[Điện ảnh] Logan thắng lớn với doanh thu 237,8 triệu USD chỉ sau 3 ngày công chiếu

agp8x
6/3/2017 13:1Phản hồi: 72
[Điện ảnh] Logan thắng lớn với doanh thu 237,8 triệu USD chỉ sau 3 ngày công chiếu
Bộ phim Logan, lời tiễn biệt dành cho Người Sói, đã thành công vang dội trong tuần đầu công chiếu với doanh thu toàn cầu lên đến 237,8 triệu USD. Con số này cũng đồng thời giúp Logan trở thành bộ phim thành công nhất 2017 tính đến thời điểm hiện tại.

Tại Mỹ, Logan đã được công chiếu tại 4.071 rạp và thu về 85,3 triệu USD chỉ trong vòng 3 ngày đầu tiên. Phim cũng cực kỳ thành công ở 81 thị trường khác, trong đó có Việt Nam, khi thu về 152,5 triệu USD. Tổng doanh thu trong tuần lễ đầu công chiếu của phim đạt 237 triệu USD, so với kinh phí sản xuất 127 triệu USD.

Trước Logan, bộ phim có tuần lễ công chiếu thành công nhất 2017 tại Mỹ là The Lego Batman Movies với 83 triệu USD. Với 85,3 triệu USD, lời tiễn biệt Người Sói đã lọt vào Top 5 bộ phim xếp loại R (C18/dành cho người trên 18 tuổi) có doanh thu cao nhất trong tuần lễ ra mắt, vượt mặt 50 Sắc Thái Xám (85,2 triệu USD) và xếp sau Hangover (85,9 triệu USD), American Sniper (89,3 triệu USD), The Matrix Reload (91,8 triệu USD) và Deadpool (132,4 triệu USD). Nếu chỉ xét trong tháng 3, Logan là bộ phim có doanh thu tuần đầu lớn thứ 4 chỉ sau Batman vs Superman: Dawn of Justice (166 triệu USD), The Hunger Games (152,5 triệu USD) và Alice in Wonderland (116,1 triệu USD).

Hiện Logan đang được công chiếu rộng rãi tại các rạp trên toàn quốc. Các bạn lưu ý đây là phim xếp loại C18, tức là chỉ dành cho người trên 18 tuổi.

Tham khảo thêm: [Đánh giá phim] Logan - Hoàng hôn đẫm máu của các dị nhân

Tham khảo Hollywood Reporter
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới đi xem Logan ở CGV hôm trước, dẫn em gái mới 16 tuổi vào mà họ cũng chẳng kiểm soát gì luôn 😁 Chắc nhìn lớn xác nên cho qua, nhìn mặt đoán độ tuổi :D
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
@Gia Tường Cắt hết rồi còn gì nữa đâu.
@Gia Tường chăn rau hả bác ? ở đâu thế , share với :D
Slump
ĐẠI BÀNG
7 năm
IMDB gần 100K ng đánh giá 8.7/10
Mình xem cũng thấy bt là sao nhỉ ?
AE có bài phân tích nào cho mình xin cái link ;)
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Slump em thuộc thể loại thích xem phim có nội dung chứ ko cẫn kĩ xảo hay cháy nổ gì mà xem Logan cũng chỉ thấy xem được chứ chưa hẳn là hay ! Thế mới đau...😔
@sieuvihien Bạn có phải fan lâu năm hay đã từng xem tất cả các phim x men không ? Nếu đã từng thì mình chắc là ai cũng sẽ rớm nước mắt
@The avengers Chuẩn bác! Nếu buồn thì không thể so với mấy bố Nhật làm phim đc. Nhưng theo chân Hugh bao năm thì thực sự buồn, buồn từ lúc nhìn cái dáng già nua bước ra khỏi xe luôn 😔
phim hay, đầy cảm xúc, nhưng mức độ hay còn tuỳ thuộc vào tâm lý người xem
Vì là tiễn biệt nên mọi người cũng nô nức rủ nhau đi xem, chứ không chỉ là fan của người Sói không thôi. Jackman là một tượng đài khi hoá thân vào vai người Sói rồi, nên sau này chắc khó có ai có thể vượt qua khỏi hình bóng của anh trong vai này được.

