Điểm lại vài hình ảnh từ chương trình hiến máu hôm qua 28/12/2019

vuhoangtam
29/12/2019 0:25Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiến máu nhân đạo mà các bác thấy chỉ là hình thức kinh doanh của BV thôi, nó trả mình mấy chục ngàn trong khi bán lại cho bệnh nhân giá gấp chục lần, vậy thử nghĩ nhân đạo cái gì??
@phucmanucian2809 Đấy là bác không đi hiến máu thì phải chịu thế. E không nghĩ từng hiến máu có giấy chứng nhận hẳn hoi mà tiền máu riêng bằng đó
@buithu.ktmt05 Bạn ơi, cái giấy chứng nhận ko có cái giá trị gì ngoài việc đút lò than thôi bác à,còn tiền hả? Có 2-3 chục ngàn trong khi BV bán máu của mình cho người khác tính bằng triệu đồng thì mình hỏi bác, nó nhân đạo chỗ nào nhỉ?
@phucmanucian2809 Bác cho ví dụ hoặc nguồn nói rằng ko có giá trị gì cho giấy chứng nhận?
@buithu.ktmt05 Thực tế thôi bác ơi, mục đích duy nhất của cái giấy đó là cho mấy đứa sinh viên kiếm điểm cộng thôi nha 😆) nếu thực sư việc này là nhân đạo vì BV nên free cho những ca mà BN có hoàn cảnh khó khăn chứ ko phải cố moi tiền ng ta ra ok?
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
1 hành động cao cả
một năm hiến 2 lần... tới nay đã 12 năm 😃
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Ý nghĩa cao đẹp
choen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tham gia hiến máu bao chầu cafe sáng đi các mod ơi, kkk
ChAnTo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trời ơi hôm qua nghỉ mà kh biết kh em cũng tham gia rồi
quochr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko ngờ mình vẫn díh hình 😆
Về sớm hụt thư pháp òi 😔(
mình huyết áp thấp nên ko đi đc, thỉnh thoảng đi khám lấy tí máu thôi đã chóng mặt rồi
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
Bữa định đi mà đêm thức khuya quá, lên cũng bị đuổi về à
FrankieLuu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bận ko tham gia được
33 cái xuân thì, vẫn chưa một lần biết hiến máu là gì. Đơn giản là thấy cây kim ớn ăn quá ...
Bọn mình vừa tiến hành cộng 200 điểm cho các thành viên đi tham gia hiến máu. Ai có đi thì kiểm tra tài khoản Tinh tế xem nha!
Mong là việc làm này sẽ đc nhân rộng
Rất ý nghĩa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019