Điểm mù trên xe ô tô rất khó chịu, nếu lười chồm người ngó nghiêng kỹ càng khi quẹo rất nguy hiểm
thanhtung6868
1 thángBình luận: 144
Điểm mù trên xe ô tô rất khó chịu, nếu lười chồm người ngó nghiêng kỹ càng khi quẹo rất nguy hiểm
Nhiều xe điểm mù to vật vã.
@yupee Nhưng lại không biết dùng bạn ..
@stalker_Nomad Chắc công lai cũng hơn triêu cây số rồi bác ạ ..,mòn không biết bao nhiêu bộ lốp rồi 😃
@TsanHoang thế thì là ngồi sau xe taxj, xe khách rồi
Lại ganh tị rồi... tội nghiệp...nhà nghèo ba má đông..
Thêm cái kính cầu lồi nữa. Xe máy mà người ta còn mua thêm lắm nữa là. Loại song song gắm trên kính chính càng tốt
@MrNamN Điểm mù này xoá bằng camera cặp 2 bên kính chiếu hậu mới được.
@MrNamN Không phải rồi bác ơi, điểm mù này ở cột chữ A, không phải sau xe
vihali
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@MrNamN Chết cười. Bác không xem video, ko biết người ta đang nói tới điểm mù nào.
Mình cũng hay chồm người ra check cho chắc, nhất là khúc quẹo cua và vô ngã tư. Có xe máy hay chạy lên thì còn phản ứng kịp
@Duy Luân Lâu rồi có lần xém tè trong quần với cái cột A này, anh em để ý.
Lúc đó nhiều yếu tố cộng lại: mới bắt đầu chạy xe , chưa có kn, trời tối cỡ 7h, mưa , xe máy trùm áo mưa tối màu che hết đèn trước, ngay ngã 3 ko có đèn đường, cộng thêm xe em cột A lớn, che chắn quá nhiều, vì đang đi thẳng nên ko để ý lắm ninja đó cắt ngang đầu.
Xón trong quần.
@Duy Luân Cột A này tạo điểm mù nhiều nhất là khi vào khúc cua đường cong bên ghế lái (như bọc bùng binh) và xe đi vuông góc từ đường giao 90 độ với hướng di chuyển của xe cũng phía ghế lái.
SPL
TÍCH CỰC
23 ngày
@Duy Luân Nghiêng người sang trái dễ hơn chồm phí trước, chính xác thì phải làm cả 2, có lần tí dính xe máy đi láo ngược chiều khi đang ôm cua trái, người bên phụ hét ầm lên mà mình có thấy gì đâu, may ôm cách mép vỉa 1m, sau bảo mày không thấy gì à, moá, thấy sao nổi, nó đi láo ngược mà, hiz
@SPL Mình cũng nhìn cả hai lun á, xe máy nhiều ông đi ẩu lắm
Có cảm biến tiệm cận mà nhỉ
@thienvk Đúng vậy, nhung có hai loại , một là cài đặt khoảng cách an toàn hai là tự động tháng khi thấy vật thể xuất hiện trươc đầu xe...
@TsanHoang Trên con E250 nó có dải tiệm cận, càng nhiều đèn báo thì tiệm cận càng gần nên lái xe sẽ biết mà đi chậm
Ti2k
ĐẠI BÀNG
1 tháng
lương đi học em là trên 6tr 1 tháng , v có cách nào để dành mua xem hơi không ?
@robben05 Người ta bảo đẹp trai khoai to, bạn khuyên người ta thiến thì vứt đi à
@Ti2k sương gió phủ đời trai mà tương lai nhờ nhà vợ nha
Ngầu đấy
Ti2k
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@hoangduccn em 2k á
Ti2k
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@vviettan wow
Dùng công nghệ mắt + cảm tính mà chạy thôi bác. Biếng + mệt mỏi thì không nên chạy xe ra đường, nguy hiểm cho người khác
sợ nhất mấy ông thần đi xe máy vào đường ngược chiều, cứ nghĩ là đi sát lề đường là an toàn mà k biết là vào đúng điểm mù của ô tô
@vqt907 Có mấy thánh đi ngược chiều đường có con lương, cứ nhắm làn ôtô đi sát mép con lương cho "thuận bên phải" 🤣🤣🤣... Đã thiếu văn hóa còn ngu nữa...
