Điện thoại Vsmart với camera ẩn dưới màn hình đã hiện diện
Trung Dt
2 thángBình luận: 328

Không còn là tin đồn nữa, VinSmart đã chính thức hé lộ mẫu điện thoại mới của hãng sẽ sở hữu công nghệ camera ẩn dưới màn hình. Nhìn tổng thể máy sẽ có thiết kế viền các cạnh rất mỏng, dù vân tay cạnh hông giống phiên bản Aris 5G từng được giới thiệu sớm trước đó.

Không biết anh em mong chờ điều gì và liệu cấu hình bên trong có phải điều làm chúng ta quan tâm nữa hay không? Hãy cùng chờ xem nhé.

Nguồn: https://www.facebook.com/VsmartVietnam/photos/a.559825587764192/958713844542029/?type=3&theater

Bạn đã sẵn sàng cho kỷ nguyên camera ẩn dưới màn hình cùng Vsmart? #Vsmart #TiênPhongBảnLĩnhCôngNghệViệt #SắpRaMắt

Người đăng: Vsmart vào Thứ Hai, 10 tháng 8, 2020
Wow, cho iphone ngửi khói luôn, thời này phải ẩn dưới màn hình chứ ai còn xài tai thỏ 😁
@Hachinhnhan2017 Chứ có thấy thằng nào làm điện thoại mà không có chân thằng TQ trong đó, chấp cả apple đấy, cười ỉa 😂
@Pl.Thanh Sang Ờ đâu biết iPhone gì đâu, chỉ làm dev ios thôi nhóc
@locthuyforever Còn bạn dùng oppo chắc luôn
@binhminh1977 Quan trọng là người nghĩ ra nó và biến nó thành sự thật cho mình dùng, còn tay chân thì nước nào làm chả được. Vma cũng đáng khích lệ phải chờ xem chất lượng thế nào. Nhưng cũng p nói công nghệ này đã được nhiều công ty tàu ngâm cứu và ngâm luôn rồi. K biết VN có làm gì hay hơn k
Sẵn sàng luôn. Chờ vim ra thôi
@Trọn kalitel Vậy thì quá nông cạn với 2 chữ "yêu nước", bản thân đã không làm được gì thì im lặng để người khác làm cũng là yêu nước rồi, còn cảm thấy bản thân tài giỏi thì bắt tay vào làm thử, góp ý xây dựng để người ta hoàn thiện là tốt, nhưng người ta chưa làm xong mà cứ dìm bảo nước ngoài làm chưa được thì VN tuổi gì cái này gọi là tự nhục.
@Tết Công Gô Ơ cái thằng ngáo này. Đặt điều. Lên xem lại cmt ở trên. Chỉ nói Vin chưa lm dc màn hình mà chú m con óc gì ở đây? Phát biểu ngu vừa thôi
@Trọn kalitel Ông nói chuyện câu sau đá câu trước vậy ai chơi. Cái này không chê thì là gì, hài. Câu chữ còn không hiểu thì nói chuyện luật pháp làm gì cho mệt.
@Trọn kalitel Vd: có đứa con nó làm bài thi xong ra điểm thấp về chê nó thì đó là góp ý chân thật nếu mình khen nó thì là khích lệ, động viên. Còn đằng này nó thi chưa có kết quả mà nói thằng a thằng b nó làm còn chưa được thì mày làm được gì, cái này đúng gọi là tự nhục. Nói cho bạn hiểu vấn đề mình không đi sâu vào chuyên môn,chấm dứt bình luận tại đây.
Mình luôn đánh giá cao việc đi trước. Nhưng cũng phải thật tốt nữa. Đừng đi trước giống như LG để rồi lại thất bại 😔
@Hachinhnhan2017 Apple thuê tàu gia công cũng là làm giàu cho nó, góp tiền cho nó mua súng ăn hiếp đồng bào mình => đkm thằng apple 😔
@FlewOverTheCuckoo'sNest chứ nhà m đi mua hàng nó đưa hàng fake, hàng đểu cũng nhận hết à 😃 vì m có sản xuất được đếch đâu mà đòi ý kiến
Apple cũng chỉ thiết kế được một số bộ phận như CPU 😃
còn lại là kiểm soát chất lượng thôi, chứ có cl mà đòi thiết kế hết
bmw_m3vn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@FlewOverTheCuckoo'sNest Tư duy luôn chê bai như bạn thì đất nước mình sao mà phát triển được bạn.
@Hachinhnhan2017 Tính ra thì cũng tạo công ăn việc làm cho kha khá CN VN lắp ráp. Phần lợi nhuận cũng nằm ở VN được một ít. Vẫn hơn chẳng có thằng nào làm. Mới tham gia mà đòi bằng người ta thì sao đc???
hut2012
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Camera thò thụt chăng 😎
@baotuan cười ỉa 😆
edios
TÍCH CỰC
2 tháng
@senfall Combo cam và cảm dưới màn sẽ đắt, Vin chưa đẩy được phân khúc đó nên làm cảm biến bên hông.