Về phim thì cũng giống như các bộ phim ngoại truyện trước đây của X-Men, tình tiết và logic không có gì gọi là quá hấp dẫn, vẫn còn nhiều lỗ hổng và thiếu logic, nhưng chắc chả ai quan tâm tới những thứ ấy nữa, vì Jackman vẫn diễn tròn vai Logan.

S.p.o.i.l.e.r alert (bôi đen): Mình chỉ thấy rất vô lý cái đoạn thằng người Sói clone kia nó đâm ông tiến sĩ đang nằm. Rõ ràng là ông này có khả năng ngoại cảm rất mạnh, không thể nào ông ấy không biết đó không phải là Logan thật. Ngay cả trong tiềm thức, ông ấy cũng đủ để khống chế được các mối nguy hiểm ở xung quanh mình (như kiểu khống chế, ngăn cản một ai đó đang có ý định bắn đạn về phía mình chẳng hạn, mặc dù người đó mới chỉ có ý định, chứ chưa kịp bắn).

Updated: mình thêm một số chi tiết để giải thích cho ý kiến trên của mình, vì có một số bạn bên dưới giải thích nhưng có lẽ chưa hiểu rõ ý mình ở đây.

S.p.o.i.l.e.r alert (bôi đen):

• Đúng là giáo sư Xavier có bệnh liên quan đến não, điều này quá rõ ràng với việc ông ấy không nhớ được sự kiện Westchester, nhưng cái mình muốn nói là ông ấy có thể tự bảo vệ mình ngay từ trong tiềm thức ấy. Có nghĩa là khi có một mối nguy hiểm tới gần, sức mạnh của ông ấy dường như có thể tự hoá giải nó. Bạn có nhớ cái đoạn gần cuối ở X-Men: The Last Stand, lúc cô Jean Grey đang chuẩn bị hồi tỉnh (thành người tốt), thì đám lính đã bắn các mũi tiêm về phía cô từ phía sau lưng, và trong tiềm thức, cô đã ngăn chặn được tất cả các mũi tên này. Trong X-Men: United (X2), cũng ở đoạn cuối, sau khi dùng năng lực đưa phi thuyền bay lên, chính sức mạnh của Jean một cách vô thức cũng đã cứu cô thoát chết khỏi khối nước khổng lồ ập xuống, mình nói là vô thức vì trước đó có thể thấy cảnh cô ấy nhắm mắt lại và cười theo kiểu đã hoàn thành nhiệm vụ và tiễn biệt mọi người, tức là đã sẵn sàng để chết, và cô ấy đã tưởng là mình sẽ chết. Mặc dù Xavier không mạnh bằng Jean, nhưng năng lực của ông cũng rất mạnh, có thể nói là chỉ sau Jean, nên cho dù ông đã không còn trí nhớ toàn vẹn, nhưng trong vô thức, năng lực đó vẫn có thể bảo vệ cho ông.
  • Thứ hai, về việc mất cảnh giác, cứ cho là ông ấy đã già và mất cảnh giác, thì năng lực của ông ấy vẫn còn, và nó còn rất mạnh nữa là khác (trong phim thấy rất rõ điều này). Và năng lực đó luôn có xu hướng tự bảo vệ thân xác mà nó đang tồn tại trên đó (trường hợp của Jean là một minh chứng, nó bảo vệ cơ thể của cô ngay cả khi cô mất nhận thức). Trong phim, khi đám lính tràn vào khách sạn ở Las Vegas, lúc một tên lính chĩa súng vào Xavier đó, chính năng lực của ông trong vô thức đã cứu ông. Có thể sẽ có người cho rằng đúng lúc đó ông lên cơn động kinh như mấy lần trước nên thế thôi, mình cho rằng không phải, tại sao lại trùng hợp thế, không phải trước đó, sau đó, mà lại đúng lúc tên lính chĩa súng vào đầu? Cách giải thích hợp lý nhất là: năng lực của Xavier đã trỗi dậy để cứu ông (trong vô thức), nhưng vì đã già, ông không còn điều khiển được nó như xưa nữa, nên nó vượt ra khỏi tầm kiểm soát của ông và khiến hàng nghìn người khác xung quanh đó chịu ảnh hưởng.
