[Điện ảnh] Disney công bố ngày chiếu một loạt phim bom tấn: Star Wars 9, Frozen 2, The Lion King

agp8x
26/4/2017 9:3Phản hồi: 56
[Điện ảnh] Disney công bố ngày chiếu một loạt phim bom tấn: Star Wars 9, Frozen 2, The Lion King
Disney vừa công bố ngày chiếu của một loạt phim bom tấn được rất nhiều bạn yêu điện ảnh mong đợi. Một số phim được ưu ái chiếu sớm như Star Wars 9, Lion King và Frozen 2. Trong khi một số tựa bị dời lại ngày phát hành như Indiana Jones, Gigantic, Ralph Breaks the Internet: Wreck-It Ralph 2,...

Star Wars Episode IX
Ngày công chiếu mới: 24/5/2019
Ngày công chiếu cũ: 12/2019

Indiana Jones 5
Ngày công chiếu mới: 10/7/2020
Ngày công chiếu cũ: 10/7/2019

The Lion King
Ngày công chiếu: 19/7/2019

Frozen 2
Ngày công chiếu: 27/11/2019

Ralph Breaks the Internet: Wreck-It Ralph 2
Ngày công chiếu mới: 21/11/2018
Ngày công chiếu cũ: 9/3/2018

A Wrinkle in Time
Ngày công chiếu mới: 9/3/2018
Ngày công chiếu cũ: 6/4/2018

Magic Camp
Ngày công chiếu: 4/6/2018

Gigantic
Ngày công chiếu mới: 25/11/2020
Ngày công chiếu cũ: 21/11/2018

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi disney h thầu cả Indiana Jones
@binhtran89 vãi lucasfilm chủ là khựa =))))
@ntdong_it chắc nhần 😃
@Seraphic_Wings tất nhiên rồi bạn, Disney mua lại lucas film nên sở hữu cả Indiana Jones và Starwars
Phải cho nhân vật Hand Solo chết trước để Harrison Ford tập trung làm mấy phần sau của Indiana Jones đó hehe
quocviet319
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bom tấn giờ đa phần của disney hết rồi. kinh vậy
@quocviet319 Nhìn đống ở trên mãi mà chưa thấy bom tấn nào ngoài Frozen đấy.
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@samsunggalaxy SW ko hợp với văn hóa châu á thôi 😁 , frozen tuổi tôm ý :v . Nhìn kĩ cái worldwide với domestic (Mẽo) nhóa
Dở ẹc, chắc không ai xem
hp2013
TÍCH CỰC
7 năm
@sonnguyenpro Phim dành cho thiếu nhi "người đẹp và quái vật" đã vượt hơn 1 tỷ usd
@hp2013 Đùa với tôi chắc
@sonnguyenpro Mời đi về nhà bạn mà thể hiện :3
raycaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro Bác đang xây nhà nnưng thiếu tiền mua gạch à 😔
Toàn tuổi thơ không
Thấy chữ Disney là có thể an tâm ngồi xem rồi 😁
Lion King có gì khác so với hoạt hình hồi xưa không nhỉ, nghe nói làm mới kiủ người đóng. Nhưng phim này đâu có người.
mog
TÍCH CỰC
7 năm
@lqd Chắc nó làm lại kiểu Jungle book ấy
@lqd Làm giống Jungle book
phim Disney thì hay ở cốt truyệt và tình tiết, xem và hiểu dc nhiều thứ hay về cuộc sống
Chờ dài cổ, công bố chi cho mệt, nhử người ta à? quảng cáo ngày càng quá mức, qc trước 2 năm luôn, hài!!
@duongtunglam
😃 ông gào lên thế này mới gọi là hài
@nnkjsc Kệ tui. Đạp trúng đuôi thím à?
Mục tiêu là ráng sống tới 27/11/2019 :rolleyes:
Gì chứ film Star Wars xem như dở hơi luôn.