@hut2012 Ông nội nhìn hình méo đọc chữ vô cmt như đúng rồi.
@hut2012 Chắc vậy, mình thấy Vsmart giao cho ODM bên TQ làm, vậy nên nếu máy này có video ẩn dưới màn hình thì 100% mấy hãng kia cũng có luôn.
centernc
TÍCH CỰC
2 tháng
Ẩn dưới màn hình thì camera trước giảm chất lượng, nhiều người mua điện thoại đắt tiền cũng chỉ để selfie thôi
@hoangthanh1994 Cái đó là chắc chắn rồi. Nếu cùng 1 camera thì tất nhiên chụp qua lớp kính trong suốt sẽ đẹp hơn chụp qua cái màn hình cả đống điểm ảnh bên trong
mrtqt
TÍCH CỰC
2 tháng
@MrMedic229 mình phải đăng nhập để like cho bạn. mình tính nói luôn hehe
@centernc Người ta test hết rồi bố ơi
AnhVOtink
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@centernc đâu phải ai cũng mua tự sướng đâu bác
Đáng mong chờ éo chư bphone 😁
Kim Ỉn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Bui Duy Loc Bạn lạc hậu thật, Bê phone tốt nhất vũ trụ, chụp đêm ra 100% đêm, quá tuyệt vời cho 1 siêu phẩm hàng đầu hệ mặt trời
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Kim Ỉn Về lo nghiên cứu và chế tạo hạt nhân cho dân bớt đói đi bác. 😆
@Kim Ỉn Lạc Việt said 😆
@Kim Ỉn hehe chất quá thảo nào chưa thấy ngời đời lần nào bạn ơi
Nếu mà hoạt động tốt thì vin quá xuất sắc rồi
@agram3ooo Anh Quảng làm cái gì giống Jobs vậy =))
Truy cầu hoàn hảo bằng cách nổ banh xác ra sản phẩm lỗi tè le éo ai mua. Góp ý thì block với ban nick, còn doạ kiện?
Cười đau bụng =))
@agram3ooo Ờ, đời nó thế nên "thôi mẹ cái kiểu đấy đi" =))))))))))))
@agram3ooo vl đem Quảng so với sự vĩ đại của Job =)), Job làm sản phẩm của mình hoàn hảo từng chi tiết nhỏ nhất, đem cái hổ lốn bphone ra so.
agram3ooo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Cá Mực Tôm Cua Sò Ốc Haiz, iphone đâu phải sản đầu tiên của apple, apple có kinh nghiệm hàng thập kỷ về phần cứng máy tính và các thiết bị di động như ipod trước khi cho ra mắt iphone. Còn Bphone là nỗ lực đầu tiên của BKAV. Tránh sao được những sai sót, đến Bphone 4 cũng mới chỉ là sản phẩm thứ 4 mà thôi. Còn Apple trước khi ra iphone thì thử đếm xem nó đã phát triển được bao nhiêu sản phẩm cả phần cứng lẫn mềm. Phải nói là rất nhiều.
Bác Quảng chỉ có cái là nổ hơi to thôi. Nhờ đó mà các seeder của hãng khác có đà chửi rủa làm những người tinh thần kém bị hùa theo.
Tôi ủng hộ Bphone tuyệt đối dù ko mua. Tôi cũng ko chửi bác Quảng bao giờ, vì chả có lý do gì để chửi. Tự thân vận động, tiền nghiên cứu ko phải của nhà nước, cũng ko được tài trợ. Bao năm trời mới ra được cái Bphone.
Đó là sản phẩm đúc kết của biết bao tài năng trong BKAV. Vậy mà các thím cứ coi nó như cục phân tôi cũng thấy lạ. Dù rằng nó chưa tốt bằng các hãng lâu năm khác, nhưng nó là tâm huyết, là thực lực. Tại sao ko ủng hộ mà tối ngày vùi dập sản phẩm và trí tuệ của đồng bào mình. Ko hiểu nổi!
Tôi ko nói Quảng giỏi như Job, tôi chỉ nói cách tạo ra Bphone có sự tương đồng với cách mà job tạo ra iphone. Đó là mưu cầu sự đột phá và hoàn hảo.
Ít khi dùng đến cam trước nên ko quan trọng chất lượng hình ảnh của. Chỉ cần nó fullview là ngon. Triển luôn đi Vsmart
Dũng BV
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@romano19 Thích FullView kiểu này nhưng mà mình nghĩ trong đầu nếu k làm đc ẩn thì làm cái mô tơ giống cái mở khẩu độ của Glx S9
Hóng chứ ko xài ^^
BB_cuchuoi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con này mà ra với giá dưới 10 triệu mình hốt luôn
@Chinh L Ng trẩu tre
@tuan9945 con active 3 có mấy bình chọn mà chú em lại Suy ra toan bo Vsmart sóng yếu 😂
Có hiểu câu "vơ đũa cả nắm" ko 😅
@Fan_phong_trào cao nhất do hội ng dùng bình chọn mà k nhận thì cũng chịu

