Điện thoại thì Android được, còn tablet thì chỉ iPad thôi
Duy Luân
4 tháng trướcBình luận: 379Lượt xem: 34.484
379 Bình luận
Giờ mấy a xài máy tính bảng nữa đâu, chủ yếu để dụ con ăn cơm, số còn lại chủ yếu mua mang đi khoe khoang, vẫn còn một số thành phần nghĩ dùng đồ AP là đẳng cấp dù là mua trả góp hay máy lock.
Tinh tế chạy quảng cáo AP kinh quá, ngày ko dưới chục bài, thế này mà bọn cừu luôn mồm kêu AP ko quảng cáo
@Tôi là tôi 289 vậy bạn có ở trong chăn k mà biết có rận?
@Tôi là tôi 289 thế sao bạn biết đây là bài quảng cáo vậy?
@Tôi là tôi 289 ủa, nãy h tôi có khen ipad câu nào mà bảo cuồng =))
@Tôi là tôi 289 khoe khoang thì chỉ là suy nghĩ cá nhân bác thôi. chứ tab nó vẫn còn đươc việc lắm. còn cái vụ dụ con ăn cơm thì bác quá sai lầm rồi.
Mấy ông ra tablet xong có quan tâm đến nó đâu toàn đem con bỏ chợ 😆
Vẫn chỉ đợi cái ngày cái đt bình thường là android, hứng tình lên kết nối với màn hình lớn chạy được win đủ chữa cháy thôi là quá ngon
Lúc đó ko quan tâm tablet là thiết bị gì nữa
@kobebryant Bác nói giống cái Dex của samsung quá vậy. Cắm vào màn hình thì ra giao diện như win. Phần mềm cơ bản đầy đủ
@Nguoi tinh nguyen Dex vẫn là android
@kobebryant đúng rồi bạn. Nhưng với ng dùng bình thường. Mấy tác vụ kiểu như vừa chơi game nhẹ nhàng vừa chat, hoặc xem youtube, soạn word... thì Dex trên android khá ổn. Cho dùng chuột và bàn phím, mở đc nhiều cửa sổ một lúc, phóng to thu nhỏ cỡ nào cũng được. Y chang trên win. Còn nếu bạn dùng mấy phần mềm về thiết kế mạch, vẽ CAD... thì chịu. Chắc phải mua em khác. Mình thấy vợ dùng cái Tab S6 mà cứ như dùng SFP3 ngày trước. Pin còn trâu hơn nữa
@Nguoi tinh nguyen Mình xài Note 10+ với SFP4 thấy dex cho vui thôi, office trên dex phải có acc 365 mới xài được. Nhu cầu mình office phải có VBA nên thua. Nói chung nhu cầu xài win với hầu hết dân văn phòng ko thể thoát được dù ít hay nhiều.
Lần đầu xài lap là 15", sau thấy to quá còn 14" rồi MS ra mắt SF4 xuống 12.3" giờ thấy nếu đt mà như ý tưởng đó thì tạm biệt luôn laptop.
Thật sự nếu Galaxy Fold chạy chip 8cx thì nó cũng tiến khá gần nhu cầu đó rồi
S6 của Sam cũng đẹp, ổn nhưng giá thì điên.
Đồng ý nhé, về máy tính bảng thì phải mua ipad vì nó quá tuyệt vời trong nhiều thứ. Mình là fan android chính hiệu nhưng cầm mấy con máy tính bảng android xài rất chán. Không tối ưu ứng dụng, mau chậm máy sau một thời gian, chip xử lí luôn đi sau các điện thoại, pin không ngon bằng ipad... là những lí do mình không thích máy tính bảng android.
Từ điện thoại đến tabet chưa bao giờ nghĩ đến táo
Chiến cả 2 em. Rất thích gõ trên ipad pro kaka
Ipad thôi. Tablet androi xài ko nổi.
các bác cho mình hỏi là bây giờ mua ipad air 3 là hợp lý không? vì mình nghĩ 1 năm apple nâng cấp một đời ipad và hiện tại ipad air 3 ra được 7 tháng rồi. mình có nên đợi đến tháng 3 năm sau để mua ipad mới không.
mình ở nước ngoài nên giá ipad là giá của apple store và không có biến động như VN nên mới ra mua sẽ lợi hơn 😁
Mình xài SONY Tablet Z từ năm 2013, đến bây giờ để bố mẹ dùng, vẫn chạy phà phà không vấn đề gì.
Có thể cá nhân mình không quá khắt khe trong tiêu chí sử dụng chăng ?
Từ ngày bị cận chỉ coi phim bằng ipad thôi, vì laptop để xa phải đeo kính vào
Con surface 6 dùng chế độ tablet ngon không nhỉ ae ? Cảm ứng như nào , mình chủ yếu dùng web youtube xem phim
@thanhtran91287 Bác này cmt cho có à? Chẳng liên quan câu hỏi gì o_Oo_O
có thì thừa mà ko có thì hơi thiếu nhưng chấp nhận được, anh em nên chơi con phablet tầm 6.5 tát cả là ok. Tablet như mình nói có thì thừa mà bỏ thì hơi thiếu nói chung cuộc sống của mình thích vẫn là máy bàn và xs max 😁
Đi mua tablet thì ngta đều mặc định là “ đi mua ipad “ 😆. Nói chung ipad để FaceTime, chat, xem youtube, đọc báo thì mua 1 con xài chừng 5,6 năm luôn.
Cái này tranh cãi nhiều rồi 😆) nói chung là đúng
MTB giờ chả ai mua còn thảo luận làm cái j
Các bác thử tìm chiếc ipad nào 2tr5 ngon hơn huawei docomo d01j hộ em cái 😆)
@s89hd nói như ông thì khác gì bảo tìm con android nào 100k ngon hơn nokia cục gạch
@s89hd vậy bạn tìm giúp mình con bmw nào giá 400tr ngon hơn con huyndai i10 hộ với
Điện thoại và laptop thôi. Ipad giờ cũng ít dùng lắm
Hiệu năng của ipad là rất tốt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019