Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại Vertu sẽ không còn được sản xuất tại Anh

Didu
13/7/2017 8:21Phản hồi: 73
Điện thoại Vertu sẽ không còn được sản xuất tại Anh
Mọi hoạt động lắp ráp của Vertu tại Anh quốc sẽ bị chấm dứt sau khi hãng điện thoại xa xỉ này không thể trả số nợ lên tới 128 triệu bảng Anh đúng hạn. Bên cạnh mức giá siêu đắt thì điện thoại Vertu từ lâu là tinh hoa của quy trình lắp ráp từ những thợ thủ công lành nghề. Việc chấm dứt lắp ráp tại Anh sẽ là một tổn thất không nhỏ tới Vertu và giá trị của thương hiệu này.

Vertu được doanh nhân Murat Hakan Uzan người Thổ mua lại vào tháng 3 vừa rồi sau khi qua tay rất nhiều chủ sở hữu với số nợ 128 triệu bảng Anh trong tay. Tuy nhiên Vertu mới chỉ có thể trả 1,9 triệu bảng Anh (2,4 triệu USD) trong số đó và kết quả là họ buộc phải chấm dứt việc lắp ráp tại Anh. Kéo theo khoảng 200 người sẽ bị mất việc làm.

Uzan cho biết ông sẽ tiếp tục duy trì thương hiệu điện thoại siêu sang Vertu nhưng khi công đoạn lắp ráp bị chấm dứt thì thật khó để Vertu tìm lại bản sắc của mình. Đã từ rất lâu rồi điện thoại Vertu được lắp ráp tại Hampshire nước Anh bởi những người thợ thủ công lão luyện, kết hợp với những vật liệu đắt tiền như vàng, kim cương, đá quý, da cao cấp... Không rõ sau này điện thoại Vertu sẽ được lắp ráp ở đâu.

Nguồn: The Verge
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nelly Kim
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Việt Nam nhé!!! :oops:
@Nelly Kim TCL China
Mình còn chưa được xài vertu mà hãng sắp nghỉ làm rồi 😔 buồn
vannhu1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Nó chưa nghỉ mà bạn chỉ không còn lắp rắp tại anh thôi
@Airblade14 Em phải chạy 8km ra tiệm net đăng nhập vào like cho bác đấy
icon929
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng Nokia mua về làm lại
cu trâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@icon929 thì lại là china
Tiền bán điện thoại không du trả nợ sao ta
Qua china lắp ráp cho nó rẻ nà.
@minhhaiaka Có rồi mà bạn. Giá 2 triệu bán đầy VN 😆
Một hãng dt minh chua sài mà luôn có tình cảm đặt biệt. Hihi
Sang Việt Nam lắp cho rẻ😆
Thần thánh quá,... chức năng cùi bắp chết là phải rồi:rolleyes:...thế giớ smart hóa mà cái thứ trang sức xa xỉ trong tay lại y cục đá thế kia thì hay nổi gì...chết là hợp lẽ;);)
@dukichlang bạn sài 1em Vertu tới tận 5năm à
bạn dùng Vertu để chơi 2-30 games à..
bồ đang dùng smp cơ bản và áp tư tưởng đó lên 1 lên signature ,có vẻ chưa đúng 😃
@kungfu9999 bạn cứ sở hữu rồi bạn sẽ không có quan diểm như vậy nữa.
jeratech
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 Chắc bạn tưởng vertu chỉ đc cái nạm chắc ! Có cái smart phone nào có chức năng nhấn phát gọi tổng đài hổ trợ dịch vụ đặc biệt cho doanh nhân , và cổng internet wordwide ko nhỉ
@kungfu9999 Đi ký hợp đồng vài chục tỉ chả ai qtam bác cầm smartphone hay xì cút phôn đâu. Tay rolex cầm vertu thì mặc định thắng đc 30%
Cơ mà Vertu có smartphone nhé!
Chết bà chắc chuyển về tại Quảng châu thủ phủ của hàng gian hàng nhái hehehehe
Hoahp2010
TÍCH CỰC
7 năm
@pond1597 Khả năng chuyển về Thẩm Quyến nhiều hơn.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
qua bên Tàu làm cho rẻ
Nokia, đi lên từ hai bàn tay trắng và gầy dựng đuợc một đống nợ
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 Chết cười với bác này 😁 bác thật hài hước
U Minh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackberry97 Nokia cũng thâu tóm Vertu chứ k phải ban đầu Nokia lập lên nhé
histyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Biết đâu lại sản xuất ở Thổ. Cũng hay đó chứ. 😃
Vertu là tinh túy của những tinh hoa.
Vertu có dòng Signature S quá đẳng cấp. Thế mà lại ra thế này cũng hơi ảnh hưởng danh tiếng nhỉ 😔
Nói mấy bạn hay chê nghe cái lầy... khi bạn có xe dream chạy thì mong có 1 chiếc airblade, khi chạy airblade thì bỏ qua luôn SH mà muốn lên con KIA new morning cho nó đỡ nắng mưa, khi đã quen với xế hộp thì thấy đi con mer C là hợp... ngồi được mer C thì thấy con maybach nó mới xứng tầm, leo lên maybach rồi thì chuẩn bị chơi du thuyền chứ máy bay cá nhân là chuyện thừa thải... tới đó rồi thì móc điện thoại ra chỉ cần bấm có 1 nút thôi..
Mục đích của con người là thế dù biết cái mình xài nó chả có gì nhiều khi còn thua cái của thằng dọn rác về tính năng.. nhưng nó đáp ứng cái nhu cầu phát triển của bản thân... cho nên khi thần tượng cái gì đó hoài là tự đứng tại chổ thôi...

Thôi tui về đạp xe đi bán vé số tiếp đây...
@rongxike kết câu này của bác,
ai hiểu đc khách hàng và làm họ sướng thì có tiền thôi
hehe
@rongxike bồ nói khá hay ,chỉ cần đổi cụm từ 'thằng dọn rác ' là đc .cảm ơn 😃
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rongxike Rất có lý
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Sao ko hạ giá rẻ chút cho bà con mua mà phải bán mạng đóng cửa vì lỗ thế kia 😔
jettem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi vẻtu dẹp tiệm thì những cái vẻtu đã xuất xưởng sẽ trở thành huyền thoại và chắc giá sẽ ngất ngưởng
Vừa vào shop mua cái vertu nạm kim cương xong thì đọc được tin này buồn ghê 😔
Chẳng lẽ đập đi mua 110i :(
vannhu1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vertu mà bán mình chắc tàu khựa mua nữa quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095