Diễn viên Simon Pegg trong Mission: Impossible, 6 tháng giảm 9kg cho vai diễn mới, mỡ chỉ còn 8%

ND Minh Đức
9/3/2019 9:49Phản hồi: 165
Diễn viên Simon Pegg trong Mission: Impossible, 6 tháng giảm 9kg  cho vai diễn mới, mỡ chỉ còn 8%
Nếu từng xem Nhiệm vụ bất khả thi Mission: Impossible chắc chắn anh em sẽ quen thuộc với hình ảnh chàng diễn viên Simon Pegg trong vai người bạn đồng hành thân quen với đặc vụ do Tom Cruise thủ vai. Và để đảm nhận một vai diễn mới trong bộ phim Inheritance, nam diễn viên 49 tuổi này đã phải ép mình giảm 9kg cân nặng cơ thể trong vòng 6 tháng, từ 78 xuống còn 69 kg để có thân hình gầy còm đáng sợ như trong bức ảnh bên dưới. Có thông tin cho biết trong quá trình giảm cân, lượng mỡ của Simon đã giảm từ 12% xuống còn 8%, thấp hơn cả mức dành cho vận đọng viên.

Hé lộ một ít về nhân vật trong phim khiến Simon phải giảm cân, một trang chuyên phim cho biết bộ phim Inheritance kể về một gia tộc giàu có và quyền lực, vị tộc trưởng qua đời để lại cho vợ và con gái ông một gia tài bí ẩn có thể đe dọa hủy hoại cuộc sống của họ. Simon muốn nhân vật ông thủ vai phải gầy đúng nghĩa. Simon cho biết ông đã đạt được cân nặng và ngoại hình mong muốn chỉ với kế hoạch tập luyện đúng và chế độ dinh dưỡng phù hợp, không dùng tới bất cứ thủ thuật hay thủ pháp ăn kiêng khắc nghiệt nào. Chỉ cần tập trung tư duy, dinh dưỡng tốt và kết hợp giữa tập luyện thể hình với sức khỏe tim mạch là được.

Mình có quen một chị bạn đã giảm tận 50 kg, từ 90kg xuống còn 40 kg chỉ trong vòng 2 năm. Tất nhiên bên cạnh ý chí, chị ấy phải trải qua một chế độ ăn kiêng vô cùng khắc nghiệt mà theo chị thì còn ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khỏe về tinh thần nữa. Không biết anh em có giảm cân không? Và nếu có thì có kinh nghiệm gì giảm cân lành mạnh không? Mời chia sẻ xuống bên dưới nhé.