  • Còn đoạn "không phải tôi, không phải tôi" mà Logan nói, là do đạo diễn muốn khán giả hiểu hơn là để Xavier hiểu. Người cuối cùng trong phim này có tính cách xem mặt mà bắt hình dong, chính là Xavier, tại vì ông ấy có khả năng đọc suy nghĩ, ông ấy không cần nhìn mặt cũng có thể đoán được đó là ai và họ muốn làm gì. Vậy nên việc ông ấy không thể phân biệt được X23 hay Logan do khuôn mặt 2 người này giống hệt nhau, là điều phi lý. Mặt khác, trong phim chúng ta ko hề thấy Xavier quên Logan (dù ông ấy mất một phần trí nhớ), và thậm chí khuôn mặt của Logan với X23 cũng không phải giống nhau y hệt (X23 trẻ hơn và ít râu hơn).
  • Có một lời giải thích mà mình cho là đẹp của bạn @Slump là:
Vì Logan không thể giết ông ấy, nên ông ấy đã chấp nhận để cho X23 làm việc đó. Tất nhiên là chi tiết này không phù hợp với việc ông ấy đang muốn cứu Laura và những dị nhân khác là bạn của cô bé trong suốt cả một khoảng thời gian trước đó.
@Black Mamba Spoler dành cho bạn, bôi đen để đọc nhé:
Giáo sư ko có khả năng dự đoán được tương lai nha bạn. Bạn cẩn thận lầm tưởng giữa khả năng dò được người đột biến trong bán kính nào đó và khả năng đoán được tương lai sắp diễn ra nha. Những gì bạn nghe thấy giáo sư nói về việc có 1 người đột biến giống Logan trước khi X-23 đến là do khả năng dò tìm người đột biến của giáo sư, chứ ko phải ông đoán trước tương lai. Và h ổng đã già, đã vậy còn bị bệnh liên quan đến não (cái này là do việc sử dụng ceberus nhiều), nên cũng khó mà kiểm soát đc sức mạnh của mình nên nhiều khi cái khả năng này tự bộc phát dù ổng ko mún thấy.
@Black Mamba Bởi vì
S.p.o.i.l.e.r alert (bôi đen):
Ông ta đã quá già yếu, không còn minh mẫn, hãy để ý cả lúc trên tầu nữa, để ý lúc nhớ lúc quên, để ý cả việc ko còn ý thức đc việc mình đã giết người. cả nhóm X-Men Ông ta không còn minh mẫn nữa, nhưng bộ não thì vẫn quá nguy hiểm.
Slump
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Black Mamba Mình nghĩ là bữa ăn cuối cùng của giáo sư, trải nghiệm cảm giác của 1 gia đình + ông ấy ko còn muốn sống nữa (xác định mức độ nguy hại của mình rồi) nên xác định ra đi 😃
Lời tiễn biệt đầy cảm động, mà thực sự đứa bé đánh nghe và thấy ghê hơn cả Logan nữa...
Đã xem, thấy cũng bt :| về VN bị cut hết mấy cảnh rồi thì xếp 18+ làm chi nữa -_-
@boybl1990 cắt gì vậy ?
mới tối qua xem xong, cái cảnh con bé Laura ôm cái đầu quăng ra nhìn kinh dị ko thể tả luôn 😆
@MrBach248 Mình coi ở cgv, cảnh đầu tiên logan xử bọn trộm bánh xe bị cắt, cảnh quăng đầu ko có, cảnh cuối lấy súng bắn vào đầu thằng logan nhân bản cũng bị cắt nốt :|
@boybl1990 chán vậy, cảnh bắn nát sọ thằng nhân bản thấy bên trong như thằng ng sắt của Terminator đó, tưởng tượng đi 😆
Nghe review buồn quá nên cho cháu gái vé cho nó đi xem chứ k xem nữa.
lecongdon
TÍCH CỰC
7 năm
Phim siêu anh hùng hay nhất từng xem.
doanh thu tại mỹ chiếm hơn 1/3...khẳng định là mỹ họ rất tôn trọng bản quyền:rolleyes:
van.t
TÍCH CỰC
7 năm
@eochanghynt 60k 70k ko to? bạn đùa tôi chắc?bạn đang ở hành tình và đất nước nào vậy? 60k 70k cũng gần 1 buổi lao động của người ta đấy đại gia à. 4 tiếng đồng hồ của người ta. dị hợm vc