@Dollarssssss bởi vậy cứ ôm sát vào lươn r canh bên phải chứ mấy og xe máy hay chui lắm, nhưng vậy thì có og nào tạt hướng bên phải thì ko né dc, né là lên lươn, nên như vậy phải chạy chậm, đở hơn cái là phải canh 2 bên trái phải
A to Z
TÍCH CỰC
24 ngày
gắn cái camera ở góc trái, màn hình thì ở trong để quan sát.
@A to Z Riêng nhìn gương đã loạn rồi, thêm mấy cái màn hình nữa còn nguy hiểm hơn vì mất tập trung, lúc vội thì ko nghĩ được cái hình ảnh đó từ cam nào đâu bạn.
A to Z
TÍCH CỰC
24 ngày
@Congcu camera góc nào thì màn hình để góc đó chứ.
@A to Z Sau này sẽ có công nghệ, dùng máy chiếu chiếu lại hình ảnh của camera nằm ngoài trục A, gọi là công nghệ xuyên thấu🤣. Lúc đó tha hồ lạng lách đánh võng nhá...
bikookib
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Viết lại tiêu đề cho dễ đọc, hiểu:
"Điểm mù trên xe ô tô rất khó chịu. Nếu lười chồm người, không ngó nghiêng kỹ càng khi quẹo, sẽ rất nguy hiểm"
Thấy mấy ông taxi không cần, chạy rất ngọt nhé. 😁
geoterre
TÍCH CỰC
24 ngày
Đúng rồi bác! Nhất là dòng xe Ford, do khung sườn chắc nên điểm mù lớn! Mình là cứ phải chồm, lắc người,... cho an toàn!
@geoterre góc chữ A lớn nhất chắc là con civic.
geoterre
TÍCH CỰC
23 ngày
@quangha_audio Không, con Ford EcoSport ;)
@geoterre con đấy mình chưa được lái lên ko rõ. nhưng con civic thì lớn thật
@geoterre xác nhận mấy ông Ford to vật vã
geoterre
TÍCH CỰC
22 ngày
@khoanguyendinh
Cười mặt nồi
ht12
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Nhìn từ xa rồi phán đoán thôi, chủ yếu cần nhìn bao quát hết mọi thứ, ngó nghiêng ngó dọc cũng ko ngó hết được, lo ngó bên cột bên này bên đầu kia tư nhiên xe máy nó thắng lại là banh
Điểm mù xe này xem kỹ cũng ko phải loại to đâu. Do cái camera khi quay dí sát vô quá thành ra thấy to vật vã.
@minhhq1980 Đúng rồi bạn, chứ ở tầm mắt người thì xem bình thường. Kỹ năng quan sát tốt thì chả phải chồm gì cả.
Những góc khuất em còn phải hạ kính để nghe ngóng nữa
có mấy xe họ rời gương ra sau chút để tạo tầm nhìn khu vực này, khá hay.
bb7290deu
ĐẠI BÀNG
24 ngày
cũng vì cách kiểm tra khi quẹo này mà cảnh sát nhật baqta mình thi đi thi lại lúc đổi bằng từ việt nam qua bằng nhật kaka. lấy đx bằng rồi nó mới bảo cũng vì an toàn chính mày thôi.Thấm !
Ở Việt Nam không coi trọng shoulder check nhỉ. Tập thói quen shoulder check thì an toàn nhiều lắm đấy
Điểm mù khó chịu nhất lúc ôm cua sát bùng binh, nó che hết cái vỉa phải ngoái đầu ra ngó mới thấy để căn
Buồn ghê...
@uchihahikaru Đúng rồi bác. đi qua vòng xuyến là như mù mắt luôn
@uchihahikaru Các bác căn kiểu gì, chưa bao giờ mình đi qua vòng xuyến mà phải ngó ra ngoài cả, kể cả khi đường đông
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019