Tham khảo Thisinsider
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Diễn viên sống chết với vai diễn của mình 😃
Mayushi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Nếu bạn có tập thể hình thì biết giảm phần trăm mỡ khó cỡ nào, giảm 9kg mà vẫn giữ được cơ kìa, chứ mập như heo thì giảm 10kg nó khác hẳn
@Mayushi Mình ráng ăn lắm ngày nào ăn cũng mất nửa tiếng mà nửa năm mới lên được từ 50-55kg, bỏ ăn 1 vài bữa chắc nó tụt lại như lúc 50kg quá
Danh Kong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngokimphuc Giống mình lên cân rất chậm, nhưng bỏ ăn vài bữa là tụt mấy ký
Tuongnm1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Thua luôn bạn giảm kg là giảm kg mỡ còn người ta giảm kg cơ bắp á . So sánh là biết cái nào khổ hơn rồi .
zinkpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đó gọi là method acting.
Raid3r
CAO CẤP
5 năm
@zinkpro Christian Bale đây mà, anh ý như người cao su ý, lúc thì 6 múi, khi thì 6 múi dồn 1.
NatvPa
TÍCH CỰC
5 năm
Lại nhớ về Bale và Hemsworth, thế mới là làm nghệ thuật chứ. Đâu như mấy cái bình hoa hay nói nhảm.
@NatvPa hqdefault.jpg
Diễn viên người ta thực sự tâm huyết với vai diễn của mình. Bảo sao phim mẽo lại hay 😆
DatHyunbin
TÍCH CỰC
5 năm
@NguyễnDuyĐạt chuẩn bác, đhs cái con ngọc trinh cũng đi đóng phim đc, méo biết có đc đào tạo hay học hành gì ngành diễn xuất ko nữa
xdd51
TÍCH CỰC
5 năm
@thienvuong192 ở VN Vú to là có thể kiêm diễn viên, ca sĩ, người mẫu, hot girl nhé. Chưa kể có Quan Hệ tốt trong showbiz thì muốn làm gì cũng được.
fox94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thằng hariwon đóng như quần què vậy đóng phim được ở vn làm ghề diễn viên dễ vn vc =))
@The Purge Lady Gaga cũng ko hẳn sẽ được theo nghiệp phim
Bên đó phân chia rõ ràng lắm
dị nhân, bệnh chết đấy
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MaiVănÂn√ Ăn uống đầy đủ tất cả các loại vitamin và khoáng chất rồi kết hợp cân bằng giữa mỡ ĐV + TV . Khi cơ thể ông nhận đủ các chất đấy và không thiếu cái gì hết thì nó sẽ lên mỡ lên cân , trừ khi cái gen của ông là cái loại hấp thụ cực kém chứ không thì ăn uống đầy đủ vào là lên hết còn không là do ăn uống sai .
ngophat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MaiVănÂn√ tập gym đi bạn. Hoặc môn thể thao nào đấy. Tập luyện không làm bạn béo lên, nhưng nó giúp cơ thể tăng cường trao đổi chất. Từ đó sẽ hấp thụ tốt hơn, kết hợp với chế độ ăn và nghỉ ngơi lành mạnh là tăng cân. Mình cũng từng gầy, cứ nghĩ là chẳng có cách nào béo nổi. Từ ngày tập gym và tìm hiểu về chế độ ăn nên giờ mình đã có một thân hình khá là cân đối
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@ngophat Vậy nếu muốn từ béo xuống gầy thì sao b 😁 ?
ngophat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LinhVN1807 Tập luyện và giảm tinh bột thôi. Hoặc nhờ sự can thiệp của dao kéo :D
Đang muốn tăng cân mà ko được đây, trước toàn 52kg là kịch kim, 1-2 năm trở lại đây được vợ chăm cùng với tinh thần thoải mái trong công việc cũng như trong cuộc sống nên giờ mình đã bất ngờ ngoi lên hạng cân 63kg rồi, nguyện vọng hiện tại: tăng lên mức 70kg rồi họ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

9-2-2019 (12).jpg
@crazysexycool1981 Bro phải giữ eo như @Duy Luân mới đẹp...kkkk
@songthuong09 A chưa từng mơ ước vươn tới level đó 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Kkkkk...hhhh
@crazysexycool1981 Tích cực quay tay .
😁 Cát xê to đùng thế mà
Diễn viên hạng A phải đánh đổi vì vai diễn chứ,như em Fox sợ đen không đóng phim người máy biến hình nữa nên coi cũng ko thấy hứng lắm
Mình giảm từ 88 kg xuống 74kg gần đây, chỉ giữ cơ thể ở mức đó (dù biết là hơi béo) và hồi mới đi học về giảm từ 89kg xuống còn 65 kg. 2 lần giảm cân đều là những màn tra tấn về việc theo đúng chế độ dinh dưỡng và tập luyện (mình không theo cái chế độ bỏ tinh bột, vẫn ăn nhưng ăn các tinh bộ chuyển hoá chậm, và kết hợp môn bơi và chạy bộ). Và điều quan trọng nhất là cám dỗ, bọn mấy đứa trong văn phòng ăn vặt như điên và uống trà sữa suốt ngày (thực ra ban đầu mình đầu độc chúng nó).

Cảm giác sau khi giảm xong thấy nhẹ nhàng và sảng khoái. Nhưng các bác cũng nên tính trước các khoán chi phí phát sinh sau đó như quần áo và chi phí tập luyện duy trì voca dáng.

