vọng trong tương lai không cần hoặc ít phải đến cơ quan công quyền cho các thủ tục hành chính!
TRK
TÍCH CỰC
một năm
Làm cái này là cả một sự hành xác, làm 4 lần 2 lần có cập nhật 2 lần không có cập nhật dữ liệu, mà cũng chả biết kêu ai, wed làm rất chi là ngu!!!
Như shit! Vào đăng ký cái Tk thôi mà ở bước này gửi đến chục lần mã OTP mà nhấn "Chấp nhận" cứ trơ như đá! Ấn refresh thì lại mất mã đã nhập!
Screenshot 2023-03-06 at 22.53.23.png
@LiemPT Nhập mã xác thực thôi mà nhập 1 ô nó nhảy 3 ô
Cười vô mặt
@john_nguyen_st Ờ heng. Mình chưa check zụ này. Ngày trước mình đk sim là cmnd. Giờ mình dùng cccd. Hihi
@breakboyvn Thanks fen. Đúng là 1 cái cmnd. 1 cái cccd. Mà mình đăng nhập bằng VNEID thì mới biết là bên DVC để thông tin mình là cccd á.
@stormlove1712 vào app của nhà mạng cập nhật lại là đc bạn à 😃
Có app dịch vụ công chưa các bác nhỉ
ko đăng nhập đc
sau khi đã đkys
@tientran517 Do đồng bộ giữa các hệ thống thôi, nhưng mà dichvucong ngu học thật 😐
Mình xài dịch vụ công để đăng ký hộ chiếu gắn chip nhưng hệ thống cứ báo lỗi ảnh phông không hợp lệ dù mình đã để phong trắng
@teppi80 giờ chuyển qua online hết rồi mấy người lớn tuổi sao làm đc vậy bác nhỉ,hic
@Lethienbao2004 Làm vào giờ hành chính, tránh thứ 7 và CN, chúc bạn thành công.
@toilachi9 vẫn có thể làm ở Cục XNC gần nơi cư trú nhất, giành cho trẻ em dưới 14t và người lớn tuổi (trình bày lí do là người lớn tuổi không tự thực hiện được việc làm online)
tamtin79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Lethienbao2004 font là ghép hay font chụp đó bác, mình cũng làm online đợt chưa gắn chíp thì oke
Cảm ơn anh @Nam Air, đã đồng bộ từ bên kia sang, thông tin đúng hết, hên ghia 😁
mấy cái này phải làm sẵn cho dân chứ sao bắt dân tự điền thong tin
thông tin của dân thì công an nắm hết rồi còn bắt khai báo =]]
Lẽ ra phải có hết thông tin chứ nhỉ? Mỗi cái mỗi kê khai tốn quá nhiều thời gian
Mục đích chính của cái Cổng DVCQG này là thâu tóm tất cả dữ liệu của các bộ ban ngành về nhà nó :v chứ nó làm đc duy nhất cái ứng dụng SSO để đăng nhập chứ có làm đc cái dịch vụ công mẹ nào đâu. Đến cái dân cư thì nó để quản lý người dân, tương lai nó hướng tới việc người dân đang ở đâu có bao tiền trong tk, đi vs ở chỗ nào nó biết hết chứ cái vụ PR là thuận tiện thực hiện các thủ tục hành chính đơn giản hơn chỉ để nói phét
@HeroDevil dữ liệu nó phải theo quy chuẩn và thống nhất giữa các sở ban ngành chứ bạn, làm dự án data cả gần trăm triệu dân ko thể xong trong hai ba năm mà nó ngon ngay được, trình độ CNTT chưa được đồng đều và trẻ hoá là thứ hai, chí ít là một số dịch vụ đã sử dụng được ngay mà ko phiền hà, đợi thời gian rồi chửi cũng chưa muộn
@tanngle ơ kìa, bác thử kể hộ e xem bác làm đc cái DVC nào trên Cổng DVCQG? hay chỉ đăng nhập xong nó link sang các trang của bộ ban ngành khác? đừng đổ cho trình độ nọ kia, chủ yếu mục đích của cái trang này là gì thôi. nó làm ra để PR và thâu tóm dl về nhà nó dùng thôi 😆)
@HeroDevil =)) nó phụ thuộc vào integration tới đâu, có thể là redirect sang trang khác, mục đích là hướng tới 1 site chung cho tất cả 😃 chứ ko là phải nhớ hàng trăm web khác nhau 😃, mỗi hệ thống dùng có thể một core system khác nhau chứ, phụ thuộc trình độ dev và tiền bỏ ra tới đâu, chứ nhiều công ty cỡ vài trăm ngàn nhân viên còn ko dùng 1 site cho toàn bộ dịch vụ mà chỉ có nhóm lại thành group cho dễ tra cứu mà bạn 😃))
@HeroDevil tôi cũng nghi vậy nên chả bao giờ thèm mó tới.

nên nhớ china làm gì thì vn sẽ bắt chước theo như khỉ

hãy nhìn xem tq kiểm soát ng dân ntn đi.
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
một năm
Dữ liệu từ từ dân cư và bộ công an ko đc đồng bộ với nhau. Trường hợp của tôi làm lại cccd do đợt đầu làm sai giới tính, do ko đồng bộ mà giờ tài khoản của tôi ở bên dịch vụ công và bộ công an khác số định danh, cũng ko biết chỉnh sửa làm sao.
titan_hp
ĐẠI BÀNG
một năm
Làm hộ chiếu nhanh gọn lẹ, các thủ tục hành chính khác đang hoàn thiện dần.
Anh em cứ bình tĩnh
Dỡ nhất là không đổi số điện thoại được nhỉ
đã cập nhật, thanks mod
aitq
ĐẠI BÀNG
một năm
Bị nhiều cái bất đồng bộ quá, thời kỳ quá độ này chắc phải thêm 1 năm nữa mới hoàn thiện. Mình toàn k cập nhật được gì vì thông tin BHXH hay MST đều đang đi theo CMND cũ. Hiện thông báo ra cục thuế update lại thông tin. Thôiiii cho tôi xin. Các bố tự đi mà migrate data

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019