Điểm Geekbench CPU M2 Pro: cao hơn cả M1 Max

vn_ninja
19/1/2023 15:6Phản hồi: 70
Điểm Geekbench CPU M2 Pro: cao hơn cả M1 Max
Điểm Geekbench của chip M2 Pro trên Mac mini thế hệ mới đã xuất hiện trên trang chủ của Geekbench, cho thấy mức tăng hiệu năng CPU vượt trội so với M1 của thế hệ trước và cao hơn cả điểm của M1 Max. Cụ thể M2 Pro đạt điểm số đơn nhân là 1.952 và đa nhân là 15.013 đối với thiết lập RAM 16GB, để so sánh thì Mac mini M1 trước đó đạt số điểm lần lượt là 1.715 và 7.442 – tăng 14% điểm đơn nhân và gấp đôi điểm đa nhân.

Điểm số của M2 Pro cũng cao hơn cả M1 Max - đơn nhân 1.727 và đa nhân 12.643. Chi tiết về 2 chip M2 Pro và M2 Max mới anh em có thể xem lại ở bài này: Chi tiết M2 Pro và M2 Max: nâng cấp chút chút

Mac mini, MacBook Pro 14 và 16 inch mới hiện đã mở đặt hàng trên website của Apple và sẽ bắt đầu giao từ ngày 24 tới đây.

MacRumors
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan tám hơn đến kết quả test app thực tế, mấy cái điểm này riết cũng để khè nhau là chính.
@bomduc Đội giá r bác, hàng cty báo ảo lắm
@Brandon T Uh tuy nhiên có thể giá gốc nó cũng khoảng 30 -35 triệu; vẫn là cao hơn con Mac air rồi; chưa kể PC thì nó phải bung sức mạnh chứ ai đi so vs con gọi là ultrabook
@bomduc con này là chip di động arm phóng to mà bác
@toilachi9 uh
Viết bài nên cẩn thận
Điểm số của M1 Pro cũng cao hơn cả M1 Max - đơn nhân 1.727 và đa nhân 12.643
@Minh Hikari Oke bạn nha, gõ nhầm 😃
Thử cắt bớt một nửa TDP của 3090 rồi đem so sánh xem có mạnh ngang không 🐧
@ntroppld Chiêu 😁
M1 max cũng chỉ có 10 nhân cpu giống M1 pro thôi nên thua 12 nhân là đúng rồi, lại còn dc nâng xung nữa
@nguoidinhan xem phần đơn nhân
@nguoidinhan Tít nó lùa gà mà
Max nó chỉ hơn pro ở GPU
Còn bao h ăn đc M1 ultra thì mới đáng xem 😁
@nguyenthucbk Đúng là lý lẽ kỳ cục.
GBench phải chỉnh cho cao hơn mà 😆 App để benchmark riêng cho Apple mà lị
@D.H.17 ganh tỵ
@D.H.17 Haha 😁
Geekbench của Intel Core i5 13600K 😃
@bomduc M2 mới có giá 599 và 799 😃 M2 Pro là 1k3 luôn
@henry_1177 Chip M thì hiệu năng/W thôi 😁
@S.O.J Mình đang sài M1 Max, tại thấy mấy thánh cuồng chip M quá 😆
@henry_1177 Xóa ảnh đi bro. Ifan điện thủ lại vào bỉ bôi bây giờ đấy, Apple silicon của họ đang đi trc intel cả 5 năm cơ mà
Mac mini m2 pro (12 nhân cpu) quá ngon cho ai chỉ làm vc với cpu
Đo mỗi Geekbench
😁 ơ hay, lại định dụ tau à ? hihihitao đang hài lòng lắm với M1 Max 16" rồih hihi
Quá ngon cho render thủ và điện thủ.
mắc cái giống gì mà bao năm nay giữa ông Microsoft và Intel với AMD làm ăn kiểu gì mà render luôn thua Apple vậy ta?
@HyH vì apple nó làm cả phần cứng lẫn mềm còn mấy ông kia có dc đâu, như ios iphone với android thôi
@HyH Render gì mới đc chứ 😆
@HyH soc M nó chuyên cho tác vụ render. Còn mấy chip intel amd là đa tác vụ, cho nên intel amd gì cũng cân được hết nhưng không mạnh hẳn ở 1 tác vụ nào cả
Phải gọi là applebench cho nó mĩ miều chứ.
Ai chơi game hay render nặng là né mac ra
Cách viết "vượt trội" so với thế hệ trước rồi so chip Pro với chip M thường mà bỏ qua ko nhắc tới M1 pro rất dễ hiểu nhầm, xem lại bài báo của MacRumours càng thấy cách truyền đạt của tt rất định hướng.
Viết blog kiểu này ko nhận xét là admin tt thiên vị apple cũng là rất khó, dân tình nó nhận xét cũng là đúng.
Quá ngon cho 1 cuộc tình
Vậy lên kế hoạch bỏ ống heo để tháng 6 là đổi em 13" lên em 14" - ah, mà em 13" lên em 14" chắc cảm giác màn hình chẳng to hơn là mấy nhẻ. Các bác nào đã có trải nghiệm đổi từ em 13" lên 14" cảm giác thế nào về màn hình cho xin tí cảm nhận với
@bsd insight lên luôn 16' bạn à,
@JirenTran 16" to và nặng quá, mình làm dịch vụ nên đi nhiều, vác em đó với lại một số thứ nặng quá
@bsd insight Ko to hơn bao nhiêu nhưng cảm giác khác lắm b,màn hình ăn đứt con 13”, 14” là vừa,con 16” nặng quá
Apple hút máu à, tự build máy cài Mac còn rẻ mà có khi khỏe hơn
@Corona2020 Rồi tự build có chip M k bro? 🤣. Xài dòng chip M mới thấy nó nhanh ntn nha 🤣
@huyboy20003 Bạn nói chuẩn, thử tự đầu tư cấu hình cài mac sức mạnh ngang vs thag chip M rồi xem chi phí đầu tư xem có rẻ hơn ko? Mình cá vs bạn corona2020 luôn là ko thể rẻ hơn dc
@Corona2020 rồi phải build đủ giá nó cũng đâu có rẻ hơn con mac đâu ông; chưa kể chơi itx, mỗi cái tản nhiệt rẻ rẻ cũng 1-2 triệu; vỏ máy 1-2 triệu nữa. nguồn, ram main, chíp, ssd, bla bla..
@bomduc bạn ý cũng chỉ dám dùng từ " có khi " thôi mà 😆
Dịch cái tiêu đề kiểu định hướng dư luận thể hiện độ đần của mod.
M1 Max và M1 Pro có CPU như nhau, đều là 8+2.
đỉnh vl, mấy con x86 hít khói hết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019