Các bác nên giảm cân và tăng cân nếu cần miễn là đảm bảo dinh dưỡng chứ đừng nghe linh tinh trên mạng nhé. Và tập luyện cũng nên tập luyện hay học bài bản, đừng tự phát nhé.
@vicktorbui Mình đồng ý rằng tập để giảm cân thì nên tập các bài tập hoạt động liên tục trong thời gian dài tốt hơn những bài tập vận động mạnh trong thời gian ngắn.
Tập gym hay hiit gần như chẳng đốt được bao nhiêu calo nếu bạn tập ở mức độ thường (vì tập thời gian ngắn). Muốn thực sự hiệu quả phải tập rất nặng và gây chấn thương cơ.
Còn chiến lược về dinh dưỡng của mình:
Một trong hai bữa sáng và tối phải có một bữa ăn đầy đủ calo (ví dụ cơm). Còn hai bữa còn lại thì ăn nhẹ như một ít chuối hoặc một tô cháo. Vừa đủ để không quá đói mà năng lượng nạp lại ít.
Cứ đua theo ăn những món tinh bột tiêu hóa chậm hoặc thực phẩm giàu protein có vẻ không phù hợp với những bạn kinh tế eo hẹp.
@Nguyễn Nội Pháp Mình thì thay tinh bột thường trong gạo thành khoai lang và bữa sáng mình ăn cực kỳ nhiều, bữa trưa giảm dần, bữa phụ và bữa tối thì lại ăn ít (một phần vì công việc nên buổi tối thường 9h mới ăn nên không cần phải ăn nhiều quá)
@vicktorbui Đã từng giảm từ 80kg xuống 65kg trong 6 tháng. Hồi đó đúng là kỳ tích. Lấy vợ xong lại lên 80kg. Đời.
@iAndroids Lúc trước mình cũng theo chế độ ăn như vậy. Nhưng về sau công việc quá nhiều thời gian để chuẩn bị bữa ăn không còn đủ, thành ra phải tính toán một cách cân đối hơn về thời gian.
Và cũng để đổi kiểu nữa, chứ cứ một công thức dùng đi dùng lại hoài chưa hẳn đã tốt.
Tập luyện và ăn uống khoa học.uống nước đủ,đúng
haiau101079
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giảm 9kg trong 6 tháng! mình chỉ mong giảm được 3Kg mà chả được..
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình giảm từ 81 xuống 71 trong 7 tháng, nhờ leo cầu thang bộ và đạp xe, kết hợp chế độ ăn giảm cơm (2 bát xuống 1) tăng rau, thịt cá giữ nguyên
@hnilqhuy Bạn đi quá chuẩn bài
@hnilqhuy Xuống tầm 6x nó mới khó 😁
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@graphiclancer mình 1m76 nên ko cần 6x 😃
Longnely
ĐẠI BÀNG
5 năm
Diễn viên nước người ta =)), nên phim mới đáng xem. Chẳng hiểu sao mấy cái phim Vietnam nhảm nhí vleu cũng cho lên rạp.
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@Fibbo Xem nó đang phán phim, diễn viên hay cụ thể gì k? Kiểm cmt dạo vl
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@Kelvin1992 Đúng rồi b. Thằng này là kiểu k thích đạp đổ ấy mà
@Longnely 😔 toàn lũ tự nhục :(
Longnely
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuanluong_hp Chắc cháu kia vẫn chưa hiểu thế nào là tự do ngôn luận.
theladu
CAO CẤP
5 năm
Diễn viên yêu nghề
puppygoody
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thất nghiệp 2 tháng lo chạy đi xin việc mà giảm 5kg mà không cần ăn kiêng gì cả.
@puppygoody Gọi là ăn ít đít nó thơm!
Mình giảm 15 kg trong vòng 2 tháng. Từ 75kg xuống 60 kg ( cao 1m6). Bí quyết là phải kiên trì,quyết tâm cao độ,không ăn uống linh tinh. Ăn đúng giờ. Tất cả cũng nhờ 1 bài viết trên báo vnexpress về chế độ ăn 16/8( chỉ được ăn trong vòng 8 tiếng 16 tiếng còn lại chỉ được phép uống nước ). Cố gắng duy trì chế độ ăn như vậy các bạn sẽ thấy ngay kết quả