@eochanghynt Vấn đề là đâu phải mỗi phim này bạn? :v
Phim nào bạn cũng bảo 6-70k không đáng bao nhiêu, vậy mỗi tháng nó ra 10 phim mà phim nào cũng hay thì thành con số đáng kể đấy.
@atxgantz Trong cmt của tôi là cuồng Mẽo???
Và bạn có tk ngân hàng, có thể đặt phim qua e-banking nghĩa là ai cũng có?
Bạn thử ra rạp xem bao nhiêu người đang xếp hàng mua vé? Tỷ lệ người book vé thanh toán trước là bao nhiêu.
Đừng nghĩ ai cũng có đầy đủ điều kiện hết bạn nhé.
Còn tôi nói là giải thích tại sao bạn kia thắc mắc ở Mỹ tôn trọng bản quyền còn ở VN mình thì thấp hơn. Nên đọc cho kĩ đã bạn!
@songoku_1206 Mĩ có khoảng 4500 rạp nhé. Việt Nam khoảng 150.
Logan thời trai trẻ tung hoành ngang dọc, sức mạnh siêu phàm, cuối đời chạy Uber kiếm sống qua ngày 😆))
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Phim đẩy sự giận giữ và bạo lực của mỗi người lên cao độ luôn, coi mấy cú đâm và chém thẳng tay thấy phê phê và ghê ghê 😁 Nhưng mà ko làm thôi, làm là tới luôn giống vậy, nghe đồn ở Việt Nam bị cắt hết hả các bác, hehehe
@eochanghynt thế đấy , coi ức chế vì nó cắt thô thiển lắm. mặc dù ko ảnh hưởng nội dung nhưng tụt cảm xúc.
@eochanghynt Chưa đủ.....
tuanbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eochanghynt Còn thiếu nhiều mà. Cụt tay, cụt chân nữa mà.
Togari
TÍCH CỰC
7 năm
@huy9988 Cut tầm 1 phút, 3 cảnh, trong đó 2 cảnh khá thô và 1 cảnh quan trọng, hầu hết cảnh bạo lực đều giữ nguyên, có cả cảnh khoe vếu. Nên mấy ba ngưng kêu gào bị cut, thay vào đó xách mông ra rạp tạm biệt Logan đi!
Sunseeker206
ĐẠI BÀNG
7 năm
Những người theo dõi suốt cả quá trình mới cảm nhận hết đc cái hay. Nếu đơn lẻ ra thì đây là một bộ phim k quá xuất sắc.
@Sunseeker206 Không quá xuất sắc mà lấy luôn cái tên đó làm tên nick à 😁
Sunseeker206
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Dũng 1988 Hehe, mình theo dõi xuyên suốt và là fan boy :D
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
đoạn cuối cảnh đứa bé con giết thằng mà đã giết logan bị kiểm duyệt. vừa thấy nhảy lên cái đã cắt luôn. đoạn đấy là rõ nhất kiểm duyệt, còn những chỗ khác chưa rõ
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@nam_luna Đoạn đầu tiên Logan giết mấy thằng cướp xe cũng bị cắt
letran2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy các bác kiểm duyệt ở VN toàn pede hả ta, cái gì cũng eo ơi sợ quá, cắt!
Không liên quan , nhưng mà sắp có KingKong skull island rồi ạ
😔 nhanh thật...già luôn rồi...
dungdn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình còn chưa kịp đi xem 😃

Company Formation, Corporate Legal Support | Contact: GBS – Tel: +84835002828 - Website: www.gbs.com.vn | www.gbs.vn | www.vbls.com.vn
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Nói chung có hay đến đâu mà kết thúc không có hậu, và buồn em cũng không muốn xem.
jimmie
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim hay, mà bị cắt hết mấy đoạn đẫm máu, nên xem chả phê gì hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019