Điện thoại BlackBerry với bàn phím tiếng Việt, bạn thích hay không?

vuhai6
28/10/2011 10:15Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực lòng mà nói dùng bàn phím tiếng Anh nhiều năm rồi thành quen, cũng không có nhu cầu bàn phím tiếng Việt lắm.
Không thích!
Mềnh không thích chút nào 😆 nhìn nó sao sao ấy 😃)
Cứ nguyên bản thế cho nó blackberry😃
go telex rồi cần gì nữa
lắp bàn phím tiếng thái lan nhìn cho đẹp. Màu vàng trông sang trọng và thấy có vẻ thịnh vượng hơn. hehiiehiehiehi
Các bạn trẻ không thích là truyện đương nhiên dồi .h mạng Black Berry đi đâu gặp gà là pro zui.mấy thằng gà chẳng bít dùng h có tiếng việt mấy thằng gà lại mò mẫm ra hết cả oai.hihi.với lại bản phím như thế kia các bác ấy lại kêu là như dành cho người già .@@Chút ý kiến khờ dại của em ý mà .hjhj

Hỏi các bạn tí nha:

nếu mình có con 9780 bàn phím việt, rồi mua cái bàn phím quốc tế thay vào

sau đó làm gì để nó hoạt động đúng với ký tự bàn phím quốc tế ?
Gắn vào là dùng bình thường thôi bác, không phải làm j cả.
vậy là có chức năng chuyển đổi qua gõ telex hả anh Hải?

vậy sau khi chuyển thì các nút G H J K L khi ấn ALT sẽ là các symbol / : ; ' " đúng không anh?

nếu vậy chỉ cần nhớ vị trí các symbol trên bàn phím quốc tế là OK?
Đúng thế, phải nhớ. Mình dùng BB vài năm rồi, có thể noí là type ko cần nhìn. Nhưng mà dùng cái bàn phím này khi đụng đến những ký tự / : ; ' " cũng phải mò mò lại mới đánh đúng dc :|
BB tiếng việt mà giá xách tay thì OK ,ủng hộ liền
Dùng điện thoại thì Tiếng Anh luôn là lựa chọn đầu tiên của mình. Chưa tính là cái giao diện Tiếng Việt nhiều cái chuyển nghĩa rất tối.
ducdl2
TÍCH CỰC
12 năm
Bàn phím tiếng Anh gõ tiếng Việt kiểu Telex hay hơn kiểu bàn phím này.
bàn fim tiếng việt gõ cũng chẳng khác g tiếng anh cả>.< vẫn thix tiếng anh hơn😃
Em ko thích cái bàn phím tiếng việt này một tí nào...
không thích tí nào.cài font hỗ trợ rồi gõ cần gì phải rối rắm như vậy
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ cái này do cách nghĩ của mỗi người thôi, xưa giờ ai cũng nghĩ xài cái gì liên quan đến tiếng anh hay tiếng nước ngoài gì đó thì sang trọng nhưng mình thì không nghĩ vậy, cái gì cũng có cái hay của nó, ví dụ, các bạn dùng bàn phím tiếng anh thì các bạn phải nhớ các kí tự ',`,?,/... ở nút nào thì mới bấm nhanh được, còn bàn phím tiếng việt thì sao? nếu quên thì nhìn lại, bấm rất nhanh...

Nói thật, trước đây việt nam mình toàn dùng hàng nhập, cái gì cũng tiếng nước ngoài...Nhưng giờ hàng công nghệ có tiếng việt thì các bác bảo thế này thế kia, điều đó không công bằng vì nước ta cũng như bao nước khác, luôn muốn dùng tiếng nước của mình cho các sản phẩm công nghệ để dần dần chứng tỏ chúng ta không lạc hậu....vậy mà các bác bảo....
xin lỗi, nếu động chạm tới bác nào nhưng đây là suy nghĩ thật của em!
Em thấy hồi pé mới đi học word, vào phòng máy của trung tâm nhiều thằng không thuộc dấu hay sao mà dùng viết xóa vẽ dấu lên bàn phím luôn (gõ VNI nhaz), cái này thấy giống hệt vậy.
beoandlun
TÍCH CỰC
12 năm
Có bàn phím kiểu đó nhưng vẫn thích Autotext hơn 😃 Thích RIM có bộ gõ tiếng Việt telex hơn là bàn phím nhấn nhiều lần kiểu vậy!😃
Mr. Gấu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn rối mắt và trông kok đc xì tai cho lắm. mất đi vẻ đơn giản nhưng phong cách của BB
chơi kiểu gõ telex thì quá chuẩn 😁
bàn phím máy tính còn không sản xuất bàn phím tiếng Việt nữa là, gõ rối lắm sẽ làm chậm thao tác gõ đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019