Điên thoại Android 2.2 của bạn có tối ưu hóa Adobe Flash 10.1 không?

sonlazio
21/11/2010 6:59Phản hồi: 41
Điên thoại Android 2.2 của bạn có tối ưu hóa Adobe Flash 10.1 không?

Tại buổi offline LG Optimus One thì mình nhận được một câu hỏi về việc sản phẩm này có hỗ trợ Adobe Flash hay không, nay xin phép trả lời lại với đầy đủ nội dung hơn: khi Adobe công bố Flash 10.1 hỗ trợ Android 2.2 thì có nghĩa là Flash sẽ chỉ chạy trên nền tảng Android 2.2 trở về sau, nó không đồng nghĩa với việc thiết bị 2.2 nào cũng sẽ được hỗ trợ Flash. Hãng đã cung cấp danh sách 1 loạt các điện thoại dùng Android được tối ưu hoá cho Flash, được coi là hợp chuẩn cũng như hỗ trợ Adobe Air 2.5, nhìn vào thì chúng ta có thể thấy tất cả đều là điện thoại cao cấp với nhân xử lý Cortex A8, ngay cả HTC Desire HDDesire Z mới ra mắt cũng chưa được tối ưu hoá mà mới chỉ nằm trong danh sách chờ. Có một điều thú vị, trong khi Desire Z chưa được hỗ trợ thì người anh em T-Mobile G2 lại nằm trong danh sách này. Bạn có thể tham khảo tại đây, Adobe cũng cập nhật danh sách này khá thường xuyên. Nếu thiết bị của bạn không hỗ trợ thì hãy dùng Skyfire, hoàn toàn miễn phí.

Nguồn: Adobe
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu dùng skyfire thì chơi video hơi chậm vì nó vẫn phải chuyển đổi ở máy chủ. Nhưng có còn hơn không
skyfire việt nam đâu sài đc đâu đúng kô AE,ko có cũng tốt chứ không hao KB lắm 😔
symbian mới k có ở location VN thôi, còn nhiu có hết
mình cố cài cho con nhỏ em, cài hoài k dc, tìm đủ mọi trò.
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa..sao mình cài mà ko dùng được nè , nên phải del đó
mình xài nokia có xài đc đâu:banghead::banghead::banghead: máy khác thì tôi ko biết
nqhvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Symbian+WM mới không được, android+iOS skyfire vẫn chạy tốt mà bác
Sax, có Droid mà ko có Milestone.
Mục Coming soon cũng chỉ có Milestone 2, còn Milestone đã bị bỏ rơi sao 😔
Hinh nhu trong danh sach nay thi moto va htc la 2 cai ten duoc ung ho nhieu nhat.
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
mừng quá, ít nhất Fascinate của tớ cũng có trong danh sách coming soon
congtukiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
galaxy s i9000 cũng ko đc hỗ trợ :| Nản nhỉ !
Galaxy s e chạy flash ào ào nè... Mà trong danh sách lại ko có... Chả hiểu 😆
mobile123
TÍCH CỰC
13 năm
i9000 có flas mà anh em.danh sach này cũng ko chuẩn lắm đâu nhỉ :p
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Bây giờ các hãng đều phải hỗ trợ flash chứ nếu không làm sao mà dùng được.
mình chưa hiểu lắm việc tối ưu nay là như thế nào? có phài là chạy rất mượt đúng hok vậy anh sonlazio?
Đã sửa lại cho mọi người hiểu rõ hơn, tối ưu hóa cho Flash/ nhận được chứng chỉ Flash
anh thì ra là được chứng chỉ của flash ah?:|
moto defy chỉ là 2.1 nhưng vẫn có flash 😁 chắc do bản update1 của chú moto
không biết là Ảchos 101 cung co vi sử lý • ARM Cortex A8 at 1 GHz with DSP không biết là có được tối ưu không. vì em nó vẫn đang ở 2.1 đang chờ lên 2.2 để xem thế nào
giangp1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy là SGS chạy lậu gòi. 😕
Hình như cái danh sách này đã đầy đủ đâu, vào trang chủ của Adobe xem cho chuẩn :p
điện thoại chạy android thì đủ các loại, làm sao liệt kê hết được chứ, những máy cấu hình chíp từ 800 chắc chạy được, magic của mình 2.2, chip 600, nhưng không chạy đươc nè
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
nếu chơi flash thì máy chip phải tầm 1GHz chứ thấp hơn đừng cài, cứ duyệt web thì biết liền nhất là trang nào có nhiều flash
Milestone của chúng ta.... Hic.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019