Điện thoại không sim vẫn gọi được - tin không ?
mobiadoboy
12 nămBình luận: 21
Tình hình thằng bạn có cái máy iphone china...dùng 2 sim.. chẳng hiểu sao rút sim ra bật nguồn lên thì nó không như mấy máy bt là ko có thông tin gi hết đằng này lại y nhứ có sim trong đó... ma rút hết cả 2 sim ra khỏi máy..không hiểu sao vẫn gọi được tn đươc. mặc dù không có sim trong máy...đả thử rất nhiều các những vẫn bị tình trạng đó. gọi không mất tiền ..cả 2 sim còn có mấy ngàn mà gọi bữa giờ...

Nói tóm lại là ..rút 2 sim ra ...tắt nguồn khỏi động lại..gọi thỏa thích... ko bị trừ tiền ...trong máy không có sim .hết

thật không hiểu nổi...
bác nào bị như vậy chưa
21 bình luận
UP Cho xem tấm hình chụp xem lào
Thử gọi qua 1 máy kế bên xem thử xem nó hiện số nào, 1 trong 2 số của 2 sim đã rút ra hay 1 số thứ 3. Nếu ra số thứ 3 thì dzui à 😁
thangnga
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được gọi miễn phí là vui rồi! Thử gọi vào một máy nào đó xem số là gì nếu là số có mã của bọn Khựa thì có lẽ nó gắn một Sim cố định ở đó! Gọi cho chết bọn Khựa đi....! Còn nếu vẫn ra số của mình thì lậy hồn các ông Khựa! Chắc chúng nó có một chíp copy Sim trong đó chăng?
Ko thể là sim tàu vì sim bt của nó chỉ gọi đc trong nc. Gọi quôc tế phải mua thẻ riêng. Với lại theo bạn mạng tàu phủ sóng mạnh thế cơ à? Nếu thế chắc tàu có âm mưu xâm chiếm VN quá :eek:
mình thử các sim vina...viettel va mobi đều duoc..bat cứ sim nào ...lấy sim A gắn vào máy này , xong rut sim ra ..goi cho so B ..thi số A hien lên trong máy số B..nói chuyen vô tư........xong / lấy máy B goi A ok ( chưa lắp sim A vào máy A nha)
HOT..................................pó chíu........
thangnga
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là 100% nó có một con chip và phần mềm copy Sim! Giống như Sim trắng đó! Nhưng nó chỉ copy theo dạng tạm! Giống như Ram tromg máy tinh! Lưu giữ trong một khoảng thời gian, đợi thông tin khác sẽ xóa thông tin cũ đi! Nếu thế thì hay đó! Đem lên bảo tàng tinhte.vn đê....! Cái này mới thấy lần đầu! Tầu nó giỏi nhỉ! Toàn các thứ lung tung!
Hay máy đấy dùng Sim thứ 3 ở chỗ bí mật 😁
tyt1902
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bàn có dây nhà em ko cần sim vẫn gọi vô tư .....................vẫn mất tiên 😆 keke
duquocchi
TÍCH CỰC
12 năm
Đem đấu giá đêêê......gọi ko mất tiền có khi người ta tranh nhau mua:p
thế em đặt gạch 50k 😁 bước giá 100vnd nhé!ae biz đê!
up lên cho anh em tìm mua đi nào =))
ko tin hehehehehehehehee
dtoonia
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế nào cũng có người vỡ đầu vì tranh giành cái "gọi không mất tiền kia............."
Vậy bác thử rút cục pin ra xem có gọi được hay không
Vậy năng lượng đâu để bật máy 😃
pqtuan17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có trường hợp này các bác chém thử : đang xài Bold 9000 + Sim Viettel trả sau. Cấu hình GPRS : v-internet, pass : không. Bữa tự nhiên nghịch nghịch xóa mất chữ v -> -internet -> vẫn vô net vô tư. Không tin thử lại bằng cách xóa v- còn internet không, vẫn vô net phà phà. ( đã tắt hết wifi ) -->> thế nó bị cái gì các bác ....?
du0wow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Auto detect APN
Nhiều máy BB sau này, ko cần gõ APN hay user/pw vẫn dùng dc EDGE
pqtuan17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy nó mặc định cấu hình APN trên sim ah ....?
Cho tấm hình đi ... mắt thấy tay nghe 😁
chém gió thôi, làm j có chuyện nực cười như thế. Mấy bác cứ tin sái cổ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019