Điều gì anh em thích và chưa thích khi ở nhà chung cư?

Mấy nay mình đi quanh tìm thuê chung cư, nhiều suy nghĩ trong đầu, vì trước giờ mình toàn thuê phòng độc lập không à, nhưng lần này suy nghĩ tìm chung cư vì mình cần khoảng không gian rộng hơn để setup làm việc tại nhà. Sẵn đây nhờ anh em đã ở qua chung cư chia sẻ thêm. Có lẽ mình thiên về nội tâm nên mỗi khi thay đổi nơi mới là tâm trạng mình khá buồn, mỗi khi qua nơi mới có khi cả tháng hơn vẫn còn suy nghĩ, bởi mỗi nơi mình đến đều nhiều kỉ niệm và mình thường ở rất lâu ít khi thay đổi thường xuyên…

Ảnh là một chung cư ở phường Cát Lái, Q2 mình mới xem hôm trước.
4
14
Mình có hộ trống, ib nếu cần nha bạn. (Chung block với chủ tịch)
3
Chung cư an ninh, sạch sẽ. Nhiều dịch vụ giá trị hơn căn lẻ. Cc không có giá bằng căn lẻ
1
E nhớ a Hiệp và Đan Anh có livestream chia sẻ vấn đề này
0
Sạch sẽ, an ninh, hiện đại, đầy đủ dịch vụ,... Không thích vụ không được chọn dịch vụ internet, phải xài theo của chủ đầu tư, hay bị hàng xóm làm phiền do họ thiếu ý thức có phản ánh nhưng vẫn hay bị, không có nhiều không gian để trồng cây, nên làm 1 khu ngoại thành để đi đi về về hưởng trọn niềm vui haha
0
Mình thì lại dị ứng với chung cư. Không hiểu sao cứ bị ám ảnh cảnh bị cháy chung cư không có đường thoát hoài
0
Tiền kiếm được, lười, thích mọi người phục vụ mình, mọi cái sẳn sàng phục phụ chủ nhân. Cứ chung cư mà phang cho nhanh. Chứ ở nhà phố cái gi cũng tự tui, tự thân vận động.
0
CC là tiêu sản, nhà phố là tài sản. Nếu thuê thì cc cho gọn lẹ, nếu mua thì nhà phố sau này để dành cho con luôn
0
Ở CC cúng có cái hay và chưa hay. Nhưng mình lại không thích chung cư lắm
0
Ở khu có nhiều ng văn minh thì ổn chứ ở chung khu với mấy người ý thức thua ngọn cỏ thì bực bội kinh khủng.
0
newmember2021
ĐẠI BÀNG
đừng tin mấy bác tư vấn trên tinh tế ! mình nghe mấy bác đó rỉ tai nhau :".. kiếm chổ nào có nhiều gái đẹp ra vào tập thể dục ngoài trời ..thì bi nhiêu thì bi .."
0
Tiền thuê chung cư = giá thuê + phí dịch vụ chung cư. Bạn nên chú ý vụ này nha !!!
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019