vô đây đọc thêm đi kkk
https://vsfan.vn/threads/song-cua-active-3-yeu.1122/

Thảo luận - Sóng của active 3 yếu

Mình mới mua máy khoảng 20 ngày. Mọi thứ rất ok mỗi khoản sóng chỉ được 1,2 vạch thỉnh thoảng cuộc gọi bị gián đoạn. Các bạn bị ko
vsfan.vn
@tuan9945 Chú nói Vsmart sóng yếu chứ ko nói cụ thể con active 3. Vậy có gọi là vơ đũa cả nắm ko 😂
mannavod
TÍCH CỰC
2 tháng
Quá ngon 👍 thích vin ở cái làm gì cũng rất nhanh chóng👍
A to Z
TÍCH CỰC
2 tháng
Vinsmart dùng có ổn không anh em? camera thế nào? mình thì không tin lắm vào các thông số. thử lấy điện thoại thằng bạn về chụp ảnh thì thấy 48mpx nhưng chất lượng ảnh không được ngon lắm. zoom ra thì độ chi tiết bị mất.
@A to Z Ổn nha bác. Mình sài lâu nay. Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra.
play.girl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@A to Z Lên VOS 3 dùng sướng hơn hẳn, ok lắm bác....nhà mình đang dùng 2 con vsmart
lolzland
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@A to Z Mình có 3 con VinSmart, nhưng con Live là chụp ổn nhất. Các con còn lại (Joy3, Active...) thì mình có cảm nhận không bằng. Còn so với hãng khác thì thì thua Iphân =))
Còn phải xem chất lượng CAM trước như thế nào đã. Panel màn hình thì cũng đặt bên thứ 3 sản xuất. Các hãng khác chưa làm vì chưa đến lúc để đánh đổi thôi. Dù sao cũng chúc Vin thành công để thúc mấy ông lớn khác 😆
kinh vãi ạ =))
Khoa1991
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thế này mới gọi là đột phá, gọi là chất,gọi là thật không thể tin nổi nè, ko như ai kia, nổ toàn những thứ éo ai thèm quan tâm.
Vrtta
TÍCH CỰC
2 tháng
@Khoa1991 Ơ thế bỏ hết nút bấm chỉ chừa lại một phím nguồn nhỏ rồi, không đột phá thì gọi là gì?
play.girl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hóng quá, mình k chụp tự sướng nên k quan trọng chất lượng camera trước phải suất xắc, cái cần nhất là màn hình k khuyết tật 😁
Hãy là sp tiên phong nào!
Hehe...
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019