@dktran01 Bạn này nói chuẩn hơn này, ăn uống còn phụ thuộc vào loại thức ăn dc đưa vào cơ thể, cái này nó sẽ quyết định thời gian, giữa các bữa ăn. Vd: bạn ăn 2 bát cơm thì 2-3h sau mới tiêu hoá, nhưng với 2 bát cơm đó bạn lấu thành cháo hay say thành nc gạo thì chỉ cần 1h sau bạn đã tiêu hoá xong và tất nhiên uống nc gạo tiêu hoá nhanh hơn nó còn đỡ hại dạ dầy với hệ tiêu hoá hơn
@trung3anh Khoẻ vì trước đây bạn ăn uống theo chế độ quá tồi đó thôi, bạn biết vì sao vận động viên hoặc ng tập thể thao chuyên nghiệp ng ta chia ra ăn rất nhiều bữa ko? Là vì ăn nhiều bữa sẽ ko gây thừa calo> ko gây béo hay tăng cân, và ăn nhiều bữa thì lúc nào cơ thể cũng luôn duy trì đủ năng lượng cao nhất cho cơ thể khoẻ mạnh để thi đấu đỉnh cao. Bài báo bạn đọc cũng tốt nhưng chưa đúng hết, hay đọc nhiều hơn và phân tích cả qua nhìn nhận thực tế bạn nhé
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com bạn nói câu ăn nhiều bữa không gây thừa calo đã thấy vô lý vl rồi 😁 calo thừa hay thiếu phụ thuộc bạn nạp bao nhiêu, tiêu thụ bao nhiêu. Một ngày bạn có tập thể thao được 8 tiếng như vđv không mà so chế độ ăn với họ?
Nói chung bạn nên trải nghiệm, chứ đừng báo này báo nọ. Về intermittent fasting cũng nhiều tài liệu rồi, bạn có thể tìm hiểu thêm.
@trung3anh Ăn nhiều bữa là chia nhỏ bữa ăn ra. Ko phải là ăn nhiều calo lên bạn nhé. Mình đang bảo bạn nhìn vào thực tế và mình lấy vd vì sao vdv ng ta ăn nhiều bữa, mình ko đọc mấy cái bài báo vớ vẩn kiểu intermit fasst, vì nó nói dc vài điều đúng thôi
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
Ăn ít lại... Thay vì 3 bữa thì gộp lại còn 2. Bữa sáng 9h, bữa chiều 4h với rau là chính... Có đói thì cứ dặm rau luộc với ít khoai... Bỏ đồ ngọt, thay vào đó ăn trái cây. 3 tháng mình giảm 9kg, tháng đầu 2kg, tháng thứ 2 3kg, tháng thứ 3 4kg, tháng thứ 4 ăn mạnh lại nhưng vẫn tuột 1kg, qua tháng thứ 5 thì ổn định cân như ý...
@hieunhi Em cũng nghĩ đến chế độ ăn như anh. Nhưng khổ là khó thực hiện quá.
Giờ làm việc mà ăn uống thì khó coi. Ăn đỡ vài ngày dễ nói chứ ngày nào cũng ăn thì 😁
@hieunhi Ăn kiểu này em không duy trì trong thời gian dài được. Nên em đang suy nghĩ chế độ ăn phù hợp với nhịp làm việc.
Có lẽ là một bữa cháo vào sáng để chịu được tới trưa ăn cơm, chiều ăn rau/cháo/củ khoai lang.
Nếu ăn kiểu anh thì chắc em hơi đói vì làm việc căng và em còn tập thể thao khá nhiều nữa.
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Nội Pháp Thực ra những ngày đầu thì đói thật mà... Nhưng khoảng 4-5 ngày hay 1 tuần sau bao tử mình quen dần và ko cảm thấy cồn cào nữa... Cũng giống như khi mình bắt đầu ăn lại bình thường liền cảm thấy nặng nề lừ đừ hơn vì dư thừa Calo, lại còn buồn ngủ hơn; ăn nhiều liền căng tức bụng... Rồi sau đó bao tử cũng nở lại nên ăn nhiều lại ko căng tức nữa... Tùy áp lực công việc mà điều chỉnh thôi, thiếu năng lượng mà ảnh hưởng công việc thì ko nên rồi...
@hieunhi Dạ. Em không phải chỉ đói cồn cào đâu. Mà đói tới mức mệt lả đi cơ 😁
Bụng không quá đói nhưng người mệt đuối
Run4yrlife
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chạy bộ, 7 tháng giảm 18kg
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@Run4yrlife Kinh, b chạy bao nhiêu km đấy 😃 ?
Run4yrlife
TÍCH CỰC
5 năm
@LinhVN1807 Từ 5 7 rồi 10km.
Ngày nào yếu cũng phải chạy 30'
Phục anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095