Điện thoại ai pin trâu chia sẽ mọi người tham khảo đi
20h hôm trước dùng đến 13h hôm sau Sạc 2 tiếng 15 Dùng 24 tiếng : On screen 5 tiếng Game 2 tiếng 30p Facebook : 2 tiếng Standby 16 tiếng Còn lại 46% dùng nhu cầu thông thường thì 8h sáng mai sạc.
20h hôm trước dùng đến 13h hôm sau
Sạc 2 tiếng 15
Dùng 24 tiếng : On screen 5 tiếng
Game 2 tiếng 30p
Facebook : 2 tiếng
Standby 16 tiếng
Còn lại 46% dùng nhu cầu thông thường thì 8h sáng mai sạc.
chuate92
TÍCH CỰC
1 năm
Quan trọng độ sáng để bao nhiêu. Mình toàn để khoảng 90% nên hao nhanh.
Độ sáng auto bạn ơi! Tuỳ cảm quang và phục vụ tốt công việc pin đủ dùng cho 1 ngày đi làm là ổn. Chứ đi làm mà cứ kè kè cái cục sạc dây sạc theo thì chán...
chuate92
TÍCH CỰC
1 năm
@nguyentoandophuong Mình để 90% sáng thì SOT tầm 6 tiếng, không game, dùng cho 1 ngày quá đủ nên không cần hạ độ sáng làm gì.
ruanyin
ĐẠI BÀNG
1 năm
iPhone 11, đi làm nguyên ngày 3g wifi tới về coi youtube gần 5 tiếng pin còn 52% ;))
ruanyin
ĐẠI BÀNG
1 năm
@chuate92 đây là mình tăng độ sáng để coi clip rồi đó =)) mình coi trong phòng tắt hết đèn nên này không tính tối om đâu, với lại đây là setting trước khi đi ngủ của mình nha
ruanyin
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Mr. Đăng Giáp mình tối đi ngủ là tắt hết wifi bluetooth 3/4g các thứ nên hầu như không tốn % nào nha, iPhone có thời gian chờ rất tốt
chuate92
TÍCH CỰC
1 năm
@ruanyin T android mà đi ngủ không cần tắt gì, 4G với wifi luôn bật, cũng tốn vài % 1 đêm. Nói chung không cần để màn tối quá làm gì, dùng không sướng.
@ruanyin Bạn cẩn thận quá. Mình thì cứ on wifi suốt mỗi khi về nhà 😃
ruanyin
ĐẠI BÀNG
1 năm
mình không thích để onl wifi suốt đêm vì mình có cho phép push notif với một vài app hay mail mọt gì đó, như vậy dễ bị làm phiền lắm, còn màn tối thì tuỳ cá nhân à, với mình để vậy là sáng rồi nhưng với bạn nó lại tối thui