Điều hòa ô tô không mát, mát chập chờn. Phân tích nguyên nhân chi tiết tại sao?

19/3/2020 7:34Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác này có kênh trên youtube thì phải
@hieuthainguyen kênh của em đây ạ http://www.youtube.com/channel/UCC2J_Aqssfl1_WkSWALhciw
@Thời Đại Bốn Bánh Em sub kênh bác lâu rồi
@hieuthainguyen vâng bác ạ
MrT-TrM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn Bác chia sẻ 😃
@MrT-TrM vâng em rất mong chia sẻ của em giúp ích được anh em ạ
chusam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vụ này kinh nghiệm xương máu, lựa tiệm có tiếng ở Biên Hoà, một thời gian sau đưa thợ khác nói sao đưa thợ vườn làm. Bó tay
@chusam vâng cố gắng tìm gara uy tín làm bác nhé cho yên tâm ạ.
quanghuynh51
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau máy nén là đường vào giàn lạnh, đánh dấu sai tè le hết cả rồi
ptk8588
TÍCH CỰC
4 năm
Nhiều bác cmt chán quá. Biết là thợ chuyên làm sẽ tốt hơn. Nhưng biết thêm kiến thức vẫn ko hay hơn sao. Thử tự mình làm cũng có cái thú của nó.
Mình ko phải thợ điện, cũng ko phải thợ sửa oto. Nhưng cũng mày mò thay được cả dàn loa cho xe oto. Làm từ A-Z, chế dây loa, chọn loa, chọn linh kiện thay thế, dán cách âm cửa xe và sàn xe, chạy dây loa, đấu thêm amplifier, chạy thêm cục Subwoofer. Sau giờ làm ở cty hễ cứ rảnh là nghiên cứu, xem youtube, đọc thêm tài liệu
Mất gần 2 tháng trời để hoàn thành, nhưng lại rất ưng ý.
@ptk8588 vâng bác
video này dành cho anh em nào muốn biết nguyên nhân vì sao lốc điều hòa chết
chia sẻ đến anh em video mới nhất thủng dàn lạnh ạ
đây là video mới nhất nguyên nhân gây chết lốc điều hòa ô tô dẫn đến những hiện tượng điều hòa ô tô không mát, chập chờn, không sâu anh em cùng xem nhé
TiaMi
TÍCH CỰC
4 năm
thay vì e đi kiếm nguyên nhân thì e đi kiếm 1 ng thợ lạ sửa có tâm,cứ chỗ a e tôi giúp chú thì mất tiền mất cả ae
@TiaMi vâng bác chuẩn ạ quan trọng kiếm được thợ có tâm làm giúp mình cơ bản thì xem để biết thêm kiến thức vẫn tốt hơn phải không bác?
chia sẻ đến anh em chỉ vì cái van tiết lưu không ổn mà dẫn tới điều hòa không mát, mát chập chờn anh em xem video nhé
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Bác này chuyên về điện lạnh ô tô à
@Bui Duy Loc dạ vâng bác ạ
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Thời Đại Bốn Bánh Thế thì tay nghề chuẩn rồi. like bác
@Bui Duy Loc vâng cảm ơn bác nhiều ạ
e chia sẻ chút đến anh em quy trình hoạt động của hệ thống điều hòa ô tô nhé
Điều hòa ô tô nguyên lý hoạt động như sau: Lốc điều hòa được lai dẫn động với động cơ thông qua dây curoa (khi ấn nút AC), hút chất làm lạnh ở thể khí từ bình chứa gas rồi nén lại ở áp suất cao.
Nhiệt độ chất làm lạnh khi bị nén sẽ tăng lên rồi được đẩy sang giàn nóng, giàn ngưng (nằm ở vị trí phía đầu xe, gần lưới tản nhiệt , có quạt riêng). Còn ở giàn nóng / giàn ngưng, do được tản nhiệt trong một áp suất cao làm cho chất làm lạnh chuyển thành thể lỏng và chuyển sang van giãn nở (van tiết lưu). Tại van tiết lưu, chất làm lạnh hóa hơi do áp suất giảm đột ngột và chuyển tới giàn lạnh. Ở đây, chúng trao đổi nhiệt với môi trường xung quanh và làm cho nhiệt độ giảm xuống. Và hơi lạnh này sẽ được quạt gió thổi vào ca-bin. Gió thổi ra từ giàn lạnh có thể là gió ngoài, gió trong ca-bin hoặc cả hai.
Chia sẻ thêm đến anh em một ca điều hòa ô tô không mát do mua phải xe cũ đã bị chế lốc điều hòa
trời nắng nóng rồi chia sẻ lên để anh em nào điều hòa không mát tham khảo nhá
video hướng dẫn anh em tự thay lọc gió điều hòa ô tô không cần phải ra thợ bảo dưỡng điều hòa tốn kém ra nhé
điều hòa ô tô kém mát chập chờn không thay lốc không thay giàn vẫn mát sâu nhé anh em
chia sẻ đến anh em video mới nhất quy trình thay dàn lạnh xe i10 chữa bệnh điều hòa không mát kém mát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019