Điện thoại BBX đầu tiên của RIM có thể được gọi là "Surfboard"

babybungbu
1/12/2011 7:9Phản hồi: 155
Điện thoại BBX đầu tiên của RIM có thể được gọi là "Surfboard"

Trung tuần tháng 11, trang web The Verge đăng tải hình chụp một thiết bị được cho là sản phẩm điện thoại thông minh đầu tiên chạy hệ điều hành BBX của RIM. Tại thời điểm đó, có thông tin cho biết chiếc máy này có tên mã là "London", song theo một tin đồn vừa xuất hiện trong ngày hôm nay, sản phẩm mới của [TAG]RIM[/TAG] có thể được đặt tên là "BlackBerry Surfboard". Mặc dù đây mới chỉ là tin đồn, nhưng không vì thế mà nó không có cơ sở. Tháng 7 năm ngoái, RIM đã nộp đơn đăng ký bản quyền thương hiệu cho cụm từ "BlackBerry Surfboard" lên Văn phòng sở hữu trí tuệ Canada. Đến tháng 5 năm nay, hãng mẹ của [TAG]BlackBerry[/TAG] tiếp tục nộp đơn gia hạn bản quyền thương hiệu cho cái tên chưa dùng này. Động thái trên của RIM rất có thể là một bước chuẩn bị cho sản phẩm mới sẽ ra mắt vào giữa năm sau. Dĩ nhiên tại thời điểm này, tất cả đều là phỏng đoán của thị trường, và khoảng thời gian 6 tháng là quá đủ để RIM có những thay đổi về tên gọi khi sản phẩm đi vào những giai đoạn hoàn thiện cuối cùng. Trước đây, chiếc máy tính bảng đầu tiên của hãng từng được đồn đoán sẽ có tên là "Surfbook", cũng là một cái tên đã được đăng ký bản quyền, thế nhưng tên gọi cuối cùng của nó là gì thì chắc hẳn các bạn đã biết.

Nguồn: SlashGear
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá,thiết kế mới,nền tảng mới và hi vọng sẽ có nhiều người quan tâm hơn về việc viết phần mềm cho e ý 😃
OS cũ đã ko có app, OS mới ko biết thế nào
Điện thoại đẹp thiệt đó, nếu chạy wp7 thì thích biết mấy.
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bị điên không mà bảo nó đi chạy winphone
tui thích hdh wp thì tui ước muốn nó chạy wp dc không, liên quan gì tới nhà bạn chứ, đừng có chưởi người khác điên vậy chứ.
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thích thì mua Nokia về mà xài winphone , tự dưng đi bảo thằng rim chạy winphone thì nó làm cái BBX ra làm cái chi .
thua bác thật. bác đúng là vô đối.
Yên tâm nếu nó cháy hàng thì kiểu gì android hay win cũng có mẫu tương tự thế này. Không việc gì phải mơ chú ạ, giống các sp hot là xu thế của thời đại mà.... Hihihi
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Máy này ma ra thì Rim lại trở về thời ki đỉnh cao thôi. Mong rim ngày càng phát triển.
Thiết kế phải nói là đỉnh nhủng phải lưu ý tói giá
kyn_krai
TÍCH CỰC
12 năm
Surfbook >> Playbook và Surfboard >> PlayPhone
SurfBoard => PlayBoard mới đúng chứ bác 😁
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Playbook + Surfboard => Playboard + Surfbook 😁
dinhhung09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rim làm ra cái gì cũng tuyệt.
Theo mình thì BB có bàn phím cứng là thích nhất...............................
đồng ý vs bác này 2 tay 2 chân luôn 😁
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung chỉ là tin đồn thôi.
P/s: koh khoái mẫu thiết kế kia của RIM
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
đây là 1 phần để blackberry tạo ra sự đột phá trên thị trường công nghệ đây, quá đẹp
Thiết kế con này k đc như vây đâu. Nhìn kiểu dáng đó giống con làm cho porsche design quá
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Mún mua em playbook quá. híc. sao ở việt nam ko giảm 199$ hả trời. em này nhìn đẹp và lạ. nhìn 1 mớ điện thoại hao hao nhau nản quá rồi.
lạ mắt,đẹp
chúc RIM thành công
làm 1 e này và 1 e 99 thì ko còn ji để nói 😁
BB thiết kế cục mịch nhìn chán quá
nuột nà
nhưng giá chắc sẽ k hề rẻ
Bo tròn 4 góc chắc đẹp hơn đấy nhỉ, ý kiến chủ quan.
discodisco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bo tròn là có nhiều chuyện để nói 😁
Ke ke, bác văn hoa quá.
;):D
BlackBerry Surfboard..Mong là cái tên này sẽ giúp BB lấy lại vinh quang ngày xưa..Nếu theo thiết kế như trên thì...quá đẹp
Chúc RIM thành công tuy nhiên phải lưu ý đến cái cuối cùng của sản phẩm là : GIÁ 😁
peterh
CAO CẤP
12 năm
Phát biểu không suy nghĩ, xàm láp.
chắc có nhiều người nói bạn bị bệnh vô duyên lắm, tôi thấy điện thoại đẹp, tôi lại thích wp7, nên thích điện thoại này chạy wp7 thôi, liên quan gì tới bạn chứ.
Nen tang BBX cho phep chay dc ca ung dung Android thi tai sao ko nghi toi viec chay WP7 ? Minh chang thay co gi bat on voi nhan dinh do. Viec ban thich Wp7 va chay no tren thiet bi cua RIM cung kha hay do, why not ? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019