“Điện thoại đi động đang trở nên quá phức tạp”
levuongthinh
12 nămBình luận: 81
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ 2 tay 2 súng là tốt nhất, 1 cái smart phone và 1 cái "normal" phone (ít nhất là đối với em, em thấy zậy ^^ )
PerTvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả thật đối với người jà thì càng hiện đại càng là cực hình, họ khoái hoài cổ hơn

Nhưng với thế hệ mới ko làm quen với những thứ hiện đại thì làm sao có í tưởng làm ra những thứ phục vụ con người tốt hơn nữa 😆
tất nhiên là ko tránh khỏi 2 luôndg dư luận và tôi thuộc về phía mobile đơn giản, như cụ "moto" nói.
Và em không thích cái kiểu nói chuyện ko căn cứ nên comment thôi chứ ko công kích những người tôn thờ smartphone.

Còn cái anh chàng này...

bản thân bác có hiểu rõ cái ý nghĩa của "đẽo cày giữa đường" hay ko mà phát biểu thế?
Khi tôi đi ký hợp đồng với đối tác, ko lẽ cầm theo máy ảnh DSLR?
Khi tôi đi ăn buffet ko lẽ tôi phải đem theo cặp xách?
Khi tôi nghe nhạc không lẽ tôi phải mang theo sổ làm việc?
Tùy công việc mà đem theo thứ thích hợp thôi, ai bỉu đem theo hết rồi la làng.

Nghĩ ngắn nó vừa vừa thôi. => cái câu này khá xúc phạm đấy bác là cái thiên địa chi mà nói cái kiểu quá ngông cuồng thế, trong này toàn bô lão ko đấy =))
cuulong00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại ngày càng nhiều chức năng, đồng thời ngày cang nhỏ hơn
Có ai biết chỗ mua cái điện thoại bộ đàm của ông già hình 1 trên kia không? Chó nhà em hay gặm dép quá không có đồ chơi hay xương bò cho nó gặm vậy 😁
Bro có biết "cái điện thoại bộ đàm" ở thời điểm nó ra đời là bao nhiêu không? Bây giờ dù là đồ cổ nó vẫn đáng giá hơn con chó của bro đấy!
có cái đấy mà đem cho chó gặm thì chủ nhân con chó 1 là đại sang 2 là đại ng... :D
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Cho ổng cái giá đi coi thử có dám làm đại sang không hay chỉ là đại ng... :D
4000 USD vào năm 1983 đấy. Bốc phét nữa đi.
Lão Tử có mấy câu thế này: Thượng trí nghe đạo thì nửa tin nửa ngờ
Trung trí nghe đạo thì răm rắp làm theo
Hạ trí nghe đạo thì phá lên cười.
quy luật của sự tiến bộ đi kèm với đào thải, những thứ tân tiến hơn sẽ đè bẹp những đàn anh đi trước. Như 1 vạn năm trước, con người tạo ra quần áo chỉ để che thân, còn bây h quần áo tạo nên phong cách, thời trang......... Nếu nói như ông này thì con người sẽ mang theo trong người nào là dtdd, máy tính xách tay, la bàn, máy GPS, máy MP3, máy MP4............... Đó có phải là thứ toàn cầu đang hướng tới ko....? 1 sự đùm đề ko thuận tiện. Hay ko nghĩ theo 1 phương án khác là do ông ta ko nghĩ tới việc tích hợp nhiều chức năng vào điện thoại, rồi khi các hãng khác tranh nhau sản xuất thì ông ta ................ GHÉT 😆
đt trở nên phức tạp có lẽ là có nhiều chức năng thừa với những người chỉ cần nghe gọi và nhắn tin.có nhiều máy chức năng nhiều nhưng không phải ai cũng sử dụng hết mà chủ yếu mua theo thời thượng.theo mình nghĩ đt nhiều chức năng tiện nhưng không tốt 😃
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
6 năm
mẹ em còn bảo em bán điện thoại đi
@thoasucdamme Đào mồ ghê quá ^_^
công nhận, phụ thuộc vào công nghệ quá rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019