Điều chỉnh độ sáng/ âm lượng của màn hình ngoài với Monitor Control (macOS)

16/1/2022 4:40Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Hy vọng các nhà sản xuất màn hình thêm chức năng thay đổi độ sáng màn hình trực tiếp trên màn mà thao tác đơn giản nhất có thể. Chỉ cần xoay hoặc trượt là xong. Không giống bây giờ phải vào trong setting mới làm đc hơi bất tiện
ad cho hỏi chỉnh độ phân giải trên macbook bao nhiêu để xuất ra 4K đẹp vậy? mình để 4K thì mọi thứ đều bé xíu không thể nhìn được, khoảng này thì macos rất ngu so với windows, cám ơn ad.
@qsangp
@lamphuoc1 để dc 2K thôi b ơi, lên 4K đố có mà chỉnh, b làm dc cho chỉ giáo với, nó ngu hơn win nhiều
lamphuoc1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyendangminhn bác tìm RDM down về mà xài, mới vào cứ để độ phân giải 4k gốc rồi vào RDM chọn độ phân giải có tia sét - vừa mắt cái nào xài cái đó
@lamphuoc1 RDM trên appstore à b? tìm trên gg nó toàn ra cái j đâu ấy
Ơn trời, có bác cứu 😆
lonelyguy17
ĐẠI BÀNG
2 năm
macOS đến giờ vẫn chưa support các chế độ dùng màn hình ngoài như Windows + P nhỉ
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
dùng màn có chức năng tự điều chỉnh độ sáng theo môi trường thì không cần phải quan tâm mấy cái này nữa
htux
CAO CẤP
2 năm
Mình đang dùng Lunar nhưng dùng thử phần mềm này thấy tốt hơn, UI native với OS mà còn free, đỡ tốn tiền mua Lunar
mikamehi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trên Windows thì xài ClickMonitorDDC sử dụng giao thức DDC để điều khiển màn hình. Chỉ cần fullscreen thì ứng dụng đó sẽ tăng độ sáng, độ tương phản, theo ý muốn rất tiện khi coi phim, hoặc sử dụng nút cuộn hay bấm tổ hợp phím là sẽ có được độ sáng, độ tương phản, âm lượng,...theo ý muốn.
Thực tế thì mình hay coi phim phụ đề tiếng Anh, khi coi phim bật fullscreen thì tự động sáng 100, khi cần dò từ điển lên thì độ sáng lại tự động giảm xuống cho đỡ chói, nói chung cực kỳ hay.
dattran17
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay quá bác ơi, quá tiện dụng luôn
Cảm ơn bro. Mình dùng Macmini xuất qua màn Dell S2721QS bằng cáp HDMI thì k chỉnh đc âm lượng mà chỉ chỉnh đc độ sáng màn hình thôi.
Hay quá bác ơi
boybandua
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thank bác nhiều đúng cái e cần, dùng màn LG ngoài mà ko chỉnh đc độ sáng vs âm lượng bằng mac khó chịu vãi
Tuyệt vời, LG Ultrafine chỉnh bằng hardware mượt mà
Hun cái nè
BrioPc
TÍCH CỰC
3 tháng
kết nối với TV hay máy chiếu thì chỉnh được không ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019