Điện thoại Pixel khi chụp selfie sẽ mặc định tắt tính năng làm đẹp

Didu
5/10/2020 3:57Phản hồi: 89
Điện thoại Pixel khi chụp selfie sẽ mặc định tắt tính năng làm đẹp
Rất nhiều nếu không nói là tất cả điện thoại Android hiện nay đều mặc định bật tính năng làm đẹp hoặc bộ lọc khi chụp selfie với camera trước nhưng Google vừa cho biết họ sẽ tắt tính năng này trên điện thoại của họ, bắt đầu là Pixel 4aPixel 5. Google nói họ làm vậy để tránh những ảnh hưởng tiêu cực tới tâm lý của người dùng.

Ngoài tắt tính năng làm đẹp mặc định khi chụp với ứng dụng Camera, Google cũng sẽ cập nhật cách đặt tên cho tính năng làm đẹp, và tránh dùng những từ như "làm đẹp". Cụ thể hơn, Google nói "khi bạn không nhận thức một ứng dụng chụp ảnh đang dùng hiệu ứng, tính năng làm đẹp, tấm hình có thể gây ảnh hưởng tiêu cực lên tâm lý bạn". Ngoài ứng dụng của mình, Google cũng khuyến cáo các ứng dụng khác không mặc định bật tính năng làm đẹp khi chụp.

Không chỉ Google, rất nhiều hãng điện thoại Android, đặc biệt là từ Trung Quốc đều bật làm đẹp mặc định với camera trước. Điện thoại sẽ cho ra tấm hình nịnh mắt và đôi khi khác xa so với thực tế, đó là lý do vì sao Google nói ảnh hưởng tiêu cực tới tâm lý. Trên iPhone, Apple không có tính năng này, chỉ có tùy chọn tự động chỉnh hình ảnh.

Nguồn: The Verge
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TDTU
TÍCH CỰC
4 năm
Ủng hộ tắt cái này 😆
@Johnny Đạt Phú Trang điểm thì vẫn là đồ thật, vẫn sờ nắn bóp đc, vẫn "tương tác" được, vẫn sống chung đc hàng ngày nếu có lấy nhau sau này, chứ kiểu chụp ảnh lung linh trên internet thì chỉ để lừa nhau rồi lừa chính bản thân mình chứ tác dụng gì. Lấy cái đó để thả thính chỉ làm đối phương thêm thất vọng khi gặp mặt ngoài đời thật bởi, ảnh trên mạng nó ko giống thật, và dù có cố làm thế nào nó cũng ko phải là thật, k thể sống chung hàng ngày đc với nó. Ảo mãi là ảo, thế thôi.
@zer0_7 ảo như vầy được không ?
@Johnny Đạt Phú Ý bạn là trang điểm ảo hay chụp ảnh ảo. Vì bức ảnh bạn đưa lên tồn tại cả 2 thứ này.
@Johnny Đạt Phú Sao biết tụi nó ko dám ra đường vậy, chụp hình bằng app thì biến khuôn mặt hay mắt mũi miệng khác nhau hoàn toàn với người thật còn trang điểm thì cũng ko nên quá tay như đi đóng phim chứ.
Chiêu bài pr thông minh..
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Chuẩn rồi mắc công mấy ace lại ảo tưởng là mặt thật
hoang559
TÍCH CỰC
4 năm
@quân ken Ace đa phần chụp qua app ngoài🤣
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@hoang559 Kkk nhiều lúc bật lên soi gương chứ nhận ra bản mặt thật 😃
Vậy cho đỡ mất công, mình toàn tắt hoặc giảm tối thiếu (nếu ko cho tắt hết) khi chụp selfie để hình ảnh tự nhiên
@nuhuta Mình chỉ để mức 5 đổ lại
Tr Thay
TÍCH CỰC
4 năm
các chị em lại không thích điều này
@Tr Thay Yên tâm đi bạn, các chị em cũng mấy người dùng app chính chủ để chụp đâu, chưa đủ độ ảo. Phải mấy app của mấy anh tàu cơ.
@Tr Thay các chị em có dùng cam mặc định selfie mấy đâu, toàn cài B612 hay mấy cái app gì đó mà 😁
Ninn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không thích chế độ làm đẹp trên điện thoại + app chụp hình tí nào
Toàn chụp cam thường xuất qua RAW rồi chỉnh tay vừa đẹp vừa đỡ bể hình
Ninn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chân mây tím =))) 10% còn lại cũng chẳng hiểu biết gì
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chân mây tím Tui còn chẳng biết raw là cái gì.
@nguyenleninnin Nhưng lần đầu mình nghe thấy có người bảo chụp selfie để lấy ảnh raw về chỉnh thì chịu 😆)
Ninn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kehuydietngo Ko =)). Em chụp phong cảnh =))
Với vật. Em k biết chụp người :3
Tắt là chuẩn đấy. Ae đỡ bị lừa
@Kiên.cp Gái đẹp toàn ở trên mạng 😔
hennaotoko
TÍCH CỰC
4 năm
@Kiên.cp Vẫn bị lừa hết thôi. Chị em toàn dùng app nhé.
@hennaotoko chuẩn cơm mẹ nấu rồi, ra quán cf hay đi ăn ở mall đều gặp chị em dùng apple trên iphone chụp seo-phì.
Để max, chụp xong ra trắng nhách. Hãi
Phuhoba93
TÍCH CỰC
4 năm
Nên nhiều chị em không thích dòng điện thoại này
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giống với PR hơn.
Những người đẹp thích vụ này, mấy người xấu như quỷ thì sợ lắm hâhha
@caffeinezzZ Chụp cam gốc mà dí mặt gần thế thì cỡ sắc đẹp ngàn cân mới dám tự tin
Promickey
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ hehe, mình thích tắt 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
đụ con note10 của mình tắt làm đẹp rồi mà nó vẫn cà mặt với chỉnh da sáng :-S
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@traneupcqk đt Samsung là lam đẹp ít / làm đẹp nhiều. Tắt là tắt làm đẹp nhiều, chứ ko phải là tắt hẳn làm đẹp đâu
Ủng hộ tắt đi ảnh trông tự nhiên hơn
Thảo nào mấy bản mod gcam 7.x trở lên, chụp selfie xấu hoắc dù đã bật tính năng làm đẹp, thì ra là vậy 😁
Promickey
TÍCH CỰC
4 năm
@manchirua mình dùng gcam vì tắt đi được, và nó nhớ tuỳ chọn, còn app mặc định nó cứ bật hoài, ghét.
Junior17945
ĐẠI BÀNG
4 năm
để người dùng biết mình xấu như thế nào
Pixel khá ngon nhưng không có bán tại VN
VUHEO
TÍCH CỰC
4 năm
không bao giờ selfie trên diẹn thoại SS. Nó làm cái mặt mình ba má nhìn không ra
Pr mà thôi
Mặc định tắt, nhưng mỗi lần selfie muốn làm đẹp đều phải bật thủ công mới hay. Chứ về mấy chị bật lên 1 lần là lần sau cứ thế nó cà mặt cho thì vẫn thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019