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@-[L]C[K]- Ep 3 hay , ep 2 cũng tàm tạm còn ep 1 quá nhiều sạn xem khó trôi trừ pha duel, vẫn xem vì nó còn theo canon của cả franchise nhưng nói chung george lucas không hợp làm đạo diễn còn với tư cách là creator thì khỏi bàn cãi . Việc này disney nó là trùm nên ko có chuyện lời thoại củ chuối nữa ^^
Ep7 là ván bài an toàn của disney . Nói chung nếu ko quá khắt khe thì nó ổn
Rogue One mới thấy sự mạnh dạn của disney , riêng quả đến hậu kì rồi lại vác máy quay lại thay đổi gần như toàn bộ diễn biến xoay quanh câu chuyện và là phim pg16 đầu tiên của franchise .
Nói chung ep8 này hoàn toàn tin tưởng vào đội ngũ lucasfilm , chỉ ghét là bọn rottentomatoes rất kiểu săm soi các bộ phim với thái độ cực đoan rồi người đọc cũng bị cuốn theo quan điểm của bọn nó =='
P/s : darth vader nhé bác ko phải dark :v
KHOI82TT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Fahrenheit Tại bọn PT nhất là Mỹ thích alien ufo gì đó thôi chứ người VN mình xem chã có vị gì,cứ bọn hành tinh này đánh hành tinh khác chán òm, chắc như bọn nó xem phim kiếm hiệp mình vậy mà
@-[L]C[K]-
Tùy bác thôi, em thì thấy 7 hay hơn Rouge One, ko hiểu tại sao, chắc là khi xem có cảm giác phim bị Disney can thiệp vào Rouge One nhiều hơn 7. Phần 7 thì thêm diễn viên da màu cho phù hợp với xã hội hiện nay, Rouge One thì cho cả diễn viên châu Á vào. Có Chung Tử Đơn đóng cơ mà, cái đoạn đánh nhau bằng gậy thấy vô lí v~, cân cả Storm Trooper. Dù sao thì cả hai phim em thấy khá hay, em tính khá thoải mái, ko nghiêm túc như bác khi xem các tác phẩm điện ảnh. Em thì chỉ thấy Rouge One hơi chuối khi dùng CGI để đưa Carrie Fisher vào phim thôi, kiểu nó gượng gạo kiểu gì ý (y như phim Terminator Salvation ý), còn lại thì ok. Ko biết bác thế nào, chứ em rất háo hức, hóng phần 8 ra mắt năm nay.
@-[L]C[K]-
Với cả em rất ghét những người dù ko làm đc gì nhưng giở tí là hay chê người khác. Cứ như thế thì xã hội bao giờ mới phát triển đc.
không có trailer hả @agp8x
@minhhai1768 Vẫn chưa bạn ơi.
@minhhai1768 Mới lên lịch thôi, trước khi ra rạp tầm mấy tháng mới ra trailer nhá, Disney mà.
ky_kisken
TÍCH CỰC
7 năm
Lion King nếu ra phần mới xem thì được chứ cứ nhai đi nhai lại phần cũ làm gì trong khi phần đó đã có phim hoạt hình rồi và cũng đã có thành công của nó.
"The Lion King" làm lại bản hoạt hình 1994 theo kiểu live-action các bác ạ, có lẽ hao hao Jungle Book (em chưa coi nên không rõ Jungle Book nó ra sao).

"Frozen 2" thì không rõ kịch bản sẽ phát triển theo kiểu gì 😁
Đang hóng Frozen 2 đi phá cả Trái Đất đây 😆)
Chỉ thấy Wreck-It Ralph 2 là hấp dẫn thôi.
leon_1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng Wreck-It Ralph 2. 😁
Frozen là phim xàm nhất mà mình từng coi qua.
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
han solo trong cơn hôn mê sau khi bị k ben solo đâm bất tỉnh lại mơ làm indiana jones nữa à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019