Điện thoại HTC Omega lần đầu tiên lộ diện

yugilord
26/8/2011 1:21Phản hồi: 112
Điện thoại HTC Omega lần đầu tiên lộ diện

Hôm nay, bức ảnh chính thức đầu tiên của chiếc điện thoại [TAG]HTC Omega[/TAG] chạy hệ điều hành [TAG]Windows Phone 7 Mango[/TAG] đã bị rò rỉ và được trang Pocketnow đăng tải. Đây là thiết bị mà nhiều người tin rằng sẽ xuất hiện trong sự kiện ra mắt sản phẩm của [TAG]HTC[/TAG] tổ chức vào ngày 1/9 sắp tới, cùng với một mẫu điện thoại khác là [TAG]HTC Eternity[/TAG].

Hình ảnh cho thấy, thiết kế của HTC Omega gồm hai màu trắng và bạc kết hợp với cấu trúc nhôm nguyên khối mạnh mẽ và thanh lịch. Qua một số thông tin bị lộ từ trước, sản phẩm có thể được trang bị màn hình 3.8 inch SLCD, bộ xử lý đơn nhân 1.5GHz Qualcomm Snapdragon MSM8255, 512MB RAM, tích hợp công nghệ chia sẻ DLNA, cổng xuất hình ảnh micro-HDMI, camera 8.0 MP với đèn LED flash ở sau và một camera phía trước hỗ trợ tính năng video chat qua Skype. Ngoài ra, theo như trang Pocketnow thì cái tên HTC Omega cũng có thể được đổi thành HTC Radar khi phát hành chính thức. Hiện vẫn chưa có hình ảnh nào về mẫu điện thoại anh em với Omega - HTC Eternity, tuy nhiên, đây được tin sẽ là phiên bản cao cấp hơn khi sở hữu màn hình 4.7 inch AMOLED thay vì chỉ SLCD như Omega.

Nguồn: SlashGearPocketnow
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gohan123
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp nhỉ
manhvh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn giống hệt em Toshiba TG01 trước đây!
ronalthanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
màu trắng trông đẹp quá
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Eternity 4.7'' luôn, người khổng lồ, hơn cả Samsung Infuse
không thích mấy thằng HTC lắm máy xốm ồm hehe
Giờ xài HTC đẳng cấp hơn so với Samsung or LG, chỉ thua mỗi Iphone(Apple)
Đợi HTC Alpha ra rồi mua luôn 😁
Không ngủ dc, lên xem giật mình, cái điện thoại quá đẹp. Dù viền trên và dưới hơi dày, nhưng nhìn vẫn rất đẹp khi phối màu ^^
Nhìn y chang con Flyer thu nhỏ 😆 Hy vọng HTC có 1 em chạy Android y chang, và xài màn hình S-amoled+ chứ SLCD cũng k thích lắm 😔
cái SA+ cu ss độc quyền bác ah😃
công nhận là y như flyer bé 😁
Thế mới phải ước :-s
Máy đẹp quá, có màu đen nữa là ngon. Thích sài wp7 mà ứng dụng ít quá...
sản phẩm WP7 nhỏ giọt quá.
Máy đẹp quá,hixhix
Mình đang dùng em Omnia 7, vỏ ốp đằng sau mình cho sơn màu trắng đỏ, nhìn đã rất đẹp rồi thế mà nhìn em này thấy mê quá, có lẽ khi nào xuất hiện ở vn phai kiếm 1 chú mất thôi
Đẹp nhỉ
màu trắng rất sang và đẹp.
bdg1210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết pin em này có trâu không nhỉ? Hay lại vẫn đi theo truyền thống "pin yếu" giống các em HTC trước kia thì chán lắm.
đẹp quá, nhưng tin này có từ sáng nay rồi,mod làm ăn chán quá, bài trước lù lù ở đấy mà cũng ko thấy sao .
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-11/htc-omega-lo-dien-thiet-ke-giong-htc-flyer-tablet-820027/
Ặc lúc sáng trước lúc post bài về HTC Omega, em đã search từ khóa "htc omega" trong forum chưa thấy có rồi mới post, sao bây giờ lại có bài bác này ở đây trời? Ghi là post lúc 8h21 am, sao đến 4h34 pm mới có comment đầu tiên, chẳng hiểu?
đổi giờ rồi bác ạ, lúc đầu là khoảng 4h21 gì đó thì em mới thắc mắc.
Em đọc bài bác đăng trước , chiều mở ra mới thấy bài này.bó tay
Nói thật e chẳng nhớ hết model của HTC, 1ghz còn chưa xài mà 1.5 đã ra ầm ầm.. puồn....
màn 4.5 thì chuẩn hơn, chứ 3.8 thì bé quá.
Giống cái Chacha Facebook quá 😁
dongtlt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cá nhân tớ không thix thiết kế này. Không có được độ sang trọng cần có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019